• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

hai

Nếu bác để auto sync thì nó cũng tự động update cho bác vị trí bác đang đứng mà.

Nguyenson318

Bản này chạy khoảng 10 phút là thấy báo nhiệt độ máy lên tới 36-37 độ, bác Dũng ngâm cứu xem có thể hạ nhiệt cho nó xuống tầm 30-34 độ (khi chạy các ứng dụng) được thì tốt quá!

dungphp

Bản này chạy khoảng 10 phút là thấy báo nhiệt độ máy lên tới 36-37 độ, bác Dũng ngâm cứu xem có thể hạ nhiệt cho nó xuống tầm 30-34 độ (khi chạy các ứng dụng) được thì tốt quá!

Chắc do app hay widget nào ngoài thôi ! Mình dùng hằng ngày mà ! đủ ổn định

Nguyenson318

Có cách nào chỉnh đèn bàn phím luôn sáng cùng màn hình được không bác Dũng??? Thanks

buihieupda

Theo ý mình thì bác chỉ cách xoa bớt một số ngoon ngữ khong can thiết. Và cho một app như file manager vào để khi up xong la có thể vào thẻ nhớ dể intall cac app trên thẻ .

dungphp

Theo ý mình thì bác chỉ cách xoa bớt một số ngoon ngữ khong can thiết. Và cho một app như file manager vào để khi up xong la có thể vào thẻ nhớ dể intall cac app trên thẻ .

Trong rom hình như có Root explorer rồi !
Theo ý các bạn, làm 1 bản chỉ có English Tiếng Việt nhé !

Trong rom hình như có Root explorer rồi !
Theo ý các bạn, làm 1 bản chỉ có English Tiếng Việt nhé !
Chuẩn đấy bác ạ, các ngôn ngữ khác có dùng bao giờ đâu, nên chỉ để lại Tiếng Anh (US & UK) và Tiếng Việt là đủ. Còn nếu bên XDA thì làm bản khác song song nhưng có đủ ngôn ngữ là được...

hai

Có cụ nào có v1.2 up lên mediafire hộ em cái. Ở nhà dùng 3G mà cứ 50% đứt ức không chịu được đã thế tốc độ 6k/s nữa chứ

dungphp

Có cụ nào có v1.2 up lên mediafire hộ em cái. Ở nhà dùng 3G mà cứ 50% đứt ức không chịu được đã thế tốc độ 6k/s nữa chứ

Bình toõng ! Đang up v1.2 chỉ có Tiếng Việt và English thôi !

buihieupda

Đang upload rồi nhé !
cảm ơn bác, tiện đây em cũng hỏi chút mong bác chỉ giáo. là khi tháo thẻ nhớ ra khởi reset lại thì mất hết app, phải cài lại nhưng chạy mượt hơn khi có thẻ nhớ là sao, thẻ đã format = SDformat .có phải chia partilion cho thẻ không?

hatnaf

Chút nhận xét về bản này của bác dũng sau 2 tuần gắn bó với nó.

1: Đây là bản rom Android nghe nhạc hay nhất của HD2 ( bản V1.1.1), đảm bảo ko bản nào nghe hay bằng . Âm thanh cực chuẩn, nghe hay gần bằng bản này là bản MIUI V4.0 của langthang262 . Chất lượng âm thanh nghe ko rè, chuẩn ko bị bể tiếng, bass tress rõ ràng. So với các bản DHD khác thì có chung bệnh là âm thanh bị bể, nghe mấy bài hát nhạc trong trong 1 chút là rè rè.

2: Bản 1.1.1 nghe nhạc rất hay, nhưng ko hiểu vì sao lên 1.2 thì nghe nhạc cực dở :(. Lại bị rẻ trở lại ( test bằng cách nghe cùng 1 bài hát, trước nghe bài đó bằng bản V1.1.1 rất trong, tuyệt vời luôn. Bản 1.2 xuất hiện thế là úp lên, nghe lại rè @@. Bực mình úp lại 1.1.1 nghe lại trong. Ko hiểu luôn...)

3: Bản 1.2 chạy có vẻ mượt hơn nhưng bản 1.1.1 thấy lại ngon hơn 1.2 về âm thanh. Bác dũng xem có cách nào khắc phục ko.

