• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

nnq_mm

Em đang chờ đợi 1 bản nào thật chuẩn để dùng lâu dài.... ^_^

Sẽ không có cái nào là chuẩn nhất cả, vì "với Omo, bột giặt tốt nhất vẫn có thể tốt hơn" =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

BẢn 3,0 bị lỗi hiển thị trong tin nhắn các bác ạ, nhưng ko ảnh hưởng đến hòa bình thế giới

cứ hàng việt chất lượng là chiến, xinh là vuốt

em vào sg rồi nếu ko cũng ra Trần Đại Nghĩa mời bác chầu rựa mận, cho bác hết thấy đường việt hóa, anh em chờ dài cổ =))

lúc trước em có cái laucherpro việt hóa, giờ mất rồi, bác nào có cho em xin lại, tìm mãi ko ra

Chỉnh sửa cuối:

amateur_no1

Bro nào cho hỏi: mình unzip file rom zip ra và chỉnh sửa một số thứ (chỉ là thay đổi một số về hình ảnh) giờ mình zip lại bằng cách nào để cho vào máy và flash đây nhỉ??
thanks nhiu

langthang262

Bro nào cho hỏi: mình unzip file rom zip ra và chỉnh sửa một số thứ (chỉ là thay đổi một số về hình ảnh) giờ mình zip lại bằng cách nào để cho vào máy và flash đây nhỉ??
thanks nhiu

Không unzip ra, mà mở ra bằng wỉnrảr,kéo thả thêm vào và flásh thôi

langthang262

Hôm nay mình đã hân hạnh được gặp, giao lưu và học hỏi kinh nghiệm từ bác Ancola66, Caothanhhai và bác dungphp.
Thực sự mình học hỏi được rất nhiều điều bổ ích và sẽ cố gắng chuyển những gì học được thành sản phẩm cho anh em PDAVIET thưởng thức.

dinhviethunghp

Thank bác langthang262, up bản 3.0 thấy rất mượt, ram free trên 300mb, chưa thử lỗi tin nhắn nhưng phát hiện trong trường mở rộng của contacts edit (add more detail) vẫn bị tiếng tàu. Vẫn phải dùng sync 91 để cài nhạc chuông chứ chưa tự cài được bằng MIUI. Dù sao cũng là bản MIUI good nhất từ trước đến nay mà mình từng dùng. Thanks lần nữa. Đang chờ bản 2.3. Nếu bản sau mà bổ sung option "Face detection" của camera như rom DHD thì tuyệt.

nguyentri80

Hôm nay mình đã hân hạnh được gặp, giao lưu và học hỏi kinh nghiệm từ bác Ancola66, Caothanhhai và bác dungphp.
Thực sự mình học hỏi được rất nhiều điều bổ ích và sẽ cố gắng chuyển những gì học được thành sản phẩm cho anh em PDAVIET thưởng thức.
mình cũng muốn gặp mặt mấy cao thủ ... cafe .... ko biết khi nào mới có dịp đây

langthang262

Thank bác langthang262, up bản 3.0 thấy rất mượt, ram free trên 300mb, chưa thử lỗi tin nhắn nhưng phát hiện trong trường mở rộng của contacts edit (add more detail) vẫn bị tiếng tàu. Vẫn phải dùng sync 91 để cài nhạc chuông chứ chưa tự cài được bằng MIUI. Dù sao cũng là bản MIUI good nhất từ trước đến nay mà mình từng dùng. Thanks lần nữa. Đang chờ bản 2.3. Nếu bản sau mà bổ sung option "Face detection" của camera như rom DHD thì tuyệt.

Ghi nhận lỗi tiếng Tàu này, sẽ sửa trong bản update V3.1 tiếng Anh + tiếng Việt Full :)

ancola66

Super V.I.P
Đã Việt hóa xong 3 apk cơ bản framework-res, Launcher và Settings >>> Chạy rất tốt và phê lòi:p

dat_knight

Đã Việt hóa xong 3 apk cơ bản framework-res, Launcher và Settings >>> Chạy rất tốt và phê lòi:p

Bác Ân ơi,Bác làm ơn giúp cháu port cái Miui Music tiếng anh hoặc tiếng việt cài được cho rom khác Miui với.

langthang262

Bác Ân ơi,Bác làm ơn giúp cháu port cái Miui Music tiếng anh hoặc tiếng việt cài được cho rom khác Miui với.

Mỗi bản MIUI khác nhau đều phải kiểm tra và làm lại nếu không sẽ bị lỗi không hiển thị đúng, vẫn lẫn tiếng Hoa, tiếng Anh nên mất thời gian lắm.
Hôm nào cafe bác Ân hướng dẫn cách tự làm cho :)

dungphp

Mỗi bản MIUI khác nhau đều phải kiểm tra và làm lại nếu không sẽ bị lỗi không hiển thị đúng, vẫn lẫn tiếng Hoa, tiếng Anh nên mất thời gian lắm.
Hôm nào cafe bác Ân hướng dẫn cách tự làm cho :)

Sướng thế ! Có thầy chỉ bảo tận tình, kg biết thầy có trả cho cả tiền Cafe không không biết ! Nhất cậu rồi đấy !

deptraiketao_bn

Chào AE PDA !
Mới từ Symbain nhảy sang đây. Hi vọng biết nhiều hơn. :)
Mình đang dùng bản MIUI 2.1 thấy tốt, k biết bản 3.0 bao lâu mới VH xong nhỉ

heymen9x

Mình test thử bản này từ hôm qua h thì cảm thấy dòng chờ có 3mAh thật nhưng ko ổn định, nhảy lung tung lắm, pin lúc tối 72% 3h sáng đến 7h30 sáng thì còn 65%, dòng chờ nhảy lên xuống chứ ko ổn định ở mức 3 ~ 5 mAh . Đến h là 10h sáng mà chỉ còn 32% mặc dù mình chỉ bọc trong túi, nghe goi. Chắc là do kernel , mình góp ý là nên thay kernel tytung r7, kernel gốc trong rom này là tytung r2' bác chủ thớt chỉ thêm anh em cách thay kernel trong Rom MIUI như thế nào đi :)