• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

aspvn

bạn ơi biết đc thì mình đã ko cần phải nhờ, nếu bạn ko trả lời thì hãy để người khác giúp mình
còn nếu để trả lời được như bạn thì gà mờ như mình cũng trả lời đc ;)

dù sao cũng cám ơn bạn

maiyeuemnn

Mình đang dùng rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=647407 thì phải cài như nào bác ơi, cài bản Android nào thế bác

thanks,

Rom LEON này để dùng winmo thì tất cả đều đẹp và chuẩn nhưng không xài được android đâu bạn ah? mình đã thử tất cả các bản android rồi, đều bị lỗi tiếng robot.

Nếu thích ROM ngoại thì xài ROM của dinik + miri ấy, cũng trên forum XDA

edmundo2203

Mình đang dùng rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=647407 thì phải cài như nào bác ơi, cài bản Android nào thế bác

thanks,

Bác nên đọc kĩ các Thread một chút,ko phải Rom WM nào cũng chạy đc Android,muốn chạy Android ổn,nhanh,nghe gọi chuẩn nên cài các bản Rom đã khuyến cáo như : dual boot serie của bác Ân, blue sea của bác Hải(V15), V56 của Man PQuang,hay Rom chucky droid Rom...tùy sở thích của Bác có thể chọn bản Rom ưng ý để boot Android.

hlp

bạn ơi biết đc thì mình đã ko cần phải nhờ, nếu bạn ko trả lời thì hãy để người khác giúp mình

dù sao cũng cám ơn bạn
bạn cài phần mềm dualbot cho hd2 thì sẽ chạy adroid tốt đấy..lên mạng search phần mềm này..lúc đầu chưa cài thì mình ko thể boot adroid ( toàn khởi động lại ko vào adroid mà vào win) ..sau khi cài nó thì ok con gà đen..chạy adroid tít mù :D

caothanhhai

dù sao cũng cám ơn bạn

Không biết, không giúp thì có viết được bài hướng dẫn chi tiết cho bao nhiêu bạn làm theo được không ???
Bạn đọc, nhưng lại không muốn làm đúng như hướng dẫn thì mình mới phải hỏi tại sao phải dùng Rom đó ( nhỡ có những lý do riêng)
Mình cũng chẳng biết bạn muốn thế nào nữa ...

senshin

Em dùng thẻ sandisk 16gb class 2 kèm máy.Test thẻ trong Adroid cũng class 2.
Fomat bằng SD Formatter xong cũng class 2
Fomat trong Win7 với Allocation unit size = 32 kilobytes được class 4 và Allocation unit size = 64 kilobytes được class 6.Chạy rất mượt nhưng hơi sợ liệu lâu dài có ảnh hưởng gì tới thẻ không vậy các pro?

edmundo2203

Bác cứ yên tâm mà dùng ko có vấn đề gì đâu.mình cũng đã format và thẻ dùng đến giờ vẫn rất tốt.

Baltalon

Hix, nhiều bản quá. chắc phải mua 1 lốc thẻ về để chạy aldroid quá :D

maiyeuemnn

Có ai dùng được phần mềm Gremote Pro trên android để điều khiển máy tính qua wifi hoặc bluetooth không?
Em dùng trên Winmo thì tìm thấy máy tính, còn trên android tìm hoài không thấy thiết bị (máy tính em kết lối Lan qua wifi và có cả bluetooth nữa)

xemtynhi

Chụp ảnh: Với bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 không có nút chụp ảnh - Bấm giứ 3 giây vào điểm cần chụp

Thay đổi bàn phím : Tải và cài đặt bàn phím - Vào Setting/Language&keyboard/ chọn bàn phím đó - Vào một chỗ nhập số liệu ( tin nhắn, seach .... ) bấm giứ - Input Menthod

Cách từ chối cuộc gọi lịch sự : Bấm phím Volume

...

Tạm thế đã , mình sẽ Update thường xuyên các mục mới

mời các bạn vọc
[/QUOTE]

Bạn ơi cho hỏi phím quay camera ở đâu vậy , chụp hình thì ấn chặt 3 giây đc , nhưng chuyển sang chế độ quay phim thì không tài nào ấn để quay đc cả , mình đã thử tất cả 5 phím cứng nhưng cũng k đc , mò mấy tiếng đồ hồ chưa thấy , ai bít nút quay camera ở đâu chỉ mình với ..... :(

edmundo2203

bạn nhìn vào màn hình thấy có hình máy ảnh và máy quay phim chỉ cần trượt về phía máy quay phim là quay đc thôi.

xemtynhi

bạn nhìn vào màn hình thấy có hình máy ảnh và máy quay phim chỉ cần trượt về phía máy quay phim là quay đc thôi.

Hic bạn ơi giao diện của nó k có giao diện trượt như bạn nói , nó hiện ra 1 cai mui tên chỉ xuông mình ấn vào đó kéo xuống sẽ hiên len các mục cài đăt trong đó có hình cái máy ảnh , chỉ vào nó ra 2 sự lựa trọn 1 là photo 2 là video . trọn video là chuyển sang chế độ quay phim nhưng chuyển sang rồi k tìm thấy nút nào để ấn bắt đầu quay phim cả , mấy cái số tính độ dài của phim cứ đứng yên k chạy gì cả, mình mò mãi mà k thây đâu , phải chăng phiên bản của mình bị lỗi , ai biết giúp mình vs hic hic

xemtynhi

Vậy bạn đang dùng phiên bản nào?

Mình Dùng bản này nè : ở bài của bác PhamQuang
CÀI ĐẶT ANDROID TRÊN HD2

Các bước như sau:
1/ Tải và Up ROM phiên bản V53CO2 trên. Các phiên bản khác cần cài PVBoot (của tác giả Ichte) hoặc ứng dụng tương tự.
2/ Sau khi Up xong, tiến hành các bước bình thường, sẽ hiển thị Menu Dual Boot. Lần đầu hãy để Boot WinMO và hoàn tất các bước cho xong như bình thường.
3/ Tải phiên bản 1.3a (hoặc 1.4) của tác giả spimonkey34 (XDA), có thể theo Link sau:
http://pdaviet.net/PQD/20100804/ANDROID.rar

- Giải nén thành thư mục: ANDROID
- Copy thư mục trên vào thư mục gốc của thẻ nhớ HD2.
4/ Vào thư mục trên nhấn cho haret.exe chạy và tuân thủ các bước tiếp theo, khoảng 4-5 phút thì quá trình sẽ hoàn thành.
Khi này máy HD2 của chúng ta đã có 2 HĐH: WinMO và Android.

Chỉnh sửa cuối:

mr_tran183

hic hic. các bác cho em hỏi có soft nào đcó thể khóa màn hình và reset máy mà ko cần dùng mấy phím cứng ko ạ. nếu có thì các bác cho em biết tên để em tìm down về hoặc là cho em link down thì càng tốt. em tìm trên diễn đàn thì thấy có rất nhiều soft nhưng ko thấy giới thiệu mấy soft đó dùng để làm gì nên cung ko biết cái nào mà down về. hic hic thanks các bác trước

hlp

hic hic. các bác cho em hỏi có soft nào đcó thể khóa màn hình và reset máy mà ko cần dùng mấy phím cứng ko ạ. nếu có thì các bác cho em biết tên để em tìm down về hoặc là cho em link down thì càng tốt. em tìm trên diễn đàn thì thấy có rất nhiều soft nhưng ko thấy giới thiệu mấy soft đó dùng để làm gì nên cung ko biết cái nào mà down về. hic hic thanks các bác trước

bạn lên market search lock screen widget nhé :D