• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

hatnaf

Có cách nào khắc phục lỗi data drop ko các bác. Mình xài bản V1.1.1 TMOUS, cài on NAND ko qua data image, cứ lâu lâu sau khi kết nối usb trong máy tính xong remove rồi vào thẻ nhớ là nó báo thẻ nhớ chỉ đọc, và ko làm gì dc hết :( . Bản này xài ngon quá mà thỉnh thoảng bị vầy hơi khó chịu. Data mà ổn trên NAND là perfect luôn :|

dungphp

Có cách nào khắc phục lỗi data drop ko các bác. Mình xài bản V1.1.1 TMOUS, cài on NAND ko qua data image, cứ lâu lâu sau khi kết nối usb trong máy tính xong remove rồi vào thẻ nhớ là nó báo thẻ nhớ chỉ đọc, và ko làm gì dc hết :( . Bản này xài ngon quá mà thỉnh thoảng bị vầy hơi khó chịu. Data mà ổn trên NAND là perfect luôn :|

Nhiều người kg biết cách dùng kết nối USB với máy tính 1 cách chuẩn !
Bắt đầu căm vào máy tính:
- Kéo thanh status xuống, chọn kiểu connect là USB Disk
Khi copy,... xong muốn tháo cáp ra khỏi: ở máy tính thực hiện safe remove sau đó ở ĐT lại kéo thanh Status xuống, chọn Charge only !. Mình chưa bị kiểu như các bạn nói bao giờ ! vào là vào, ra là ra hihi

khang_bk

Thanks bác Dũng đến mấy phát rồi mà vẫn muốn thanks. Em vừa up bản của bác vô đây. Đang test. Nhận xét thấy ban đầu khá mượt mà.... Em khởi động lại mấy lần rồi dùng cho nó ổn định đã ^^

khang_bk

Bác Dũng ơi, em cài xong rồi. Copy cài .config đã chỉnh bằng 0 mà bác gửi. Nhưng khi cài ROM xong thì phần bộ nhớ trong chỉ còn 417Mb, trong khi ROM HD2-TMOUS là 1Gb. Sao lần trước em cũng cài file DAF của Gauner1986 thì cài xong bộ nhớ trong còn khoảng 750Mb nhỉ ?

Với em 400Mb là quá thừa vì em chẳng cài gì nhiều ngoài Ebooks và các ứng dụng căn bản. Nhưng em không hiểu dung lượng sao lại còn ít vậy ?

Thanks bác. Bản ROM rất mượt mà. Em vẫn đang trong quá trình "khởi động lại máy vài lần cho ổn định".....

Nếu có lỗi gì sẽ báo với bác để xin ý kiến khắc phục....

tổng kết lại là rom này dùng như feo

Như FEO là như gì vậy bạn ? Tra từ điển và GOOGLE mà không thấy ? :(

hai

Bản của gauner tuy còn nhiều bộ nhớ nhưng không thể sửa chữa gì.vì thế mình đã chuyển qua dùng bản này.

dungphp

tổng kết lại là rom này dùng như feo
Mạnh dạn lên, sao phải ví von quá !
Bản của gauner tuy còn nhiều bộ nhớ nhưng không thể sửa chữa gì.vì thế mình đã chuyển qua dùng bản này.

Chính xác ! Bản Gauner đã nén chế độ Squash app và framework nên kg thể sửa đc gì cả !

hatnaf

Nhiều người kg biết cách dùng kết nối USB với máy tính 1 cách chuẩn !
Bắt đầu căm vào máy tính:
- Kéo thanh status xuống, chọn kiểu connect là USB Disk
Khi copy,... xong muốn tháo cáp ra khỏi: ở máy tính thực hiện safe remove sau đó ở ĐT lại kéo thanh Status xuống, chọn Charge only !. Mình chưa bị kiểu như các bạn nói bao giờ ! vào là vào, ra là ra hihi

Thanks bác lần nữa. Nhưng bác dũng xem có cách nào để khi copy xong, remove an toàn rồi thì vào trong máy phần thẻ nhớ nó nhận ngay dung lượng chính xác ko. Chứ nhiều khi e chép rất nhiều nhưng dung lượng vẫn vậy, ko thay đổi. Restart lại mới nhận dung lượng hiện tại chính xác. Các bản rom khác thì ko bị thế, copy xong remove ra là nhận ngay luôn . Rom ngoài lỗi nhỏ này thì phải nói là rất tốt về mọi mặt.

