• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

thuhuyen123

các bác cho em hoi em up bản HTC Sense 3.0_V5 (10.Aug) mà sau khi up xong khởi động chỉ vào đến chữ android là dừng lại là sao nhỉư
ko biết có sai gì ko?

harmfulwind

sao em lên bản 2.3.5 mà giao diện mặc định ban đầu nó cứ y chang bản 2.3.3 zậy các bác?giao diện mặc định ko đẹp bằng bản 2.3.4.bản 2.3.5 này có thế mạnh gì các bác??em mới xài có 1 tháng,mà cũng đu đeo up rom 2.3.4 giờ 2.3.5 mà vẫn còn gà lắm,mong các bác chỉ thêm.thank

tuaneti

các bác cho em hoi em up bản HTC Sense 3.0_V5 (10.Aug) mà sau khi up xong khởi động chỉ vào đến chữ android là dừng lại là sao nhỉư
ko biết có sai gì ko?
Bệnh treo logo có mấy nguyên nhân chính sau :
- Up lên tử bản rom khác mà ko Full Wipe
- Chia patition system ở Recovery chưa đủ
Bạn nên Task29 rồi làm lại mọi bước như trên là ok !

phong1892

Bệnh treo logo có mấy nguyên nhân chính sau :
- Up lên tử bản rom khác mà ko Full Wipe
- Chia patition system ở Recovery chưa đủ
Bạn nên Task29 rồi làm lại mọi bước như trên là ok !
Nếu mình chia thừa thì có sao không bạn? Bản HTC Scence yêu cầu 150MB ext partition nhưng mình để 512MB và một cái Swap 64MB thì có vấn đề gì không?

Nếu mình chia thừa thì có sao không bạn? Bản HTC Scence yêu cầu 150MB ext partition nhưng mình để 512MB và một cái Swap 64MB thì có vấn đề gì không?
Làm gì có bản Android nào có EXT 150Mb hả bạn??? Đó là dung lượng CWM bạn ạ, còn về EXT thì bạn chia tối thiểu là 1Gb nhé...

phong1892

Làm gì có bản Android nào có EXT 150Mb hả bạn??? Đó là dung lượng CWM bạn ạ, còn về EXT thì bạn chia tối thiểu là 1Gb nhé...
Bản này nè BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V5. trên forum nói "use partition 150MB"

nilt02

em đang cần bản chạy trên SD là DESIRE HD V22, hix...nhìn cái link mà nản quá, kick vào chờ mãi chả cho download gì cả, bác nào làm ơn up lên mediafire cho mọi công dân VN đc hưởng tý niềm vui nào ^_^

myGenio

em đang cần bản chạy trên SD là DESIRE HD V22, hix...nhìn cái link mà nản quá, kick vào chờ mãi chả cho download gì cả, bác nào làm ơn up lên mediafire cho mọi công dân VN đc hưởng tý niềm vui nào ^_^

link của bạn trên MF đây, thưc ra thì nó dc up lên lâu rồi, đáng lẽ các Mod hoặc bác chủ thớt cho lên bài 1 thì ae ko bị đòi hỏi thế này
DESIRE HD V22

nó ở đây mà: http://www.pdaviet.net/showthread.p...se-CM7-MIUI)&p=1789039&viewfull=1#post1789039

heobanhki

huuuu...uuú...u.... bản DESIRE HD V22 có ai bị lỗi không sạc được không vậy ?
Mình cài vào cắm sạc nó báo sạc vài giây rồi ngưng, đèn led nháy xanh-đỏ liên tục vui ghê ...;;)
Lần đầu thấy luôn, trước giờ chưa bị nên kg biết cách khắc phục.

huuuu...uuú...u.... bản DESIRE HD V22 có ai bị lỗi không sạc được không vậy ?
Mình cài vào cắm sạc nó báo sạc vài giây rồi ngưng, đèn led nháy xanh-đỏ liên tục vui ghê ...;;)
Lần đầu thấy luôn, trước giờ chưa bị nên kg biết cách khắc phục.
Rút ra cắm lại là okie mà...

heobanhki

Mình đã thử rồi, tháo pin, rút sạc , ..... đủ kiểu vẫn bị, cắm sạc máy báo sạc vài giây rồi chớp liên tục. các bản khác thì bình thường, chưa bao giờ bị vây luôn.

tuaneti

Mình đã thử rồi, tháo pin, rút sạc , ..... đủ kiểu vẫn bị, cắm sạc máy báo sạc vài giây rồi chớp liên tục. các bản khác thì bình thường, chưa bao giờ bị vây luôn.

Tắt máy, Tháo pin lắp lại là sạc vô tư, Bệnh có thể lỗi Kernel, Trc nhớ dùng cũng có bản CM7 bị như vậy. Khuyến cáo là up bản Rom khác, Vì lần đó không biết có phải do lỗi đó hay không mà mình đã đi 2 cái Sạc !

bulls0y0

Chào các bác,
Mình dùng HD2 thường, cài bản DESIRE HD V22, tất cả đều tuỵêt vời chỉ trừ bluetooth ko sử dụng được, ko truyền file được, ko kết nối với tai nghe bluetooth được, chẳng biết cách khắc phục thế nào ah? Mong được giúp đỡ.
Thanks

maixuanvu

Mình cài bản rom BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V5 nhưng máy khởi động đến chử HTC rồi đứng luôn (mình xài HD2 T-Mobile) để cả đêm củng vậy xin chỉ cách khắc phục

ppcboy

bạn đã dùng đúng thông số recovery lớn hơn hoặc bằng 150MB và phân vùng thẻ nhớ chưa. thực hiện đúng 2 bước này tất cả sẽ ok. (lưu ý máy sẽ tự khởi động lại 1 đến 2 lần sau khi flash rom)