• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

Blue5ky

Ngại quá, e cũng không biết nó là 512 hay gì. Thấy thông số là T8585 ram 512 thôi anh ạ.

Em thích dùng android quá mà vọc rom nào cũng hỏng, thấy của anh cài đơn giản nhất rồi mà vẫn tạch :|

duylenguyen

cho mình hỏi khi cài bản này có cần format lại thẻ nhớ không? thanks!!
cho mình hỏi thêm đây là bản android 2.2 hay 2.3 vậy? thanks lần nữa!!

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

cho mình hỏi khi cài bản này có cần format lại thẻ nhớ không? thanks!!
cho mình hỏi thêm đây là bản android 2.2 hay 2.3 vậy? thanks lần nữa!!

Copy data vào SD rồi flash thôi, bản này là 2.2.1

Nguyenson318

Có bạn nào bị lỗi Gmail không nhỉ? Khi chạy Gmail nó từ Out ra luôn! Máy của mình là HD2 T-Mobile thì có cần phải update bản v1.1.1 không bác Dũng?

hatnaf

Bác dũng xem có cách nào chuyển bản này hẳn sang NAND ko, ko cần data2sd nữa, mình xài Tmobile nên cũng ko cần lắm. Vì mình thử config trong file config để chuyển qua NAND thì thấy nó chạy rất mượt, hơn hẳn data2sd. Nhưng có vẻ ko ổn định vì khi restart lại thì mất hết dữ liệu, bác xem có cách nào chuyển hẳn data sang NAND luôn ko, khắc phục lỗi mất data là ngon lành luôn

dungphp

Bác dũng xem có cách nào chuyển bản này hẳn sang NAND ko, ko cần data2sd nữa, mình xài Tmobile nên cũng ko cần lắm. Vì mình thử config trong file config để chuyển qua NAND thì thấy nó chạy rất mượt, hơn hẳn data2sd. Nhưng có vẻ ko ổn định vì khi restart lại thì mất hết dữ liệu, bác xem có cách nào chuyển hẳn data sang NAND luôn ko, khắc phục lỗi mất data là ngon lành luôn

Chỉ cần thay cái file initrd.gz trong boot.img là đc ! Cách thay: kiếm 1 file initrd.gz của bản nào data nand rồi thay như thay zImage thôi !.
Theo command nàu cũng đc này:
@echo off
echo Creating directory and mounting /boot...
adb shell mkdir /data/boot
adb shell mount -t yaffs2 -orw,nosuid,nodev /dev/block/mtdblock0 /data/boot
echo Pushing initrd.gz
adb push initrd.gz /data/boot/initrd.gz
adb remount
echo Cleaning up...
adb shell umount /data/boot
adb shell rmdir /data/boot
echo All done!
pause
adb reboot

stupid1314

Hic, em dùng tool trên của anh chuyển sang .zip file. Nhưng khi boot thì nó đứng hoài ở logo HTC có chữ quietly brilliant chạy đi chạy lại hoài không vào được home.

hatnaf

Chỉ cần thay cái file initrd.gz trong boot.img là đc ! Cách thay: kiếm 1 file initrd.gz của bản nào data nand rồi thay như thay zImage thôi !.
Theo command nàu cũng đc này:
@echo off
echo Creating directory and mounting /boot...
adb shell mkdir /data/boot
adb shell mount -t yaffs2 -orw,nosuid,nodev /dev/block/mtdblock0 /data/boot
echo Pushing initrd.gz
adb push initrd.gz /data/boot/initrd.gz
adb remount
echo Cleaning up...
adb shell umount /data/boot
adb shell rmdir /data/boot
echo All done!
pause
adb reboot

Bác nói rõ cách thay file hay chạy câu lệnh dc ko, e hơi gà trong mấy vụ này. Mong bác thông cảm, cám ơn bác đã chỉ dẫn.

buihieupda

cả đêm qua thức up nand bản v1.1.1 lần đầu tiên sau nửa ngày test thấy loa trong khi nghe goi có vẻ hơi bé (trước dùng bản MDJ_FroYo_HD_v._4.0_MDJ_S7.3HD tiếng to rõ ) thi thoảng vẫn delay và FC. đã khởi động lại mấy lần. còn cài ứng dụng và test tiếp. tks bác.

dungphp

cả đêm qua thức up nand bản v1.1.1 lần đầu tiên sau nửa ngày test thấy loa trong khi nghe goi có vẻ hơi bé (trước dùng bản MDJ_FroYo_HD_v._4.0_MDJ_S7.3HD tiếng to rõ ) thi thoảng vẫn delay và FC. đã khởi động lại mấy lần. còn cài ứng dụng và test tiếp. tks bác.

Bị FC là do bản trước chưa sạch ! cần chạy Task29 cho sạch NAND và làm mới data

buihieupda

Bị FC là do bản trước chưa sạch ! cần chạy Task29 cho sạch NAND và làm mới data
à quên bản MDJ_FroYo_HD_v._4.0_MDJ_S7.3HD này em chạy trên SD , bác nhắc mới nhớ là đang ở WIN chỉ đưa về Bootloade và up luôn không chạy Task29 , nếu muốn sạch thì phải chạy task29 và làm lại từ đầu à bác. hôm qua hết đêm hôm nay chắc nhanh hơn. chayh T29 hình như là phải up radio sau đó mới up rom NAND có đúng không a. :-?

Chỉnh sửa cuối:

buihieupda

đã fix xong. Bootloader, chạy T29, Bootloader , up radio, Bootloader chạy MAGLDR, chọn USB Flashe , giải nén NAND Android ROM chạy DAF.exe, Reboot. thưởng thức bản V1.1 của bác Dunghp.

Nguyenson318

Tả hộ lỗi chính xác xem thế nào đồng chí !

Lỗi như sau:
- Không tự động nhận Mail (mặc dù mình để online 3G 24/24).
- Khi ấn vào biểu tượng Gmail trên màn hình nó báo: Rất tiếc/Ứng dụng Gmail (Quá trình....) đã không như mong muốn. Vui lòng thử lại.

- Thêm cả lỗi Superuser nữa, từ nhiên nó hiện thông báo Ứng dụng Superuser (Quá trình com.....)... mặc dù vẫn chạy RootExplorer được (mình đang chạy bản v1.1.1).

Bác fix dùm nhé. Thanks

Chỉnh sửa cuối: