• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

bocapdo11

Mình cũng đang sử dụng ROM mới v56CO5 của Bác Quang nè, đã cài bản Matt1.5 và cả shubCRAFT 1.4c nghe gọi đều rất tốt. Bạn sử dụng bản ROM nào của Bác Quang (chắc bản rom củ rồi).

Tớ cũng dùng V56 nhưng là C2 chạy mấy bản android shubCRAFT_v1.4_1GB_OC_Mod_by_A66 và bản ShubCRAFT 1.4Kernel ElBartoME 2.6.32.9 đều bị tiếng eo éo, ( lúc đầu bản ShubCRAFT 1.4Kernel ElBartoME 2.6.32.9 ko bị sau khoảng 2h vọc mới bị )~X(

ambition1006

-Máy mình là t-mobile,mình nên dùng rom elegance hay omega.Mình dùng win là chính,android chỉ cài lên để nghịch chơi thôi mà chỉ thấy 2 ROM này có vẻ đầu tư cho win chứ chú Ân thì cắt sạch sẽ.:(
-Mình có thể dùng 16G theo máy để chạy android không?Trừ lần đầu cài phải format thẻ,muốn đổi bản android khác hay nâng cấp thì có cần format thẻ làm lại từ đầu không hay chỉ thay folder Android thôi?
Mong các bác chỉ giáo!

- Theo mình Bác cài mấy ROM cook của Việt Nam cũng rất tốt, ROM của Bác Quang, bác An,... chẳng hạn. Mình đang sử dụng ROM v56CO5 của Bác Quang, thấy rất hài lòng. ROM V06 của Bác An đâu có cắt sạch sẽ đâu, chỉ có V07-lite mới cắt để sử dụng android cho nhẹ thôi.
- Mình cũng đang dùng thẻ 16G nè, sử dụng android cũng rất mượt. Khi nâng cấp android không cần format thẻ đâu, copy vào là OK.

phuc6789

Mình đã down bản 06 nhưng không thấy chú thích nghe gọi rõ và chạy nuột nên chưa up.BÁc dùng có thấy nghe gọi tốt không?

ambition1006

hiho1902

em thấy cài android có vẻ pin mau hết hơn winmo phải ko các bác? có các nào xài pin android trong vòng 2 ngày ko? e thử chỉ để nghe gọi nhắn tin mà cũng dc 1 ngày thôi àh, nản ghê.

caothanhhai

em thấy cài android có vẻ pin mau hết hơn winmo phải ko các bác? có các nào xài pin android trong vòng 2 ngày ko? e thử chỉ để nghe gọi nhắn tin mà cũng dc 1 ngày thôi àh, nản ghê.

Dùng HD2 mà lo pin thì bạn về Nokia hay Philip mà dùng, bán sớm HD2 còn được giá đới ....

Mua Smartphone là để chơi, để vọc ... chứ không phải để " chỉ gọi và nhắn tin ". Mình thà ngày hai cục pin còn hơn hai ngày cầm cái máy không có gì mà vọc

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

Bác Hải nói chuẩn đấy,giờ đi ra đường trong túi mà ko có cục pin dự trữ cho Leo là e thấy mất tự tin dễ sợ:)).

DukePham

Dùng HD2 mà lo pin thì bạn về Nokia hay Philip mà dùng, bán sớm HD2 còn được giá đới ....

Mua Smartphone là để chơi, để vọc ... chứ không phải để " chỉ gọi và nhắn tin ". Mình thà ngày hai cục pin còn hơn hai ngày cầm cái máy không có gì mà vọc
Thích câu này của bác, ai mà ko thích vọc sờ vào cái trò độ máy này chắc nản. Cả ngày tháo ra lắp vô, copy xóa, boot đi boot lại tè lè hột me và vẫn... khoái

venusian

Moderator

Em thì ko có Pin thêm nhưng bù lại ngày sạc 2 lần :D

nguyenhoang2979

sau khi cài xong bản Froyo BUILD tất cả chạy ổn định và mượt , nhưng chỉ bị 1 cái mà mình chưa có cách khắc phục là khi nói chuyện đt thì loa nghe nghe rất nhỏ (đã tăng âm lượng lên hết cỡ), bác nào đã gặp vấn đề này như e o? em sử dụng lại WM 6.5 thì loa nghe to và rõ ràng bình thường.

thangthinh2011

xài android em ok hết.mỗi là vấn đề sạc pin.sạc rất lâu và có cảm giác pin ko vào.mà ko nhẽ mỗi lần sạc lại fai qua win mobile lại ah

ambition1006

Các Bác cho mình hỏi: Máy mình cài bản mat1.6c tất cả đều bình thường, chỉ một cái duy nhất không khắc phục được là không vào WIFI được, mình thấy MAC address là Unavailable là sao nhỉ? Đặt lại địa chỉ MAC không được (đã down ipconfig trên market về cũng không đặt được)

ongbom

các bác ơi cho mình hỏi với (hơi ngu tí).
Mình mới dùng HD2 t-mobile có cac thông số sau:
OS vesion 5.2.2.21892 (21892.5.0.89)
Rom version 2.13.531.1 (90963) wwe
Protocol version 15.39.50.07U
PB81120 SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
R 2.10.50.26
muốn cài andriod có nhất thiết phải phải up room k?
vì em muốn chuyển hẳn sang dùng andriod quên winmo luôn.

thanhlong_05

bác cho em hỏi máy HD2 hàng T-mobile thì thẻ nhớ kèm theo là 16G thì có dùng để up rom adroid được ko? có ảnh hưởng đến việc lưu trữ dữ liệu trên thẻ ko? có nghĩa là sau khi format và cài androi còn lại mình có thể dùng để lưu thêm dữ liệu được ko?

caothanhhai

các bác ơi cho mình hỏi với (hơi ngu tí).
Mình mới dùng HD2 t-mobile có cac thông số sau:
OS vesion 5.2.2.21892 (21892.5.0.89)
Rom version 2.13.531.1 (90963) wwe
Protocol version 15.39.50.07U
PB81120 SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
R 2.10.50.26
muốn cài andriod có nhất thiết phải phải up room k?
vì em muốn chuyển hẳn sang dùng andriod quên winmo luôn.

Bạn phải Up các bản Rom phù hợp thì mới sử dụng được Android, bạn tham khảo bài 1 để biết các Rom phù hợp

bác cho em hỏi máy HD2 hàng T-mobile thì thẻ nhớ kèm theo là 16G thì có dùng để up rom adroid được ko? có ảnh hưởng đến việc lưu trữ dữ liệu trên thẻ ko? có nghĩa là sau khi format và cài androi còn lại mình có thể dùng để lưu thêm dữ liệu được ko?

Thẻ nhớ bạn dùng bình thường chứ, 16G làm gì hết cho Android. Chỉ cần dành khoảng 2G cho Android là thoải mái
Việc Format chỉ dùng khi thẻ chạy chậm hoặc lỗi gì đó - chứ chạy Android không bắt buộc phải Format thẻ. Bạn chỉ cần copy thư mục Android vào thẻ là OK phần dữ liệu và phần của WinMo không ảnh hưởng

ongbom

Bạn phải Up các bản Rom phù hợp thì mới sử dụng được Android, bạn tham khảo bài 1 để biết các Rom phù hợp
cảm ơn bạn. Nghĩa là room gốc không cài được android. muốn cái mớí thì phải từ bỏ cái cũ. Không tham được. thế mà các cụ ngày xưa giỏi thật lấy vợ mới mà vẫn sống chung được với vợ cũ. Hì Hì

huynhtantai811

thanks bac'...em thức gần 3h sáng để làm...lúc đầu em làm hoài mà ko được(làm theo hướng dẫn của những diễn đàn khác)....nhưng may wa'...bài của bác chỉ tận tình thật...em thật sự cảm ơn các bác nhìu lắm...

matmeo410

Bác nào cho em hỏi cái phần mềm test card trên android xem thẻ nhớ là Class mấy có tên là gì mà cho em luôn cái link đown thì hay quá mới cài thử Android 2.2 vô con HD2 chạy sướng quá hơn Winmobile của bác Billgate nhiều :D