• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

blueskyuit

Cho mình hỏi cách fix lỗi ,khi nhấn vào game hoặc tắt máy nó báo lỗi "no root access"
thanks

phong1892

Bản MIUI V18 có vấn đề về wifi bác ppcboy ơi. Máy em bị treo khi vào wifi setting. CÓ ai bị như em không?

yendan230606

ppcboy

Chào Bác ppcboy !
Cho tôi hỏi tí : " Mấy ngày nay tôi mới tải đc bản BOYPPC-GINGER V43 , nhưng liệu bản này có cài đc cho HTC-HD2 T-Mobile ko ? " . Máy tôi đã up lên bản ROM này :http://www.pdaviet.net/showthread.php?110416-LEO-PDAVIET-ROM-WM6.5.x-Manila-2.5.2018-10-01-2011 . Như vậy có cần chia thẻ nhớ ko. Chúc Bác nhiều sức khỏe và niềm vui để chia sẽ nhiều bản ROM hay cho cả nhà ! Thank .
Chào bạn, Các bản ginger dùng được cho LEO thường và T-mobile.
Bản rom bạn đang dùng là Windows mobile. để dùng các bản android Ginger bạn cần cài MAGRLD 1.13, cài recovery 150MB. sau đó flash rom từ thẻ nhớ. bạn không cần phải chia thẻ nhớ.
chúc bạn thành công!

yendan230606

Bản rom bạn đang dùng là Windows mobile. để dùng các bản android Ginger bạn cần cài MAGRLD 1.13, cài recovery 150MB. sau đó flash rom từ thẻ nhớ. bạn không cần phải chia thẻ nhớ.
chúc bạn thành công!
Thank ! chưa cài V43 đã ra V44 rồi . Bác nhanh thật đấy . Chúc sức khỏe !

thononday

sao em về ko cài được ạ!
nhìn lại thấy là đuôi .rar nên đổi lại thành .zip vẫn ko được???

Bác cho em nguyên nhân là do gì vây???
Em mới dùng nên cũng chưa biết?
Cám ơn bác trước !!!

myGenio

sao em về ko cài được ạ!
nhìn lại thấy là đuôi .rar nên đổi lại thành .zip vẫn ko được???

Bác cho em nguyên nhân là do gì vây???
Em mới dùng nên cũng chưa biết?
Cám ơn bác trước !!!
Ko,file tải về là file nén rar sau khi giải nén có 3 thư mục, copy thư mục có đuôi zip vào sdcard rồi flash bt.

yendan230606

chúc bạn thành công!
Chào bạn ! Cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi đã cài bản GINDER V44 thành công , nhưng sao trên màn hình Today ko có thời tiết & đồng hồ (Đã chạy hết các file.apk trong tệp App . WIFI, 3G, GPRS đều tốt ) mà "Problem loading widget" . Nói chung bản này chạy quá mượt và quá good . Có cách nào fix lỗi này ko ?

phong1892

Mình thử hai bản Ginger V44 là HoneyComb và LG nhưng đều bị lỗi FC khi vừa vào Setup Wizard, hàng chục chương trình bị FC đóng lại không kịp, cứ đóng nó lại thì nó lại hiện FC lên tiếp. Có ai bị như mình không? Mình đã Task29 rồi mà vẫn bị, Minhf config partition như sau 5-150-5, trên thẻ mình có một phân vùng ext3 1GB và một phân vngf swap 32MB.

dangkhue

cho em hỏi vào market gần đây cứ đc 1 tí thì force close thì làm thế nào để sửa ạ?

tuangiangcz

Desire HD V23

Desire HD V23
Sao mình không download được bản này bạn ơi, link bị làm sao rồi ?
BOYPPC-SHIFTPDA MIUI

[URL="http://ul.to/6lsoi12x"]BOYPPC-MIUI_V18 \ Link2[/URL]

Mã:
[B]Change log
[/B][B]V17 (31.Aug)[/B] update MIUI base 1.8.26 multilang, fix wifi, kernel tytung r11 final, fix data connect, add tytung gps 2.1[B]V17 (23.Aug)[/B] update MIUI base 1.8.19 multilang, add rom cLK & DAF version.
[B]V16 (17.Aug)[/B] update MIUI base 1.8.12 multilang
[B]V15 (09.Aug)[/B] Cập nhật MIUI base 1.8.5 multilang, sửa lỗi data2sd.
[B]V14m (03.Aug)[/B] update MIUI base 1.7.29 multilang, add Spare parts, add supper market.
[B]V14 (01.Aug) [/B]update MIUI base 1.7.29, update Android 2.3.5, add new lock screen style(Sense 3.0, zipper, Wp7, Slide 10 point, Slide Bar Purple-Music-Charger)
27.July update MIUI base 1.7.22 Multilang, fix cLK rom version.

tuangiangcz

Mình down bản này hoài mà k được bạn có thể cho sang Mf được không? thank bạn nhiều.

akikuni

Máy mình dạo này có hiện tượng thi thoảng lâu lâu hay bị reset máy. Mình đang sài ROM stable V3, cũng không nghĩ là do bản ROM mà là do lỗi của máy. Có ai bị hiện tượng này không và có cách nào khắc phục không dzi :(

KOK

Cả nhà cho em hỏi, Có phải bản DHD V.23 bị lỗi Radio không thoát được ko aj?

kimazure

Máy mình dạo này có hiện tượng thi thoảng lâu lâu hay bị reset máy. Mình đang sài ROM stable V3, cũng không nghĩ là do bản ROM mà là do lỗi của máy. Có ai bị hiện tượng này không và có cách nào khắc phục không dzi :(
Là lỗi bản Rom đấy bạn,Stable V3 dùng tệ lắm,down v43 xài ấy