• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

lungtung

Khởi động lại xem vào đc kg ?!
mình khởi động lại nhiều lần lắm rồi, nó chỉ dừng lại ở bước " đang mở " mãi như thế mà không vào nổi để kết nối qua 3G, trong rom bật lên đã có cấu hình sẵn của bạn rồi.

hai

Mình dùng viettel và vina 3g đều vào rất nhanh, có khi chỗ bạn sóng yếu quá

ppcboy

mình khởi động lại nhiều lần lắm rồi, nó chỉ dừng lại ở bước " đang mở " mãi như thế mà không vào nổi để kết nối qua 3G, trong rom bật lên đã có cấu hình sẵn của bạn rồi.
bạn flash rom bằng DAF hay ZIP, nếu cài bằng zip qua recovery sẽ bị lỗi 3g, không thể vào được đâu, mình đang tìm cách fix đây

hai

Lỗi tiếng robo thì bạn khởi động lại máy gọi cú đầu tiên nhấn nút loa ngoài rồi tắt, gọi lại sẽ không bị lỗi nữa

lungtung

bạn flash rom bằng DAF hay ZIP, nếu cài bằng zip qua recovery sẽ bị lỗi 3g, không thể vào được đâu, mình đang tìm cách fix đây
Chuẩn luôn, mình chuyển nó về zip rồi cài nên bị lỗi 3G. Bắt bệnh như thê giờ có thêm cao thủ xác nhận thì chuẩn rồi. Mình thích dùng zip vì nó tiện, không phụ thuộc vào cái laptop. Hy vọng tác giả cho ra bản zip

dungphp

Nếu máy có Android SDK rồi thì thử đoạn code này xem có cải thiện kg nhé:
Save ra 1 file .bat nhé:
@echo off
adb shell chmod 777 /system/etc/*
adb shell busybox touch system/etc/ppp/active
adb shell chown 0:2000 system/bin/pppd
adb shell chmod 4755 system/bin/pppd

adb shell chmod 777 /system/etc/bluetooth/*
adb shell chmod 777 /system/etc/dhcpcd/dhcpcd-hooks/*
adb shell chmod 777 /system/etc/dhcpcd/*
adb shell chmod 777 /system/etc/iproute2/rt_tables
adb shell chmod 777 /system/etc/wifi/wpa_supplicant.conf
adb shell chmod 777 /system/etc/wimax/dhcp/wimaxDhcp.conf
reboot

Nhớ là có Android SDK thì mới nhận tốt qua cáp USB (tắt hết chương trình Droid explorer, commander...)

hatnaf

Bản này xài cực ngon, tuyệt vời hơn các bản Desire HD 1.84 khác. Nó fix dc lỗi font email mà trước đây đây e có nói với bác dũng ý, trong khi các bản 1 84 khác thì vẫn bị. Nhưng build này có 3 lỗi đáng kể sau đây, nếu fix dc là hoàn hảo luôn :

- Máy rất nóng, có cảm giác nhiệt độ cao hơn các bản khác khi chơi game.
- Pin tụt rất nhanh, nếu mở GPRS còn hao nhanh nữa.
- Thỉnh thoảng có ng gọi tới nếu bắt máy nghe thì bị treo, sau đó FC dialer luôn.

Mình gửi bằng chính bản này luôn đấy :D

dungphp

Bản này xài cực ngon, tuyệt vời hơn các bản Desire HD 1.84 khác. Nó fix dc lỗi font email mà trước đây đây e có nói với bác dũng ý, trong khi các bản 1 84 khác thì vẫn bị. Nhưng build này có 3 lỗi đáng kể sau đây, nếu fix dc là hoàn hảo luôn :

- Máy rất nóng, có cảm giác nhiệt độ cao hơn các bản khác khi chơi game.
- Pin tụt rất nhanh, nếu mở GPRS còn hao nhanh nữa.
- Thỉnh thoảng có ng gọi tới nếu bắt máy nghe thì bị treo, sau đó FC dialer luôn.

Mình gửi bằng chính bản này luôn đấy :D

Máy mình kg bị nóng đâu !
Hao pin khi bật 3G thì do kernel rồi (ppp) thay kernel mới của rafpigna đi, nó support cả RMNET nên kg sợ bị data drop. Treo phone mình chưa bị phát nào cả, cậu xóa cái data cũ đi xem sao !
Kernel kernel_rafpigna_1r9_OC

Thay Kernel trên tốt cực kỳ !

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Mình có cái link kernel của RAF 1.9OC ở bài 1 ấy !
Các bạn nên cài thêm phần mềm Android SDK để nó hỗ trợ kết nối với máy tính nhé ! Đơn giản thôi mà, link download đây. Khi chạy 1 tool gì nó hỏi SDK thì chọn theo đường link giống thế này: C:\android-sdk-windows\platform-tools

viking

thay kernel bằng cách nào vậy pác dung

Mình vừa thay Kernel xong, bạn cứ download kernel về, giải nén ra trên máy tính rồi kết nối Phone với máy tính, chọn charge only sau đó quay trở lại máy tính chạy Install_Kernel chờ khởi đông máy lại là xong.
(Cách mở USB Deburg: Setting - Applications - Deverlopment - Tick vào USB Deburgging )

ghone1990

bro dungphp cho mình hỏi đối với Nand android thì dùng rootexplorer vào đâu để sao lưu lại tin nhắn mình đã gửi và nhận để copy lại.Mỗi lần flash mình lại bị mất tin nhắn

dungphp

bro dungphp cho mình hỏi đối với Nand android thì dùng rootexplorer vào đâu để sao lưu lại tin nhắn mình đã gửi và nhận để copy lại.Mỗi lần flash mình lại bị mất tin nhắn

Mình chưa tìm hiểu ! Để xem nó nằm ở đâu !

camhoi

Phát hiện ra lỗi 3G như sau:
1. Nếu reboot lại máy 3G dùng bình thường.
2. Nối Wifi duyệt web sau đó off wifi đi thì 3G ko còn hoạt động được nữa. Tuy biểu tượng và thông báo vẫn đang kết nối nhưng ko có data đi về.
3. lặp lại bước 1 lại vivu 3G.
Đã chạy fix như bài hướng dẫn trang 15 và up kernel 1.9 rồi nhưng tình trạng này vẫn tiếp diễn.
Bác DungPHP cho anh em xin 1 liều thuốc fix với.

dungphp

Phát hiện ra lỗi 3G như sau:
1. Nếu reboot lại máy 3G dùng bình thường.
2. Nối Wifi duyệt web sau đó off wifi đi thì 3G ko còn hoạt động được nữa. Tuy biểu tượng và thông báo vẫn đang kết nối nhưng ko có data đi về.
3. lặp lại bước 1 lại vivu 3G.
Đã chạy fix như bài hướng dẫn trang 15 và up kernel 1.9 rồi nhưng tình trạng này vẫn tiếp diễn.
Bác DungPHP cho anh em xin 1 liều thuốc fix với.

Thử boot lại đi nhé ! Để mình tìm xem có bị lỗi như thế không
Test qua cái tool này xem có ổn không !