• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

AK47_CCCP

bản này định dạng zip luôn hả bạn, hay phải bung ra rồi cài qua laptop

Tiện thể cho mình hỏi, các bản recovery loại 250M, 350M, 400M thì nó khác nhau ở những điểm gì, hay chỉ khác thông số trong cái flash.cfg thôi. Mình đang cài cái recovery của CMLXGos thông số là 430M giờ mình vào flash.cfg sửa lại thành 400M để cài cho các bản build chỉ cần 400M có được không hay bắt buộc phải down lại bản recovery 400M khác. Vì từ trước đến giờ mình cài mỗi bản recovery 430M của CMLXGOs nên nếu sửa lại dùng bình thường không ảnh hưởng gì thì mình đỡ phải down lại bản 400M khác vì đợt này mạng chậm quá, down rất ngại

Mình đang dùng Tmobile

Úi, bác Lungtung hay Lúng túng ơi, vấn đề là thế này nhé:
- 250M, 350M, 400M thì nó khác nhau ở những điểm gì ? cái này là chia bộ nhớ trong ra,các chỉ số kia là bản Rom sẽ đc cài vào ( vd :Tmou là 1024Mb- 400 = .... )sau khi cài xong vùng nhớ còn lại cho bác cài Soft, app vào đấy.
- Nếu như bác cài nhiều app thì nên up lại recovery cho xuống bớt, lấy chỗ cài app khác, nếu ít cứ để thế mà dùng
- Máy Tmou thì "rộng rãi" lắm ko lăn tăn làm j hehe

lungtung

Úi, bác Lungtung hay Lúng túng ơi, vấn đề là thế này nhé:
- 250M, 350M, 400M thì nó khác nhau ở những điểm gì ? cái này là chia bộ nhớ trong ra,các chỉ số kia là bản Rom sẽ đc cài vào ( vd :Tmou là 1024Mb- 400 = .... )sau khi cài xong vùng nhớ còn lại cho bác cài Soft, app vào đấy.
- Nếu như bác cài nhiều app thì nên up lại recovery cho xuống bớt, lấy chỗ cài app khác, nếu ít cứ để thế mà dùng
- Máy Tmou thì "rộng rãi" lắm ko lăn tăn làm j hehe
Bạn nó cái đó thì mình biết. Nhưng vấn đề mình quan tầm là các bản recovery trên diễn đàn và XDA có nhiều loại từ 150, 250. 350 400 thì nó khác nhau ở điểm gì hay chỉ khác cái file flash.cfg ??? nếu khác mỗi cái đó thì cần gì nhiều bản, chỉ cần 1 bản còn thích 250 thì để flash.cfg là 250, nếu muốn 400 thì chỉnh lại flash.cfg thành 400 ... đỡ phải down và lưu nhiều bản recovery khác nhau

Nguyenson318

Vào Market cập nhật Flash mới !

Mình cập nhật Flash 10.2 rùi đó!

Một điểm nữa là: Hao pin quá, để chế độ chờ 3h mà mất đến 16%, mặc dù đã update Kernel mà bác Dũng khuyên dùng!

hatnaf

Lạ nhỉ,mình up kernel xong rồi thì để từ 11h đêm đến 6h30 sáng mà có 5% pin thôi :|. Tính ra thì 3h 2% pin, ko phải chế độ airplane nha. Công nhận kernel 1.9 tiết kiệm pin thật.

hai

Mình để từ 11 giờ đêm đến 6.30 sáng từ 86 % còn 82% (pin hết nhiều hay ít còn phụ thuộc bác có cài nhiều soft chạy nền không, pin mới hay cũ nữa)
Mình thấy mỗi tội tiếng hơi nhỏ thôi, bản gauner mình dùng trước thì tiếng to quá nên bị rẻ,, chưa tìm thấy bản có tiếng chuẩn

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Mình để từ 11 giờ đêm đến 6.30 sáng từ 86 % còn 82% (pin hết nhiều hay ít còn phụ thuộc bác có cài nhiều soft chạy nền không, pin mới hay cũ nữa)
Mình thấy mỗi tội tiếng hơi nhỏ thôi, bản gauner mình dùng trước thì tiếng to quá nên bị rẻ,, chưa tìm thấy bản có tiếng chuẩn

Mình thấy bản này âm thanh ngon nhất trong các bản android rồi đấy chứ bác, âm thanh nghe mượt, ko nhỏ quá nhưng vẫn to mà. loa ngoài nghe đâu có bé đâu, tùy bài nhạc nữa bác ơi. theo mình về sound thì ko bản nào bằng bản này đâu, bọn XDA còn công nhận mà. Mình hay nghe nhạc nhẽo nên thấy như thế, với lại cũng úp biết bao nhiêu bản rom Desire HD rồi...

hai

Mình nói âm thanh khi gọi điện thoại cơ,nếu gọi ngoài đường thì rất khó nghe ,nếu gọi trong phòng thì tuyệt rồi.

camhoi

Vấn đề của cậu là máy tính và HDH Android chưa hiểu nhau ! cậu vào Device manager xem có lỗi về ADB không ? nếu có thì tải cái này về copy vào windows\system32 rồi khởi động lại, sau đó mới fix kernel !

