• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

phong1892

bạn đã dùng đúng thông số recovery lớn hơn hoặc bằng 150MB và phân vùng thẻ nhớ chưa. thực hiện đúng 2 bước này tất cả sẽ ok. (lưu ý máy sẽ tự khởi động lại 1 đến 2 lần sau khi flash rom)
làm thế nào để tạo cái là thông số recovery thế? mà thông số ấy là cái gì vậy bạn? mình cài được ROM Ginger 2.3.3 này rồi mà đâu có đụng đến cái gì là thông số recovery đâu nhỉ. Mình phân vùng thẻ ngay trong điện thoại, một phân vùng ext 512MB và một swap 64MB, còn lại là FAT32. Máy không bị FC nhưng chạy giật cục và không được mượt lắm, thẻ mình Class 4 nhưng tốc độc ghi chỉ khoảng 3-4MB/s

làm thế nào để tạo cái là thông số recovery thế? mà thông số ấy là cái gì vậy bạn? mình cài được ROM Ginger 2.3.3 này rồi mà đâu có đụng đến cái gì là thông số recovery đâu nhỉ. Mình phân vùng thẻ ngay trong điện thoại, một phân vùng ext 512MB và một swap 64MB, còn lại là FAT32. Máy không bị FC nhưng chạy giật cục và không được mượt lắm, thẻ mình Class 4 nhưng tốc độc ghi chỉ khoảng 3-4MB/s
Chắc bạn vẫn dùng bản Recovery cũ có thông số CWM lớn hơn hoặc bằng thông số Recovery của bản rom.. Thông số Recovery bạn có thể chỉnh sửa trong file flash.cfg (mở bằng Notepad) trong thư mục Recovery, ỏ dòng system ya nhé...

duyprince

Các Bác ơi.làm ơn chỉ em cách cài bản [CWR] BOYPPC-DESIRE HD V23 (17.Aug) đi.em mò cả ngày rồi mà vẫn chưa được!hix

tuaneti

Các Bác ơi.làm ơn chỉ em cách cài bản [CWR] BOYPPC-DESIRE HD V23 (17.Aug) đi.em mò cả ngày rồi mà vẫn chưa được!hix

Bác làm đến bước nào rồi mà chưa đc? Bác quay lại Box các bước ngắn và đủ để Cài NAND đi.rồi gặp sự cố nào post lên đây mọi ng giúp !

duyprince

em không hiểu copy folder data2SD and file config to root SD card cái này là sao Bác?chép vào lúc nào?em phân vùng sdcard bằng recover ext 1024M và wap là 0 được không Bác? Bác tuaneti có yahoo cho em xin nick với

Chỉnh sửa cuối:
em không hiểu copy folder data2SD and file config to root SD card cái này là sao Bác?chép vào lúc nào?em phân vùng sdcard bằng recover ext 1024M và wap là 0 được không Bác? Bác tuaneti có yahoo cho em xin nick với
Bạn copy thẳng vào thẻ nhớ thôi không để trong thư mục gì cả. Còn chia thẻ thế là được rồi nhưng nên để swap là 32M nhé.

duyprince

cài rom xong rồi chép 2 file đó vào thẻ nhớ rồi khởi động lại hả Bác?vậy là được rồi hả Bác?nếu cài rom xong rồi thì phân vùng lại thẻ nhớ được không Bác?thẻ nhớ của em có 2G nên phân vùng sao Bác?e sai HD2 LEO

cài rom xong rồi chép 2 file đó vào thẻ nhớ rồi khởi động lại hả Bác?vậy là được rồi hả Bác?nếu cài rom xong rồi thì phân vùng lại thẻ nhớ được không Bác?thẻ nhớ của em có 2G nên phân vùng sao Bác?e sai HD2 LEO
Chép trước khi cài nhé. Phải phân vùng thẻ trước khi cài rom.

duyprince

sao bản rom CWR] BOYPPC_SENSE 3.0 Glass V5 (10.Aug) nặng quá vậy Bác?cài vô con LEO của em.ram còn có 100M hơn ah.
Bác tiện cho em hỏi luôn là sao em khởi động máy nó cứ vào màn hình MAGLDR mà không tự động vào rom luôn vậy Bác

duyprince

Bác tiện cho em hỏi luôn là sao em khởi động máy nó cứ vào màn hình MAGLDR mà không tự động vào rom luôn vậy Bác

Sao lại thế được, bạn chỉ vào menu MAGLDR khi bạn nhấn và giữ phím Power thôi... Có lẽ phím Power của bạn bị kẹt chăng????

duyprince

không đâu Bác.phím của em vẫn bình thường.
Bác cho em hỏi luôn là mình chép 2 file .config với AS2D xong mình khởi động lại.rồi mình có nên xoá nó luôn không Bác