• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

vietbbc

minh cài bản v3 xong ma khi chay máy minh gọi điện ko đc là sao vậy
mà nghe nhạc cung không đc nũa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mình vừa cài xong bản v3 nhung khi nghe goi thi âm thanh rất là rè nghe ko đc rỏ . xin các bác chỉ cho cách khác phục

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

minh cài bản v3 xong ma khi chay máy minh gọi điện ko đc là sao vậy
mà nghe nhạc cung không đc nũa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mình vừa cài xong bản v3 nhung khi nghe goi thi âm thanh rất là rè nghe ko đc rỏ . xin các bác chỉ cho cách khác phục

Khi gọi bị rè, bạn bật loa ngoài, rồi tắt đi.
Sau đó gọi lại sẽ hết, chỉ bị lần đầu tiên thôi hoặc tắt hẳn âm thanh bàn phím khi bấm số gọi điện đi sẽ hết

Em thì toàn dùng tiếng Anh, tiếng Việt sài ko quen lắm, nếu bác đã làm xong bản final bằng TA rồi thì share lên cho anh em thưởng thức trước với :D

Mình làm chung 1 bản thôi, cũng cơ bản xong rồi.
Đang test nốt, tinh chỉnh cài đặt nữa

hardtrack

still waiting ......... ^_^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

sao em phân vùng EXT thẻ nhớ bằng recovery mode nhưng khi up bản V3.0 bộ nhớ chỉ nhận có hơn 100Mb thôi.
Càng cài càng tiêu đi , thẻ nhớ cũng mất đi 1Gb . Bác nào hướng dẫn chuyển cho em với.
Các bản trước em toàn xài bằng file Init for Data.img and Apps2sd.zip thôi.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

still waiting ......... ^_^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

sao em phân vùng EXT thẻ nhớ bằng recovery mode nhưng khi up bản V3.0 bộ nhớ chỉ nhận có hơn 100Mb thôi.
Càng cài càng tiêu đi , thẻ nhớ cũng mất đi 1Gb . Bác nào hướng dẫn chuyển cho em với.
Các bản trước em toàn xài bằng file Init for Data.img and Apps2sd.zip thôi.

Bạn xem bộ nhớ đó ở đâu?
Phần vùng cho APP2SD thì xem ở phần thẻ nhớ, chứ không phải bộ nhớ trong nhé

Bản mới sẽ tối ưu chỉ cần Recovery 100Mb thôi, khi đó bộ nhớ trong sẽ còn trên 300Mb

nnq_mm

Em dùng chome to phone nhưng thường xuyên không gửi từ máy tính qua được, chỉ được 1 lần duy nhất lúc mới cài, em nghĩ chắc tại kenel, có ai bị như em ko? bản 2.1 nhé

tulove1

Bản 2.1 bị lỗi kô tự nhận mạng khi khởi động lại máy hoặc tháo pin. Chọn lại mạng thì quá lâu các bác ạ

langthang262

Bản 2.1 bị lỗi kô tự nhận mạng khi khởi động lại máy hoặc tháo pin. Chọn lại mạng thì quá lâu các bác ạ

Mình tháo Pin suốt mà, vẫn nhận bình thường.
Chắc bạn bị lỗi gì đó thôi, hard reset lại hoặc đợi bản V3.2 vậy nhé :)

Bản mới này chụp ảnh thế nào mọi người?
Chụp ảnh 5Mb, hỗ trợ nhiều chế độ chụp, tự động lấy nét ... như thế được chưa bạn :)
Em dùng chome to phone nhưng thường xuyên không gửi từ máy tính qua được, chỉ được 1 lần duy nhất lúc mới cài, em nghĩ chắc tại kenel, có ai bị như em ko? bản 2.1 nhé

Chưa dùng chương trình này bao giờ nên không biết, bạn copy bình thường có được không?

tulove1

Langthang đúng là cao thủ, nhưng mà hình như chả có cao thủ nào thay được cái lock mặc định và giao diện trả lời (từ chối) cuộc gọi về cách trượt ngang nhỉ. Cứ kéo xuống thế này kô bỏ túi quần được

vietbbc

dánh giá bàn rom miui v3

giao dien đẹp , bin sai được, màn hình vuốt mượn, nhưng wifi thi vào chậm ko bằng wifi của win7 . hi vọng bản rom sau sẽ khác phục wifi

sbc

Thanks bác langthang262 khi nào có link bản V3.2 thì bác cho em xin link MF nhé ...;;)

tulove1

Langthang đúng là cao thủ, nhưng mà hình như chả có cao thủ nào thay được cái lock mặc định và giao diện trả lời (từ chối) cuộc gọi về cách trượt ngang nhỉ. Cứ kéo xuống thế này kô bỏ túi quần được
Langthang tiện 1 công sửa luôn cái này đi. Phục luôn đấy, nhưng sợ trình độ bây giờ chưa làm được, kekekee

nnq_mm

Chưa dùng chương trình này bao giờ nên không biết, bạn copy bình thường có được không?
copy past bình thường, nhưng sent link hay test sang phone thì nó không gửi dù đã remove và cài lại chrome to phone nhiều lần, các máy khác thử vẫn ok
vì em hay nhắn tin trên máy tính, rồi chrome to phone 1 phát là nó gửi tin luôn. hoặc gửi link trực tiếp từ máy tính đỡ phải gõ link
em nghĩ chắc tại kenel rồi

cdtvgt

bản này không nhận data phải không các bác?thấy bộ nhớ trong chỉ đựoc 250MB thôi à

caothanhhai

Langthang tiện 1 công sửa luôn cái này đi. Phục luôn đấy, nhưng sợ trình độ bây giờ chưa làm được, kekekee

Việc trượt thế nào cũng chỉ là cách sử dung, thói quen của từng người thôi
Bạn nên thay đổi thói quen chứ phần lớn mọi người dùng Htc thích thiết kế của htc

thanhtbv

Ban 3.2 có hô tro theme ip k nhi langthang?cho mìh hoi chút.minh dag dùg ban 2.0 jo mìh muôn lên 3.2 thì cách chyên đôi app ntn?huog dân mìh nhé.minh cam on.