• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

akikuni

tốt nhất là wipe full tránh những lỗi ko cần thiết ko đáng có. mấy cái này khi flash rom mới ko mất nhiều thời gian nhưng an tâm.bạn lưu ý cách flash giữa CLK và CWR nhé.
Cái mình đang muốn hỏi là cách flash CWR khác CLK ở đâu, mình không search ra được cái hướng dẫn flash = CWR :(
Thanks

tuaneti

Tks bác,bản này mới xài cũng thấy ok,nhưng sao k update thời tiết đc,chả hiểu sao nữa..hjx

Bác ở khu vực nào, Vào cài đặt để cấu hình cho nó về vùng thời tiết nếu không nhận tự động qua GPS, Cấu hình Server Weather... Rồi kết nối vào mạng rồi update xem sao !

KOK

Bản này vẫn bị lỗi với các wifi được mã hóa theo chuẩn WPA ;(

phihong5000

Trước đây cài mình dùng Recovery 400MB thì bây giờ phải cài Recovery 150MB hay là như thế nào Bác ơi? giúp mình với minh đang định cài đây. đã download xong bản V44 và V23 rồi nhưng đang lăn tăn chưa biết cài bản nào đây. của mình là T mobile?????????????????/

myGenio

Trước đây cài mình dùng Recovery 400MB thì bây giờ phải cài Recovery 150MB hay là như thế nào Bác ơi? giúp mình với minh đang định cài đây. đã download xong bản V44 và V23 rồi nhưng đang lăn tăn chưa biết cài bản nào đây. của mình là T mobile?????????????????/
Tùy vào máy bạn Leo or Tm, các bản HD thì tối đa Recovery là 450mb, còn các bản MIUI thì 170mb, từ thấp lên cao thì chia lại, còn từ cao xuống thấp thì khỏi cần.

zrv

mình đang dùng bản Muiu của LangThang nhưng mình bị lỗi loa rè rè không khắc phục đc, ko biết Muiu của BBBOY có bị lỗi này ko? các bạn có thể cho mình biết Rom nào không mắc lỗi loa này ko? tks all !!! máy mình T-Mobile

phihong5000

Bác PPCboy ơi cài Recovery 400 rồi thì bây giờ có nên cài lại Recovery 150 không? cài lại có ảnh hưởng đến dung lượng bộ nhớ trong không? em mới dùng HD2 mà??? Thank bác trước nhé

phihong5000

Tùy vào máy bạn Leo or Tm, các bản HD thì tối đa Recovery là 450mb, còn các bản MIUI thì 170mb, từ thấp lên cao thì chia lại, còn từ cao xuống thấp thì khỏi cần.
Em chưa hiểu lắm em, bác nói rõ giúp em được không bác