• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

nobjtadjxega

Máy mình dạo này có hiện tượng thi thoảng lâu lâu hay bị reset máy. Mình đang sài ROM stable V3, cũng không nghĩ là do bản ROM mà là do lỗi của máy. Có ai bị hiện tượng này không và có cách nào khắc phục không dzi :(
dùng các bản Ginger v43 về trước mình cũng bị thế,mong rằng hok phải do máy :)

tvp3004

trong v44 có nhìu file quá, biết chọn file nào bác? sao ko cho thông tin từng cái lun?

tvp3004

đang chạy v44,ko tự xoay màn hình,còn chỉnh tự động xoay màn hình thì hoàn hình nằm nagng,ko xoay đc

tvp3004

mới AD handreset xong,bắt đầu vào thì xoay ok hết,nhưng vào trong rồi thì vào tin nhắn tự xoay ngang,vào lướt web tự xoay ngang dù cầm thẳng đứng

bulls0y0

mình ko load dc bản Ginger V44, có bác nào có link mediafire ko ah? cho xin với, thanks

dangtruong_ok

cho em hỏi là sau khi copy thư mục data2sd và file config vào root trong thẻ nhớ thì mình dùng chương trình gì để move app qua sd ạ?
Em dùng bản DHD V22 và 1gb data!

dangtruong_ok

cho em hỏi là sau khi copy thư mục data2sd và file config vào root trong thẻ nhớ thì mình dùng chương trình gì để move app qua sd ạ?
Em dùng bản DHD V22 và 1gb data!
bác nào biết trả lời giúp em câu hỏi trên với, thẻ của em có phải phân vùng không hay để nguyên ạ?

myGenio

bác nào biết trả lời giúp em câu hỏi trên với, thẻ của em có phải phân vùng không hay để nguyên ạ?
nếu máy bạn dùng T mobile thì khỏi cần chia, bản v22 dùng lâu rồi gỡ ko nhớ chính xác, có hỗ trợ pm chuyển app ko bạn coi lại phần giới thiệu, còn pm chuyển app sang sd tên là A2SDGUI.

akikuni

trước mình đã cài bản CLK stable 3 rồi, giờ cài bản CWR V44 này có khác gì không hay cứ vào install from SD card trực tiếp là được hả các bác?

myGenio

trước mình đã cài bản CLK stable 3 rồi, giờ cài bản CWR V44 này có khác gì không hay cứ vào install from SD card trực tiếp là được hả các bác?

tốt nhất là wipe full tránh những lỗi ko cần thiết ko đáng có. mấy cái này khi flash rom mới ko mất nhiều thời gian nhưng an tâm.bạn lưu ý cách flash giữa CLK và CWR nhé.