4: Chụp hình đẹp hơn imika ram và 1 số bản DHD mới ra sau này ( do phải fix camera nên ko đẹp bằng )

5: Pin tốt ( tùy từng người sử dụng và tùy cách cấu hình, nhưng theo mình nhận xét là khá tốt. Ko hao pin nhiều )

6: Chơi game HD, xem phim HD rất tốt ( đã test, ko lag ko giật )

7: Phần data có vẻ hay bị lỗi, đang xài 1.1.1 data2sd 512MB nhưng khi cắm vào máy tính chế độ USB chép file thì sau khi chép xong, remove khỏi máy tính thì dung lượng thẻ nhớ ko thay đổi dù trước đó có chép, xóa sửa gì đó. Restart lại thì nhận chính xác, sau đó chép tiếp thì vẫn vậy, lại restart thì nhận tốt... cứ thế @@ . Tối nay về úp data on NAND luôn ko cần data2sd xem sao.

8: .... từ từ bổ sung thêm :p

Chỉnh sửa cuối:

abc3650

cảm ơn bác, tiện đây em cũng hỏi chút mong bác chỉ giáo. là khi tháo thẻ nhớ ra khởi reset lại thì mất hết app, phải cài lại nhưng chạy mượt hơn khi có thẻ nhớ là sao, thẻ đã format = SDformat .có phải chia partilion cho thẻ không?

Em cũng giống bác .. khi chép mấy cái .7z vào thì chậm lắm, nhưng khi tháo thẻ ra cho nó restart lại và format thẻ xong đút vào cài lại app thì xài ngon vô cùng, nên cũng chưa có ý định lên 1.2 vì cái này nghe nhạc hay ( thêm app có chỉnh EQ ) + tai nghe xịn nữa thì quá đã, pin cũng khỏe .. để chế độ máy bay ngủ nguyên đêm từ 11h đến 7h sáng tốn 2-3% ah ..

Của em là Tmous .. của bác chắc cũng thế ah, em xài thấy ngon quá nên k thèm chia partion gì hết .. quất ráo .. :)

buihieupda

Em cũng giống bác .. khi chép mấy cái .7z vào thì chậm lắm, nhưng khi tháo thẻ ra cho nó restart lại và format thẻ xong đút vào cài lại app thì xài ngon vô cùng, nên cũng chưa có ý định lên 1.2 vì cái này nghe nhạc hay ( thêm app có chỉnh EQ ) + tai nghe xịn nữa thì quá đã, pin cũng khỏe .. để chế độ máy bay ngủ nguyên đêm từ 11h đến 7h sáng tốn 2-3% ah ..

Của em là Tmous .. của bác chắc cũng thế ah, em xài thấy ngon quá nên k thèm chia partion gì hết .. quất ráo .. :)

tmous của mình cũng thế, mình thấy bản V1.1 tiếng nghe gọi bé nên up bản 1.2 roài, thẻ nhớ của mình Kingmax C10 16GB, thế mới đau chứ. mình không nghe nhạc mấy nên tính năng nghe nhạc cũng k quan trọng, bản 1.2 nghe goi to là ok. mình làm việc trong môi trường ồn. bác Dunghp sắp up bản V1.2 giản lược ngôn ngữ chắc sẽ nhanh hơn chút nữa. đúng là chạy không qua thẻ mượt như DHD của thằng em. nó cầm vào bảo biết trước mượt như thế này thì múc HD2 tmous =)):pbớt được mấy miếng.

ghone1990

hic bản rom của bro dùng nóng quá.Dùng opera 6 + wifi trong 1h mà lên tận 40 độ:O.(Đương nhiên đã reset nhiều lần sau khi cài và trước khi sử dụng).Dùng app game bình thường (hok phải game HD hay game đua xe j đâu em chỉ choi Fruitninja thôi) nhàng nhàng cũng 34 đến 36 độ :O.Em dùng Leo512

buihieupda

- V1.2 Việt Nam: PART I + PART II
đã có bản E/V tks bác. mai về up lại.

nhân tiện bác giải thích cho bon em vấn đề này nhé !\-/;;)

dale89

- V1.2 Việt Nam: PART I + PART II
đã có bản E/V tks bác. mai về up lại.

nhân tiện bác giải thích cho bon em vấn đề này nhé !\-/;;)

cái đó là do dùng data.img k có cách khắc phục đâu, do rom của anh Dũng k hổ trợ phân vùng EXT2,3,4 nên tạm thời phải chấp nhận vậy

hai

Khốn khổ cho các bác dùng leo 512, em dung tmo quá ngon chưa thấy lỗi gì đó .