• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

duyprince

tại thẻ nhớ của em có 2G ah.mà em chép file đó vô tới 512M lận
Bác có nick yahoo cho e xin đi Bác

duyprince

tại lúc mua máy có thẻ 2G ah Bác ơi.chưa có tiền mua thẻ cao hơn.4G sai ok không Bác?
Bác ơi em còn thắc mắc máy em không vào thẳng rom được.khởi động là vào thẳng MAGLDR luôn ah.giúp em với các Bác ơi!

tại lúc mua máy có thẻ 2G ah Bác ơi.chưa có tiền mua thẻ cao hơn.4G sai ok không Bác?
Bác ơi em còn thắc mắc máy em không vào thẳng rom được.khởi động là vào thẳng MAGLDR luôn ah.giúp em với các Bác ơi!
Vậy thì họ "luộc" cái thẻ nhớ của bạn rồi, với HD2 thường là thẻ 8G còn với TMOUS là 16G nhé. Mình nhớ không lầm là bạn chọn mục 2 Boot to AD từ Menu MAGLDR thì lần sau nó sẽ không vào menu MAGLDR nữa..

heobanhki

4g class 4 giá 220k sài ok, chia ext2 1G, phần còn lại 2,5G để chứ data2SD 1G+rom là được rồi
các rồi.
các bản sense có ext 2 trên thẻ mà thẻ dỏm thì chậm lắm.

duyprince

Các Bác ơi cho em hỏi bản rom BOYPPC-SHIFTPDA GINGER Sense.s V39 NAND Android HTC HD2 có phải là bản mới nhất không ah?có bản mới hơn không vậy các Bác

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Bản 42 mới là bản mới nhất . còn Sense 3.0 thì bản này : BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V5 là mới nhất.

duyprince

các Bác cho em hỏi luôn là cài android mà tên rom để clk là sao vậy các Bác.cài sao các Bac1

tuaneti

các Bác cho em hỏi luôn là cài android mà tên rom để clk là sao vậy các Bác.cài sao các Bac1

Có tất cả 3 phương pháp Flash Rom :
[ DAF ] Flash bằng máy tính
[ CWR ] Flash bằng thẻ nhớ thông qua Recovery dùng MAGLDR ( Slow boot )
[ cLK ] Flash bằng thẻ nhớ thông qua Recovery dùng FastBoot

Vậy bạn cài theo dạng MAGLDR thì tải Rom có chữ CWR ở đâu ( có tác giả ghi là MAGLDR) , Cài theo cLK thì tải rom có chứ cLK ở đầu. tương tự với DAF !

duyprince

các Bác làm ơn cho em hỏi là trong 3 bản rom này thì bản nao sài ok nhất vậy?máy em là HD2 LEO

tuaneti

các Bác làm ơn cho em hỏi là trong 3 bản rom này thì bản nao sài ok nhất vậy?máy em là HD2 LEO

Bản nào cùng ok còn lại là sở thích ng dùng thôi :

- Bản Ginger V42 : Đây là Rom của CM7 gần giống rom gốc Android 2.3.5, Có tùy chỉnh ít do đó chạy nhanh, mượt, nhẹ nhất trong các bản --> Thích hợp với ng thích hiệu năng, nhẹ nhàng và êm ái
- Bản MIUI : Theo phong cách IOS, Dành cho các tín đồ IP và tùy biến giao diện ở mức rất cao...
- Bản Sense : Theo phong cách Sense bóng bảy tiện lợi của HTC, nhưng khá nặng do vậy dành cho những bạn nào thích đẹp và sự tiện lợi do Sense mang lại !

tuaneti

cài rom cLK co cần cài thêm cLK nữa không Bác
Không hiểu ý bác nói, Nếu muốn cái Rom đó thì bạn tham khảo cách Dùng cLK như link trích luôn trên bài, Sau khi làm xong rồi thì up bình thường thôi, Còn nếu Chủ thớt không có Rom dạng cLK mà bạn muốn úp thì tải rom CWR về up xong up thêm cái cLK_Pack nữa là xong

duyprince

Bác ơi cho em hỏi là up rom cLK.nếu mình muốn hardreset làm cho máy như lúc ban đầu mới cài rom thì làm sao hả Bác?

tuaneti

Bác ơi cho em hỏi là up rom cLK.nếu mình muốn hardreset làm cho máy như lúc ban đầu mới cài rom thì làm sao hả Bác?

Vào MAGLDR sẽ có HR hoặc nếu dùng cLK thì vào Recovery Wipe Full ( Data, Cache, Dalvik cache ) đi, Còn bay luôn tất cả Rom riếc thì Task29 !

duyprince

các Bác ơi cho em hỏi là máy em cài Ginger V42.sao nó bị khởi động lại máy hoài ah.nhưng khởi động lại nó lại bị treo ở màn hình robot có vòng tròn xoay vòng vòng.không vào trong hệ điều hành được