• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

ancola66

Super V.I.P
Ko phai R7 dau. R2 do... noj chung thay cacloai kernel deu bj loi wifi ko ket noi duoc...hix!

Sent via mobile web.

@Bac An: ban nay cua DHD ha bac...lieu co port sang HD2 dc khong? Hay va fai doi MIUI official GB2.3 for HD2?

Sent via mobile web.
Về cơ bản là apk như nhau >>> Langgthang sẽ port HD2 cho các bạn

langthang262

Đang thực hiện phiên bản Final cho MIUI 2.2 hỗ trợ đầy đủ cả tiếng Anh và tiếng Việt

heymen9x

chưa thấy anh langthang262 reply về vấn đề thay kernel nhỉ, mình thấy mọi thứ trên rom này đều rất hay, tiện dụng + nhẹ nhàng, nhận xét thật lòng.
mình đã dùng rom typhoon CM7 mới nhất dùng kernel tytung r7 rất ổn định, nếu đc anh langthang262 nên hướng dẫn hoặc thay kernel tytung mới nhất để bản ROM này trở nên hoàn hảo hơn.

langthang262

chưa thấy anh langthang262 reply về vấn đề thay kernel nhỉ, mình thấy mọi thứ trên rom này đều rất hay, tiện dụng + nhẹ nhàng, nhận xét thật lòng.
mình đã dùng rom typhoon CM7 mới nhất dùng kernel tytung r7 rất ổn định, nếu đc anh langthang262 nên hướng dẫn hoặc thay kernel tytung mới nhất để bản ROM này trở nên hoàn hảo hơn.

Thông thường chỉ cần flash file zip update kernel qua recovery là được, nhưng với bản MIUI thay sẽ bị lỗi, chắc có thư viện nào đó không tương thích.

nnq_mm

Thông thường chỉ cần flash file zip update kernel qua recovery là được, nhưng với bản MIUI thay sẽ bị lỗi, chắc có thư viện nào đó không tương thích.

Tìm lại được rồi langthang ơi, laucherpro 8.3 tiếng việt http://www.mediafire.com/?24xq79pf7hswf

Mới phát hiện ra là các file trong dropbox không hề bị xóa đi dù mình đã xóa trên máy tính trong mục dropbox, thiệt là lợi hại, vô dropbox web tìm lại là có hết

vinhhuynh1

Ghi nhận lỗi tiếng Tàu này, sẽ sửa trong bản update V3.1 tiếng Anh + tiếng Việt Full :)

Thích nhất câu nầy của bác nè. Đang xài bản 2.0 - 3 hôm nay thấy vẫn ổn nên chưa nâng cấp lên. Đợi bản 3.1 full tiếng việt úp luôn thể

lethanh231

Mới gia nhập HD2 và đã úp đc, bản 2.0 và bản 3.0 cảm nhận là hết ý có đều pin em nó chỉ đc 1 ngày, lúc trước up các NexusHD2-Gingerbread_V2.4_NAND_(Android-2.3.3) pin đc 1,5 ngày

bfdien

Đang dùng bản 3.0 thấy rất mượt.
Chỉ có phẩn hiện tên trên đầu phần nhắn tin bị mất 1/2 (đã thử nhiều theme khác nhau)

Azzura

Em nghĩ bác cứ đưa link down rồi hướng dẫn cách cài hiệu ứng là được, để anh em thích hiệu ứng nào thì cài hiệu ứng đó :D
Bác đã giải quyết được vấn đề pin chưa, để stand by tốn pin kinh khủng, 8h stand by đi tong 50% pin @@

langthang262

Em nghĩ bác cứ đưa link down rồi hướng dẫn cách cài hiệu ứng là được, để anh em thích hiệu ứng nào thì cài hiệu ứng đó :D
Bác đã giải quyết được vấn đề pin chưa, để stand bỷ tốn pin kinh khủng, 8h stand by đi tong 50% pin @@

Okie, sẽ hướng dẫn riêng, vấn đề là làm mà sai thì treo máy ngay :D
Pin thì mình dùng vẫn OK mà nhỉ, để nghiên cứu đổi thử Kernel khác xem sao vậy

Đang dùng bản 3.0 thấy rất mượt.
Chỉ có phẩn hiện tên trên đầu phần nhắn tin bị mất 1/2 (đã thử nhiều theme khác nhau)

Cái này do lỗi bản gốc, sẽ sửa ở bản sau

thedung

chua final ha ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

ssssssssssssssssssssssssssss

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

ý kiến của em là cứ để như cũ chứ hiệu ứng vào đau mắt lắm...lúc đầu thì thấy hay nhưng dùng nhiều thấy chán lắm...

langthang262

chua final ha ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

ssssssssssssssssssssssssssss

Không nhanh được bạn ạ.
Việc Việt hóa đòi hỏi thời gian nhiều, trong System có khoảng 60 file.
Khi decode ra, mỗi file có từ vài trăm đến hơn 1 nghìn dòng cần phải dịch.
Dịch xong phải build lại, rồi cho vào máy test, chưa OK thì lại phải chỉnh lại.

thedung

Mình muốn nói bản tiếng anh cơ, bản 3 tiếng anh final,heeee,dùng tiếng việt ko quen,mà bạn cố gắng làm cho anh em bản pin tôt nhé,vẫn đang cài winmo,đợi bản final,lân trc cài bản 1 và 2 rồi

langthang262

Mình muốn nói bản tiếng anh cơ, bản 3 tiếng anh final,heeee,dùng tiếng việt ko quen,mà bạn cố gắng làm cho anh em bản pin tôt nhé,vẫn đang cài winmo,đợi bản final,lân trc cài bản 1 và 2 rồi

Bản Final sẽ bao gồm cả Tiếng Anh và Tiếng Việt

vinhhuynh1

Không nhanh được bạn ạ.
Việc Việt hóa đòi hỏi thời gian nhiều, trong System có khoảng 60 file.
Khi decode ra, mỗi file có từ vài trăm đến hơn 1 nghìn dòng cần phải dịch.
Dịch xong phải build lại, rồi cho vào máy test, chưa OK thì lại phải chỉnh lại.

Bác vất vả quá. Ủng hộ Bác nè. Chúc bác sức khõe. Án binh bất động đợi Bác động mình ....

Azzura

Em thì toàn dùng tiếng Anh, tiếng Việt sài ko quen lắm, nếu bác đã làm xong bản final bằng TA rồi thì share lên cho anh em thưởng thức trước với :D