• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

dungphp

Lỗi như sau:
- Không tự động nhận Mail (mặc dù mình để online 3G 24/24).
- Khi ấn vào biểu tượng Gmail trên màn hình nó báo: Rất tiếc/Ứng dụng Gmail (Quá trình....) đã không như mong muốn. Vui lòng thử lại.

- Thêm cả lỗi Superuser nữa, từ nhiên nó hiện thông báo Ứng dụng Superuser (Quá trình com.....)... mặc dù vẫn chạy RootExplorer được (mình đang chạy bản v1.1.1).

Bác fix dùm nhé. Thanks

data cũ rồi đúng kg ?

dungphp

Thử vào /data/data/ tìm cái nào là của su hay superuser xóa đi rồi boot lại để nó tạo lại xem có bị kg !

buihieupda

Dùng version 1.1.1 chưa ?

em up bản này Rom_Desire_HD_1.84.832.2_v1.1.1_RAF1.9. . em dùng vina, nhà có wifi nên ra ngoài mới động đến 3G nhưng không vào được,.
gmail và HUB, likes ,superuse, chạy bình thường. gps chưa thử.
máy emHD2 tmous

Chỉnh sửa cuối:

abc3650

Em cũng mới up bản này .. có vài điều xin hỏi chủ thớt ..

1. Tắt xong mở nguồn lên lại thì có vẻ nó ổn định hơi lâu rùi mới mượt đc, là do em chọn cái 1Gb hay do em k 4mat lại thẻ nhớ vậy ? Vì đang chạy NAND trước xong up luôn cái này k biết vì thế nó chậm hay sao hay nó là vậy ? Khoảng 15 20 phút mới ổn định và mượt ..

2. Gprs mình cũng k vào đc .. để tối về xem lại cái set APN, vì mình k set mà để tự động .. Mình k có bật chuyển vùng vì thấy nó ghi có thể trả phí rất cao ..

3. Loa thoại khi em call 1 người ( ngay cả 900 ) thì nghe bé, bấm loa ngoài 1 cái rùi tắt loa ngoài thì loa thoại trong lại to lên ( volume đã chỉnh hết ) như thế là do đâu vậy bro ? Có khắc phục đc k ? Hay khi gọi phải bấm ra loa ngoài cái rùi tắt lao ngoài cho lớn ..

4. Mình có thể xóa cái giải nén trong 1GB.7z gì đc k ? Như thế thì nó sẽ hoạt động ra sao hay treo luôn k vào đc ?

Bác Dũng giúp dùm .. đang xài thì thấy mượt .. đang test pin nữa .. Thx bác Dũng ..

==> sau khi em hỏi xong em có làm 1 việc là vào thẻ nhớ xóa hết tất cả file chỉ chép thư mục nhạc, chuông tin nhắn, rùi alarm và k ghim thẻ vào bật máy lên thì coi như sạch bách bắt setup lại từ đầu .. sau đó ghim thẻ vào vẫn nhận ra nhạc hình và chuông này nọ .. nhưng bác Dũng cho em hỏi .. giờ em mà cài thì có phải nó vào máy chứ k phải qua thẻ nhớ đúng k bác ??

Gprs vào ngon lành rùi .. giờ chỉ có cái vụ gọi cho ai đó .. nghe nhỏ, phải bật loa ngoài 1 cái rùi tắt nghe loa thoại mới lớn hơn, k biết vì sao và k biết khắc phục .. mong tin bác Dũng ..

Chỉnh sửa cuối:

buihieupda

fix gprs như thế nào đó bác? cài lại APN à?
đã fix được 3G, cài đủ thứ app mà ram còn 245, pin chờ dòng 2-4mA. thế là ok , mỗi tiếng hơi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Fix GPS nếu anh em nào cần dùng: Link download
Copy tất cả các file .so vào thư mục /system/lib và file gps.conf vào /system/etc

dungphp

bác chỉ cách fix tiếng nghe goi nhé.

Bản 1.1.1 đã có fix tiếng nhỏ khi nghe gọi rồi !
Sáng mai có bản mới nhất ! đã fix GPS !

-----------------------
Đã có bản V1.2 !

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Bản 1.1.1 đã có fix tiếng nhỏ khi nghe gọi rồi !
Sáng mai có bản mới nhất ! đã fix GPS !

-----------------------
Đã có bản V1.2 !

Bản 1.2 dùng Data cũ được không bác Dũng? Hay phải dùng Data mới? Thanks

abc3650

Đúng là đã fix đc lỗi thoại nhỏ .. Làm lần 2 mới đc .. Bác Dũng cho hỏi 1.2 có gì khác k .. có cần up lên k ? Con HD2 TMOUS của em nghe nhạc đc khoảng 1h thì có lúc tự sáng màn hình lên mở khóa ra luôn rùi call số đầu tiên trong list gọi luôn, k biết em có chạm gì nó k ? E đang cài khóa màn hình bằng hình vẽ để xem hết k ?

Cài 1.2 này làm sao để giữ lại data đã cài trên máy dạ bác ?

Thx bác Dũng .. Bản đầu pin có vẻ tốt ghê .. Đang khoái ..

dungphp

Đúng là đã fix đc lỗi thoại nhỏ .. Làm lần 2 mới đc .. Bác Dũng cho hỏi 1.2 có gì khác k .. có cần up lên k ? Con HD2 TMOUS của em nghe nhạc đc khoảng 1h thì có lúc tự sáng màn hình lên mở khóa ra luôn rùi call số đầu tiên trong list gọi luôn, k biết em có chạm gì nó k ? E đang cài khóa màn hình bằng hình vẽ để xem hết k ?

Cài 1.2 này làm sao để giữ lại data đã cài trên máy dạ bác ?

Thx bác Dũng .. Bản đầu pin có vẻ tốt ghê .. Đang khoái ..

data để nguyên, kg sao cả nếu cài bản v1.1.1 rồi ! Bản 1.2 fix GPS, tiếng nhỏ