P/S Anh Em xài TMOUS: Các bác nên cài bản này trên NAND ( chỉnh file config data2sd=0 ) . Vào rom xong remove thẻ nhớ ra, rút thẻ ra để ngoài rồi restart lại máy . Máy khởi động xong thì vào máy chọn shutdown, rồi cắm thẻ vào bật máy lên. Đảm bảo phải ngạc nhiên vì tốc độ và độ mượt đấy.

dungphp

Thanks bác lần nữa. Nhưng bác dũng xem có cách nào để khi copy xong, remove an toàn rồi thì vào trong máy phần thẻ nhớ nó nhận ngay dung lượng chính xác ko. Chứ nhiều khi e chép rất nhiều nhưng dung lượng vẫn vậy, ko thay đổi. Restart lại mới nhận dung lượng hiện tại chính xác. Các bản rom khác thì ko bị thế, copy xong remove ra là nhận ngay luôn . Rom ngoài lỗi nhỏ này thì phải nói là rất tốt về mọi mặt.

P/S Anh Em xài TMOUS: Các bác nên cài bản này trên NAND ( chỉnh file config data2sd=0 ) . Vào rom xong remove thẻ nhớ ra, rút thẻ ra để ngoài rồi restart lại máy . Máy khởi động xong thì vào máy chọn shutdown, rồi cắm thẻ vào bật máy lên. Đảm bảo phải ngạc nhiên vì tốc độ và độ mượt đấy.

Cứ làm đúng theo cách mình hướng dẫn trên, đảm bảo copy vào là vào !

hatnaf

Cứ làm đúng theo cách mình hướng dẫn trên, đảm bảo copy vào là vào !

Mình thử rồi, copy xong remove như của bác, nhưng khi vào máy thì system info widget báo dung lượng vẫn y như cũ. ko có thay đổi gì cả. Mình restart lại thì nó mới nhận dung lượng thực sau khi copy :( . Mình cài trên NAND hay data image đều bị thế . Mình nói phần hiển thị dung lượng thôi nhé, còn file thì vào bình thường :). Nói chung lỗi này cũng ko lớn lao gì cho lắm so với bản ROM tốt thế này. Nhưng cũng hơi khó chịu tí :D

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Cái này chính xác không vậy. Mình chỉ thấy rút thẻ nhớ ra thì khởi động nhanh hơn thôi. Mình thì thường xuyên phải rút ra vì thi thoảng máy bị đơ xong tháo pin, gỡ thẻ ra đợi 5 phút xong lắp vào thấy khởi động có vẻ nhanh hơn. Còn độ mượt thì same same nên khó phân biệt.

Bác Dũng: Em bật chế độ bật tiếng + rung khi bấm số để gọi thì khi nhận cuộc gọi xong lại vô tư kết thúc mà không bị treo máy. Em đã thử rồi và chưa bị phát nào mặc dù em nhận cuộc gọi liên tục. ( Trước do để tắt robot voice nên quen cứ cài xong là tắt tiếng khi bấm số)... Để em test thêm @

Với lại em update thời tiết thì trong "thời tiết" đã hiện thông số nhưng cái đồng hồ của HTC Sense lại không hiện biểu tượng thời tiết mà chỉ hiện mỗi vị trí + ngày giờ thôi....

khang_bk

Máy em có bệnh hay sao mà hay đơ thế nhỉ ? Có liên quan đến thẻ nhớ không bác ? Em dùng thẻ 2Gb mua ngoài. Đang dùng muốn khởi động lại máy lúc được lúc đơ ở màn hình MAGLRD... Chạy 1FAIL.... (Màu đỏ)... Sau đó lại phải tháo pin ra để >5 phút mới vào được Android. Thi thoảng lại đứng ở GO GO GO....

Nhiều khi điện thoại bị gián đoạn liên lạc vì cứ tháo pin ra gỡ vào khởi động đến màn hình load mạng xong lại đơ... Hixxxxxxx

khang_bk

Hôm qua em task29 rồi mới Up mà. Nhưng khi em up thì em không format thẻ nhớ. Vẫn có nhiều file .data .adnrodi.... trên thẻ nhớ....

Chắc để tối em về thử task29, format thẻ nhớ bằng phần mềm SDFormat sau đó up lại vậy. Hức hức....

dungphp

http://www.pdaviet.net/showthread.php?123795-FIX-CWM-SD-CARD-FIX-FOR-READING-SPEED-Tested-!
Bác Dũng xem hướng dẫn ae dùng trong bản rom này đi. Làm hoài ko được. Thanks.

download 1 file trong 4 file ở cuối bài rồi giải nén ra, lấy file 77sdcardsoeedfix copy (bằng Root explorer) vào /system/etc/init.d . Sau đó ấn, giữ vào file này đến khi ra popup thì chọn Permissions, tích hết vào các ô tích, OK xong reboot lại máy là xong !

maihoakiem

Đã làm y như vậy rồi nhưng vẫn ko được. Kiểm tra vẫn là 128. Test card tốc độ read vẫn chỉ có 10M/s.