Đây ko phải là vấn đề máy tính và HDH Android chưa hiểu nhau mà là vấn đề cứ dùng wifi để vào net sau khi off wifi đi thì ko dùng 3G để vào nét được. Chỉ có rebbot lại máy thì 3G lại dùng bình thường. ROM mình dùng là bản đã có RF1.9OC rồi. (Fix chạy đủ các kiểu rồi mà tình trạng vẫn tiếp diễn. mũi tên lên xuống dưới chữ H ko hoạt động như các bản ROM khác)

dungphp

Đây ko phải là vấn đề máy tính và HDH Android chưa hiểu nhau mà là vấn đề cứ dùng wifi để vào net sau khi off wifi đi thì ko dùng 3G để vào nét được. Chỉ có rebbot lại máy thì 3G lại dùng bình thường. ROM mình dùng là bản đã có RF1.9OC rồi. (Fix chạy đủ các kiểu rồi mà tình trạng vẫn tiếp diễn. mũi tên lên xuống dưới chữ H ko hoạt động như các bản ROM khác)

Thui, dùng version 1.1 đi ! Xử lý hết rồi !

hatnaf

Mình nói âm thanh khi gọi điện thoại cơ,nếu gọi ngoài đường thì rất khó nghe ,nếu gọi trong phòng thì tuyệt rồi.

Uhm, rõ ràng là bản 1.0 thì mình xài loa nghe gọi rất tốt. Hầu như ko cần để sát tai vẫn có thể nghe dc, thậm chí trong phòng thì mình ko cần bật loa ngoài vẩn để y vậy mà nói chuyện, tiếng đàm thoại bên kia nói nghe rõ như bật loa ngoài luôn. Nhiều lúc nói chuyện thấy nó to quá, áp sát vào tai để ng xung quanh ko nghe dc nội dung mình nói nữa ấy chứ.

Nhưng đến bản 1.1 thì đúng là loa nói chuyện và loa nghe nhạc nghe có tí tẹo, đứng ngoài đường để sát tai ko nghe dc gì luôn @@ . Với lại bản 1.1 chạy đúng mượt, nhanh khủng khiếp nhưng cái super user có vấn đề. Có mỗi root epxplorer xài dc, còn button savior và 1 số cái khác cần root thì đều báo FC super user. Pó tay. Hi vọng bác dũng fix mấy lỗi nghiêm trọng này để bản 1.1 perfect luôn. Hiện giờ đành quay về 1.0 xài tạm vậy.

dungphp

Uhm, rõ ràng là bản 1.0 thì mình xài loa nghe gọi rất tốt. Hầu như ko cần để sát tai vẫn có thể nghe dc, thậm chí trong phòng thì mình ko cần bật loa ngoài vẩn để y vậy mà nói chuyện, tiếng đàm thoại bên kia nói nghe rõ như bật loa ngoài luôn. Nhiều lúc nói chuyện thấy nó to quá, áp sát vào tai để ng xung quanh ko nghe dc nội dung mình nói nữa ấy chứ.

Nhưng đến bản 1.1 thì đúng là loa nói chuyện và loa nghe nhạc nghe có tí tẹo, đứng ngoài đường để sát tai ko nghe dc gì luôn @@ . Với lại bản 1.1 chạy đúng mượt, nhanh khủng khiếp nhưng cái super user có vấn đề. Có mỗi root epxplorer xài dc, còn button savior và 1 số cái khác cần root thì đều báo FC super user. Pó tay. Hi vọng bác dũng fix mấy lỗi nghiêm trọng này để bản 1.1 perfect luôn. Hiện giờ đành quay về 1.0 xài tạm vậy.

Cậu chạy adb nhé ! Lệnh:
chown 0:0 /system/xbin/su
chown 0:0 /system/xbin/busybox

Chờ mình copy 2 file nữa lên !

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Hơ, dùng câu lệnh thế nào vậy bác. Cái này e chịu rồi, có cách fix nào đơn giản hơn ko. Với lại sao phần âm thanh bản 1.1 lại nghe dở hơn bản 1.0 , kỳ quá hic :|

dungphp

có bài về USB driver hỗ trợ ADB mà chẳng ai quan tâm ! xử dụng rất tiện, chuyên nghiệp,...

Blue5ky

Anh ơi, em cũng dính lỗi

Error Description: Size is too big. Info: .\RSPL\RSPL.cpp (787)

Không biết có làm lỗi chỗ nào không! Mong anh chỉ giúp!

dungphp

Anh ơi, em cũng dính lỗi

Error Description: Size is too big. Info: .\RSPL\RSPL.cpp (787)

Không biết có làm lỗi chỗ nào không! Mong anh chỉ giúp!

Chắc máy 512 hả ? Chờ version 1.1.1 (fixed Superuser)