• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

langthang262

Ban 3.2 có hô tro theme ip k nhi langthang?cho mìh hoi chút.minh dag dùg ban 2.0 jo mìh muôn lên 3.2 thì cách chyên đôi app ntn?huog dân mìh nhé.minh cam on.

Bạn dùng chương trình Backup sẵn có trong Rom ấy.
Backup cấu hình, app, game xong. Cài bản mới rồi Restore lại là được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

chay rat tot co dieu wifi hotpost bi loi co bac nao thu chua vay

Lên maket search Wifi tether nhé

bản này không nhận data phải không các bác?thấy bộ nhớ trong chỉ đựoc 250MB thôi à

Có hỗ trợ mà, bạn tạo phân vùng EXT, nó sẽ nhận trong Setting - System - SD card Settings

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

chờ link lâu quá.thấy coming soon từ đêm qua. Bản 3.0 mọi cái ok( lỗi tin nhắn không quan tâm vì có phần mềm thay thế được) nhưng pin hao nhanh quá. Standby thấp nhất là 5mA. còn lại là rất cao, lúc thì 59,60 lúc thì 1xx...chưa dùng rom Miui mà hao pin như thế bao giờ. Hy vọng ở bản 3.2 bác Langthang262 fix được.

langthang262

Langthang tiện 1 công sửa luôn cái này đi. Phục luôn đấy, nhưng sợ trình độ bây giờ chưa làm được, kekekee

Cái này bác đợi bản Ginger em sẽ làm cho bác :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 39 minutes:

chờ link lâu quá.thấy coming soon từ đêm qua. Bản 3.0 mọi cái ok( lỗi tin nhắn không quan tâm vì có phần mềm thay thế được) nhưng pin hao nhanh quá. Standby thấp nhất là 5mA. còn lại là rất cao, lúc thì 59,60 lúc thì 1xx...chưa dùng rom Miui mà hao pin như thế bao giờ. Hy vọng ở bản 3.2 bác Langthang262 fix được.

Đang định upload thì phát hiện ra lỗi, để fix đã rồi sẽ upload.
Sorry vì đã để mọi người chờ đợi

Chỉnh sửa cuối:

txdv84

Cái này bác đợi bản Ginger em sẽ làm cho bác :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 39 minutes:

Đang định upload thì phát hiện ra lỗi, để fix đã rồi sẽ upload.
Sorry vì đã để mọi người chờ đợi

Vẫn đang chờ đợi bác, bản 3.0 hao pin kinh khủng khiếp luôn

NguyenTung2601

Còn bị thêm 1 lỗi rất khó chịu là thỉnh thoảng mở máy lên chỉ hiện mỗi đèn bàn phím.màn hình đen thui.phải tháo pin ra mới được.từ sáng đến giờ bị 4 lần rồi. Có bác nào bị giống em không? Liệu có phải do rom xung đột với phần mềm TapTap em cài vào không?mong bản 3.2 quá.

lethanh231

mình cài bản 2.0 cho tới bản 3.0 thấy ko bị lỗi như bạn NguyenTung môt tả,chắc do xung đọt phần mềm taptap của bạn quá

vinhhuynh1

Tất cả điều bình thường chỉ có 1 điều không binh thường là mệt mỏi vì đợi bản 3.2 của chủ topic.

NguyenTung2601

mình cài bản 2.0 cho tới bản 3.0 thấy ko bị lỗi như bạn NguyenTung môt tả,chắc do xung đọt phần mềm taptap của bạn quá

Mình cũng nghĩ thế. nhưng bản rom này chỉ bấm 2 nút Xanh và nút Đỏ mới mở khóa được, mình muốn như các bản khác sử dụng nút nào cũng mở được màn hình, như thế mỗi lần bấm 1 nút cho đỡ xót mấy cái phím cứng. dùng mấy sotf để mở màn hình bằng cảm biến ánh sáng lúc được, lúc không, bực mình lắm.

langthang262

Đã cập nhật link download bản V3.2.
Tuy nhiên, bạn nào dùng Tiếng việt thì không được Reboot, reboot lại sẽ bị bootloop khi đang dùng Tiếng Việt.
Dùng tiếng Anh thì bình thường, nên trước khi reboot có thể chuyển về TA rồi Reboot.
Lỗi này mình chưa fix được, do phải đi làm bận chưa có thời gian. Tại thấy mọi người đợi nên phải upload bằng Mobile lên trước vậy.
Sory mọi người.
Bản này có thể dùng Recovery 110Mb là đủ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Đã làm xong a66_MIUI 1.3.18 2.3.3 Gingerbread_Vi_v1.0 Tiếng Việt cho Desire HD >>> Các bạn sẽ sớm có cho HD2 thôi:D

Azzura

Đã cập nhật link download bản V3.2.
Tuy nhiên, bạn nào dùng Tiếng việt thì không được Reboot, reboot lại sẽ bị bootloop khi đang dùng Tiếng Việt.
Dùng tiếng Anh thì bình thường, nên trước khi reboot có thể chuyển về TA rồi Reboot.
Lỗi này mình chưa fix được, do phải đi làm bận chưa có thời gian. Tại thấy mọi người đợi nên phải upload bằng Mobile lên trước vậy.
Sory mọi người.
Bản này có thể dùng Recovery 110Mb là đủ nhé.

Bản recovery 110MB là bản nào thế bác, chỉnh sửa ntn ạ.

sbc

Thanks bác cho em hỏi thế Recovery 400Mb thì có được không bác . Bởi máy của mình hiện đang Recovery 400Mb cảm ơn bác .

lyakhoi

không hiểu bản này khởi động lâu không mà mình cài xong rồi rebot lại 20p rồi mà vẫn chỉ có chữ HTC trên nền đen, bác nào có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút được không?
4. Cài đặt ROM
- Copy Rom.zip vào thẻ nhớ
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Nguồn đến khi hiện ra Menu của MAGLDR113
- Chọn 8. AD Recovery >> không thể vào được nếu không chạy lại recovery
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Install zip file from SD
- Khởi động lại máy

lyakhoi

rom bị lỗi ko vào dc .... chỉ vào tới con android cầm cờ là đứng ở đó luôn

hôm trước mình cũng vào được con adroid cầm cờ nhưng hôm nay thì không, chỉ có chữ Đã up thành công lý do là do chưa chỉnh lại flash

Last edited by a moderator: