• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

camhoi

Thử boot lại đi nhé ! Để mình tìm xem có bị lỗi như thế không
Test qua cái tool này xem có ổn không !

Tình hình vẫn thế. hic reboot lại máy mới dùng qua 3G được. Đang sử dụng mạng vina.
Còn vấn đề nữa 2 cái mũi tên dưới chữ H ko nhấp nháy gì cả :D

Chỉnh sửa cuối:

camhoi

@hai: Đang nói ở đây là đã thay kernel rồi. Nhưng vẫn bị thế mới chán
@dungphp: chạy tool nó không báo lỗi gì ngoài cái câu lệnh reboot thiếu adb shell thoai. Tình trạng vẫn như lúc đầu reboot lại 3G ngon, bật wifi lên duyệt web, off wifi cho trở về 3g đợi 5ph sau duyệt web vẫn ko được nữa.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

mong tác giả fix lại 3G và cho tái xuất rom này dưới dạng zip cho anh em nhờ với.

alanlee

mong tác giả fix lại 3G và cho tái xuất rom này dưới dạng zip cho anh em nhờ với.

Bác cứ chờ đi, có người đã xin phép và hứa với bác dungphp là sẽ đổi qua định dạng zip rồi ;;)

dungphp

@hai: Đang nói ở đây là đã thay kernel rồi. Nhưng vẫn bị thế mới chán
@dungphp: chạy tool nó không báo lỗi gì ngoài cái câu lệnh reboot thiếu adb shell thoai. Tình trạng vẫn như lúc đầu reboot lại 3G ngon, bật wifi lên duyệt web, off wifi cho trở về 3g đợi 5ph sau duyệt web vẫn ko được nữa.

Vấn đề của cậu là máy tính và HDH Android chưa hiểu nhau ! cậu vào Device manager xem có lỗi về ADB không ? nếu có thì tải cái này về copy vào windows\system32 rồi khởi động lại, sau đó mới fix kernel !

vipautoprovtv

Rom bác em cài vô lại bị lỗi xoay màn hình , em xoay cai máy qua 1 luc lâu thì nó mới xoay màn hình không biết bị cái gì bác fix giúp em với.Chụp hình bị lỗi luôn rồi ,không chụp được fix phát bác ơi

Chỉnh sửa cuối:

haidangpda

Bác dungphp cho em hỏi bản này dùng chức năng internet pass thruogh đc k ạ.
Em đã down htc sync về sync ok rồi nhưng khi chuyển wa IPT thì nó turnon..... mãi nhưng k mở lên đc.
Toàn báo là please plug in ÚB cable.
Thanks bác.

bugartiveron

bác dũng nhà ở Đống Đa ak em học ở Công Đoàn chác gần nhà bác
lúc nào rảnh đi cafe trà đá di

hatnaf

Bác dũng ơi, CWM bản này thì xài cái bao nhiêu MB thế, 350 hay 400 zậy. Mà CWM thì có cần phải có Data2SD nữa ko. Feed back dùm e với, đang tính xài luôn bản này ko đỗi nữa. Trong mấy chục bản Android mà mình úp trừ trước tới giờ ( NAND, SD ) thì có lẽ bản này là bản nghe nhạc loa ngoài hay nhất. Như Desire HD luôn :D . Và cũng chỉ có nó ko bị lỗi font email, chạy dc phần mềm Memory boost và có giao diện Desire HD Stock :D. E yêu bác quá bác dung ơi :)) =)) .... ( tất nhiên còn có 1 số lỗi nhỏ như lỗi 3G, ko hiện icon GPS....nhưng ko ảnh hưởng lắm)

Sao ko có nút donate nhỉ :D....

ghone1990

Bác dũng ơi, CWM bản này thì xài cái bao nhiêu MB thế, 350 hay 400 zậy. Mà CWM thì có cần phải có Data2SD nữa ko. Feed back dùm e với, đang tính xài luôn bản này ko đỗi nữa. Trong mấy chục bản Android mà mình úp trừ trước tới giờ ( NAND, SD ) thì có lẽ bản này là bản nghe nhạc loa ngoài hay nhất. Như Desire HD luôn :D . Và cũng chỉ có nó ko bị lỗi font email, chạy dc phần mềm Memory boost và có giao diện Desire HD Stock :D. E yêu bác quá bác dung ơi :)) =)) .... ( tất nhiên còn có 1 số lỗi nhỏ như lỗi 3G, ko hiện icon GPS....nhưng ko ảnh hưởng lắm)

Sao ko có nút donate nhỉ :D....
400Mb dùng hd2 thuong`.down phần chia partion trong topic hướng dẫn cài đặt Hd2 Nand ngắn gọn đủ của Mod PQ.

lungtung

bản này định dạng zip luôn hả bạn, hay phải bung ra rồi cài qua laptop

Tiện thể cho mình hỏi, các bản recovery loại 250M, 350M, 400M thì nó khác nhau ở những điểm gì, hay chỉ khác thông số trong cái flash.cfg thôi. Mình đang cài cái recovery của CMLXGos thông số là 430M giờ mình vào flash.cfg sửa lại thành 400M để cài cho các bản build chỉ cần 400M có được không hay bắt buộc phải down lại bản recovery 400M khác. Vì từ trước đến giờ mình cài mỗi bản recovery 430M của CMLXGOs nên nếu sửa lại dùng bình thường không ảnh hưởng gì thì mình đỡ phải down lại bản 400M khác vì đợt này mạng chậm quá, down rất ngại
Mình đang dùng Tmobile

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Bản này sao nó ko thấy các bài nhạc đuôi wma nhỉ, kỳ vậy. Có ai bị giống mình ko, 1 đống nhạc đuôi wma trong thẻ nhớ mình mở phần music lên nó ko thấy 1 bài nào cả, mp3 thì bình thường. kỳ zậy ta :|

haidangpda

Bác dungphp cho em hỏi bản này dùng chức năng internet pass thruogh đc k ạ.
Em đã down htc sync về sync ok rồi nhưng khi chuyển wa IPT thì nó turnon..... mãi nhưng k mở lên đc.
Toàn báo là please plug in ÚB cable.
Thanks bác.

có ai giúp mình vấn đề này k.............hu.....hu.huuuuu