• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

Azzura

Bản Version 3.0 này chạy tốt mỗi tội sau khi để stand by tầm 8h đồng hồ thì pin sụt từ 75% xuống còn 13% :( Ko biêt bị lỗi gì nữa dù trước khi để qua đêm mình đã reboot và task killer nó rồi :(

nnq_mm

post trước em nói rồi đó, vừa vào sg xong, nếu không mời bác chầu rựa mận \-/

txdv84

Mình test thử bản này từ hôm qua h thì cảm thấy dòng chờ có 3mAh thật nhưng ko ổn định, nhảy lung tung lắm, pin lúc tối 72% 3h sáng đến 7h30 sáng thì còn 65%, dòng chờ nhảy lên xuống chứ ko ổn định ở mức 3 ~ 5 mAh . Đến h là 10h sáng mà chỉ còn 32% mặc dù mình chỉ bọc trong túi, nghe goi. Chắc là do kernel , mình góp ý là nên thay kernel tytung r7, kernel gốc trong rom này là tytung r2' bác chủ thớt chỉ thêm anh em cách thay kernel trong Rom MIUI như thế nào đi :)

Em cũng dùng bản 3.0 giống bác này, dòng chờ phập phùng lắm, thi thoảng mới thấy dòng chờ từ 3 - 5mah thôi. Còn lại thì toàn trên 60mah. Thế này thì khó cho anh em rồi, bác xem lại giúp anh em nhé

dungchay

bản này có chụp ảnh ngon như các bản HDH không các pác

Camera bản 18.3 này thiếu quá nhiều chức năng:
- Chụp ảnh không có chế độ Widescreen
- Settings thiếu phần: Contrast - Saturation - Sharpness (chỉ có mỗi Exposure) :|
Chụp tạm được... nhưng mình ưu tiên DHD camera hơn... chụp xog có phần Effect chỉnh đẹp tuyệt vời :X

Tango

Các bác kiểm tra dòng chờ pin ở đâu thế? Mức bao nhiêu mAh là bình thường vậy?

dungchay

đã có người nói rồi mà!!! theo mình thì 2-4mAh là chuẩn nhất... có rom DHD của Rafpigna là đc như vậy :)

Mình test thử bản này từ hôm qua h thì cảm thấy dòng chờ có 3mAh thật nhưng ko ổn định, nhảy lung tung lắm, pin lúc tối 72% 3h sáng đến 7h30 sáng thì còn 65%, dòng chờ nhảy lên xuống chứ ko ổn định ở mức 3 ~ 5 mAh . Đến h là 10h sáng mà chỉ còn 32% mặc dù mình chỉ bọc trong túi, nghe goi. Chắc là do kernel , mình góp ý là nên thay kernel tytung r7, kernel gốc trong rom này là tytung r2' bác chủ thớt chỉ thêm anh em cách thay kernel trong Rom MIUI như thế nào đi :)

amateur_no1

rom MIUI có xài được kernel của RAFIGNA ko nhỉ? thấy kernel của ông này là pin khá ok mặc dù là rom DHD.

dungchay

rom MIUI có xài được kernel của RAFIGNA ko nhỉ? thấy kernel của ông này là pin khá ok mặc dù là rom DHD.

Thay vào bị lôĩ Wifi... sáng nay vừa thay thử... down lại kernel Tytung R7 old cam -> vẫn lỗi wifi... down tiếp Tytung R2... Boot máy lên, kéo cái lock screen xuống... lát sau tự reboot phone :|

txdv84

vào Market download current wiget về dùng là thấy ngay mà bác, bác mới dùng Android à?

amateur_no1

Thay vào bị lôĩ Wifi... sáng nay vừa thay thử... down lại kernel Tytung R7 old cam -> vẫn lỗi wifi... down tiếp Tytung R2... Boot máy lên, kéo cái lock screen xuống... lát sau tự reboot phone :|
Bác langthang xài tytung R7 mà, bác thay lại tytung r7 xem sao

ancola66

Super V.I.P
Kết quả sau 1 ngày rưỡi VIỆT HÓA Miui Ginger

dungchay

Ko phai R7 dau. R2 do... noj chung thay cacloai kernel deu bj loi wifi ko ket noi duoc...hix!

Sent via mobile web.

@Bac An: ban nay cua DHD ha bac...lieu co port sang HD2 dc khong? Hay va fai doi MIUI official GB2.3 for HD2?

Sent via mobile web.