• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

ghone1990

Sao bạn không add luôn thanh điều chỉnh năng lương,wifi,3g và bluetooth vào thanh notification giống như bản Ginger.Mình dùng vina hay để widget 3g của HTC ở ngoài để tắt đi bật lại cho tiện nhưng nếu tắt data3g đi sau đó tắt màn hình khoảng 30 phút đến 1 tiếng thì có hiện tượng hok vào lại được mạng nữa (1;2 lần đầu có thể được nhưng nhiều lần thì không nhận nữa dù vẫn hiện chữ H và chữ E nhưng mũi tên 2 chiều không nhấp nháy)dù đã tự tay set lai APN. Phải tắt máy đi khởi động lại thì mới vào được.Còn wifi thì tắt bật vô tư phát nào nhận luôn phát đấy

dungphp

Bản v1.2 không tự Update thời tiết theo khu vực được bác Dũng ạ!

Mình làm lại rồi ! Xóa data.img, Task29 rồi MAGLDR113_DAF và flash rom ! Kết quả là thời tiết vẫn tự cập nhật tốt ! ngay từ lúc bắt đầu cài đặt xong ! Có lẽ do data cũ hoặc có thể chế độ PPP lúc đó kg đáp ứng kịp nên bị drop ! Cái này cần kiểm tra lại kỹ hơn nữa vậy !

Nguyenson318

Mình làm lại rồi ! Xóa data.img, Task29 rồi MAGLDR113_DAF và flash rom ! Kết quả là thời tiết vẫn tự cập nhật tốt ! ngay từ lúc bắt đầu cài đặt xong ! Có lẽ do data cũ hoặc có thể chế độ PPP lúc đó kg đáp ứng kịp nên bị drop ! Cái này cần kiểm tra lại kỹ hơn nữa vậy !

Có cách khắc phục rùi bác Dũng ạ: chỉ cần vào Thời tiết, sau đó xóa tất cả các Thành phố là tự nó update khu vực mình đang ở! Cảm ơn bác Dũng, 1 bản ROM tuyệt vời!!!

banana18nt

bro ơi... sao em dùng cái tool của bro chuyển qua CRM ko được? nó chỉ tạo 2 cái folder boot và system. Chạy xong là nó xóa sạch.

Giúp em với :(

dungphp

bro ơi... sao em dùng cái tool của bro chuyển qua CRM ko được? nó chỉ tạo 2 cái folder boot và system. Chạy xong là nó xóa sạch.

Giúp em với :(

msg rồi đấy !
Nó tạo ra file rom zip ngoài thư mục in và out

banana18nt

em vẫn làm ko được bác Dũng ơi, em làm thế này nà:

Copy 2 file boot.img system.img vào thư mục in

Chạy file Creat_CWM_DUNGPHP.cmd bằng cách click trực tiếp hay chọn administrator đều ko được.

Trong quá trình chạy nó chỉ tạo ra 2 cái folder boot và system trong thư mục out :( xong là nó xóa sạch

mà bác dùng hệ điều hành gì

dungphp

Ví dụ tool nằm ở ổ C:
C:\DUNGPHP_IMG_2_CWM
C:\DUNGPHP_IMG_2_CWM\in\ ....img
C:\DUNGPHP_IMG_2_CWM\out .... tự extract ra (kg quan tâm)
C:\DUNGPHP_IMG_2_CWM\update_dungphp_cwm.zip (kết quả)

banana18nt

em làm giống anh cả ngàn lần rồi... mà ko đc... chạy xong "press any key to continue" rồi xong... ko có gì luôn

dungphp

Chờ check lại cái đã nhé !

banana18nt

em dùng win 7. Đã đỗi tên file và chạy ở cả 2 chế độ bình thường và as administrator.

Em nghĩ file có vấn đề khi xuất file .zip thôi. :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

anh Dũng còn ở đó ko, giúp em thì giúp cho trót đi :(

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Mình đang dùng bản V1.2 up qua cách xuất file .zip mọi thứ đều ổn chỉ có một lỗi nhỏ là khi có cuộc gọi nhở hay tin nhắn tới thì cái đèn xanh nó cứ cháy hoài chứ không chớp các bạn có bị như mình không?
Có thể nào khi xuất file .zip nó bị lỗi?
Muốn nó chớp chớp thì phải làm sao ạ?
Hoặc là các bạn có file fix lỗi này không cho mình xin cám ơn các bạn nhiều.

hai

Mã:
Trang Tomshardware dùng phần mềm Sunspider để đo khả năng lướt web trên smartphone HTC G2 tích hợp chip ARM 800 MHz. Kết quả, G2 cho thời gian đạt 3.375 ms (1 ms = 1/1.000 giây). Trong khi một PC sử dụng chip AMD Phenom II X6 chạy Internet Explorer 8 lại có thời gian lâu hơn 4.679 ms.

Firefox 4 là trình duyệt dành cho điện thoại di động chạy Android vừa ra mắt cách đây mấy hôm. Phần mềm này được quảng cáo là có kiến trúc giống phiên bản dành cho PC với khả năng tối ưu hóa công nghệ web HTML 5. Mozilla khẳng định, Firefox 4 chạy nhanh hơn ba lần so với trình duyệt mặc định trên Android nhờ công nghệ Javascript mới và website Tomshardware cũng chứng nhận điều này khi thử nghiệm trên smartphone HTC G2.
bác dungphp ngâm cứu xem nếu đoạn văn trên đúng thì thay nó vào rom của bác bỏ cái mặc định đi.
thanks bác chủ thớt dùng rom của bác tốt lắm

langthang262

Mã:
Trang Tomshardware dùng phần mềm Sunspider để đo khả năng lướt web trên smartphone HTC G2 tích hợp chip ARM 800 MHz. Kết quả, G2 cho thời gian đạt 3.375 ms (1 ms = 1/1.000 giây). Trong khi một PC sử dụng chip AMD Phenom II X6 chạy Internet Explorer 8 lại có thời gian lâu hơn 4.679 ms.

Firefox 4 là trình duyệt dành cho điện thoại di động chạy Android vừa ra mắt cách đây mấy hôm. Phần mềm này được quảng cáo là có kiến trúc giống phiên bản dành cho PC với khả năng tối ưu hóa công nghệ web HTML 5. Mozilla khẳng định, Firefox 4 chạy nhanh hơn ba lần so với trình duyệt mặc định trên Android nhờ công nghệ Javascript mới và website Tomshardware cũng chứng nhận điều này khi thử nghiệm trên smartphone HTC G2.
bác dungphp ngâm cứu xem nếu đoạn văn trên đúng thì thay nó vào rom của bác bỏ cái mặc định đi.
thanks bác chủ thớt dùng rom của bác tốt lắm
Em da thu cai FF4.0 nay roi, thay chay cham hon ca chuong trinh mac dinh, nen uninstall luon roi

buihieupda

dungphp

máy em tmous chơi cả 2 đều mượt như nhung. chơi cả 2 tập tranformer theo máy đều ok, đang dùng trình video mặc định. tua tiếc đang hoàng ok cả.không biết có phải 720p không?

Đang đúc kết ra 1 số vấn đề: Loại HD thì Leo512 lag và giật, nếu CWM lớn 1 chút thì Leo512 rất dễ bị trắng màn hình (tràn rom). Trong khi đó thì Tmous kg bị 2 bệnh này ! Nhất là VIDEO HD ! Hỏi chút nữa là bản này xem video mượt, bản khác có bản nào lag, giật kg ?

hatnaf

Bản này úp CWM 1.2 data trên NAND sao NAND trống ít thế nhỉ, có 400MB à. Mình xài CWM 380. Có cách nào làm nó trống nhiều hơn tí nữa ko.Tầm 450 là đẹp :|

Nguyenson318

Có vấn đề liên quan tới update Thời tiết với GoogleMap: Mình sống tại Thanh Xuân, lúc đầu (khi mới Flash Rom) update thời tiết thì nó báo là Hà Nội (đôi lúc hiện Thanh Xuân đối với một số bản Rom khác), khi xuống Hà Đông nó có update khu vực là Hà Đông. Khi mình đang ở Hà Đông thì mình có vào GoogleMap để check xem vị trí of mình (máy báo OK), tuy nhiên đến khi trở về Thanh Xuân thì thời tiết nó không hiện ở khu vực Hà Nội nữa (nó cứ hiện Hà Đông), mặc dù đã update bằng tay, làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được.
Cuối cùng mình vào phần Cài đặt/Vị trí rùi bỏ dấu kiểm tại phần "Tích hợp Điều Hướng Google" mọi việc trở nên OK, máy tự update thời tiết tại nơi mình đang sử dụng.
Tạm kết luận: giữa Thời tiết và GoogleMap có liên quan đến nhau, do vậy trong phần Cài đặt không cần check vào phần "Tích hợp Điều Hướng Google".
Bạn nào bị tình trạng giống mình thì thử thực hiện các bước như mình nêu nhé!