• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

nobjtadjxega

có ai sài rom Rom Ginger v43 mà không dùng đc flash played giống tôi không,vào các trang web xem video nó toàn bắt cài flash.
Nhưng sau khi đã cài mà vẫn bị vậy, bro nào cho mình xin flash 10.3 bản mới nhất cài thử xem,đuôi apk nhé :)

heobanhki

Bác cho em xin link 2 file .config với AS2D được k .
http://www.mediafire.com/?qmf3a7h8rnaukw7

có ai sài rom Rom Ginger v43 mà không dùng đc flash played giống tôi không,vào các trang web xem video nó toàn bắt cài flash.
Nhưng sau khi đã cài mà vẫn bị vậy, bro nào cho mình xin flash 10.3 bản mới nhất cài thử xem,đuôi apk nhé :)

để giảm dung lương rom thì các KTV bỏ flash là bình thường , lên market hay link dưới
http://www.mediafire.com/?ktt26yv3j6jt1iv

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Sắp có Sense 3.0 V6 chưa bác PPCBOY nhẩy? đang dùng V5 của bác thấy khá ổn, em flash thử Kernel HierOS_1.7.4 thấy phần nghe gọi tuyệt vời luôn. Tiện thể bác cho em hỏi có cách nào rename app sau khi cài không? em cài chinese chess nhưng mà nó hiển thị tiếng TQ nên không thích lắm :D

Cảm ơn bác!

phong1892

1. Mình up ROM DHD build for HD2 V23 nhưng dùng một lúc là màn hình bị mất màu, chỉ hiển thị màu rất nhạt màu trắng, restart máy thì lại bình thường nhưng chỉ một lúc sau, sau khi lock screen là lại bị. Có ai bị như mình không vậy?
2. Mình up ROM DHD build for HD2 V22 nhưng không dùng được Internet Pass Through nó báo là driver trên máy chưa phải là bản lastest mặc dù mình đã tải HTC Sync mới nhất trên htc.com. Có ai bị như mình không? Ai biết cách chỉ cách khắc phục giúp mình với. Cảm ơn nhiều

sheva2202

1. Mình up ROM DHD build for HD2 V23 nhưng dùng một lúc là màn hình bị mất màu, chỉ hiển thị màu rất nhạt màu trắng, restart máy thì lại bình thường nhưng chỉ một lúc sau, sau khi lock screen là lại bị. Có ai bị như mình không vậy?
2. Mình up ROM DHD build for HD2 V22 nhưng không dùng được Internet Pass Through nó báo là driver trên máy chưa phải là bản lastest mặc dù mình đã tải HTC Sync mới nhất trên htc.com. Có ai bị như mình không? Ai biết cách chỉ cách khắc phục giúp mình với. Cảm ơn nhiều
1. Bạn full wipe rồi cài đặt lại rom
2. bạn vào control panel trên PC remove htc sync, htc driver,htc bmp driver. XOng bạn install lại file htc sync bạn tải tử trang chủ về. thế là ok

phong1892

1. Bạn full wipe rồi cài đặt lại rom
2. bạn vào control panel trên PC remove htc sync, htc driver,htc bmp driver. XOng bạn install lại file htc sync bạn tải tử trang chủ về. thế là ok
1. Mình dùng Task29 để wipe nhưng vẫn bị mới đểu chứ.
2. OK sẽ thử nhưng bản cũ mình cũng tải từ support của tụi HTC mà nhỉ???

sheva2202

1. Mình dùng Task29 để wipe nhưng vẫn bị mới đểu chứ.
2. OK sẽ thử nhưng bản cũ mình cũng tải từ support của tụi HTC mà nhỉ???
ẹc, task29 là bạn xoá hết toàn bộ rồi đấy chứ đâu phải wipe =,= ý mình là bạn vào recovery wipe ấy
htc sync thì bạn tải trên trang chủ là ok

halo_2704

Bạn nào biết cách tăng âm lượng loa thoại các bản Rom DHD thì chỉ cho mình với nhé!!!! Thanks All

mrducbao

Có bác nào chỉ cách remove các live wallpaper mà mình không thich trong ROM cho nó nhẹ bớt không nhẩy?

Thanks in advanced.

langthang262

Có bác nào chỉ cách remove các live wallpaper mà mình không thich trong ROM cho nó nhẹ bớt không nhẩy?

Thanks in advanced.
Mở ROM bằng winrar ấy, tìm trong phần system/app mấy cái file apk có dính đến livewallpaper thì xóa đi rồi cài

mrducbao

Mở ROM bằng winrar ấy, tìm trong phần system/app mấy cái file apk có dính đến livewallpaper thì xóa đi rồi cài

Cảm ơn bác langthang262, đúng là có thể làm theo cách bác hướng dẫn để xóa những thứ có dạng livewallpaper, tuy nhiên vẫn còn những livewallpaper chưa được remove vì em không biết tên của chúng để xóa? (VD: waveform,spectrum,VU meter, Nexus, Glass, Galaxy, Polar clock).

Thực ra thì theo cách làm của riêng em: không nhất thiết phải xóa trước khi cài ROM, em thường sau khi cài ROM sau đó dùng phần mềm Titanium backup để remove những gì không thích ạ!

Cảm ơn bác và mong bác chỉ giáo!

nobjtadjxega

Mình lỡ add nhầm số điện thoại vào blacklist mặc định của máy,h không biết làm sao để xoá ai biết cách khôi phục chỉ cho em với.Thank

akikuni

Dear all,

Mình cài bản rom CM7 Stable V3 (23.Aug) nhưng bị hiện tượng lỗi kết nối Data. Có ai cùng bị lỗi này không và có cách nào khắc phục không zị
Thanks

ppcboy

Dear all,

Mình cài bản rom CM7 Stable V3 (23.Aug) nhưng bị hiện tượng lỗi kết nối Data. Có ai cùng bị lỗi này không và có cách nào khắc phục không zị
Thanks
Bạn cài kernel tytung r11 final nhé

ppcboy

Mình lỡ add nhầm số điện thoại vào blacklist mặc định của máy,h không biết làm sao để xoá ai biết cách khôi phục chỉ cho em với.Thank
Bạn vào settings/ call settings/blacklist và xóa số đi nhé

akikuni

Mình vừa up lên Kernel r11 final cho cLK, giờ khởi động lên hiện mỗi logo htc. Xử lý sao giờ ppcboy :(

jaso

Member
Mình vừa up lên Kernel r11 final cho cLK, giờ khởi động lên hiện mỗi logo htc. Xử lý sao giờ ppcboy :(
up lại bản khác đi bạn,sẽ okie thôi,nhớ wipe trước khi up

Chỉnh sửa cuối: