• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Sao em up V28 này kg thấy giao diện 4.0 vậy các bác ? Có bác nào chỉ e với . Có cần flash thêm cái gì nữa kg ?
Thanks all .
Vào theme chooser chọn ICS
Sau đó cài thêm cái ICS Launcher trong cái link add-on của mình ở bài 1 là OK

AK47_CCCP

Bác nào có thể up lên MF hay MU đc ko? mình ko thể nào down dc từ 3 host Mod đưa link, dù tắt IDM rồi vẫn ko down dc

lungtung

Bản v28 chạy mượt qúa, không biết về pin thì thế nào.
Tác giả làm ơn cho hỏi 1 chút: trên thanh thông báo khi kéo xuống có các nút bật tắt nhanh wifi, bluetooth, gps.. Mình muốn chỉnh sửa nó thì làm thế nào, muốn cho nó hiện các phần mềm mình vừa dùng thì làm thế nào ? ( recent app ).
À còn cái hiện % pin nữa. Thank !

bonbonhuydao

Em thấy ICS Launcher xài lag quá bác langthang ơi ? Có ai bị giống em kg ? Kg mượt lắm , quay về Go Launcher cho ngon :D
HD2 này các bác set cpu như thế nào vậy Min + Max thế nào hả các bác ?

bonbonhuydao

ICS Launcher này quá mượt luôn í, bạn xài kiểu gì mà bảo lag nhỉ
Bác làm sao mượt vậy ? Em vào màn hình home vuốt lên vuốt xuống thấy nó chạy giựt giựt sao ấy ? Có khi nó báo ứng dựng ICS Launcher .com gì gì đó quá trình ngưng đột ngột ? Vậy là bị sao hả bác ? Hay là e cài đặt sai cái gì hả ? Bác chỉ em cách cài đặt ICS Launcher với .

vanthai1592

các bác có vào wifi bình thường ko, em dùng lap hotspot wifi cho em nó, bắt được nhưng ko vào được mạng

lungtung

Bản 28 mình không chạy được game NFS trước dùng bản sense lại chạy tốt. Không biết tác giả setcpu thế nào ? Mình muốn hạ về mặc định để chạy đỡ nóng và đỡ hao pin thì làm thế nào?

coinguondng

Bản v28 chạy mượt qúa, không biết về pin thì thế nào.
Tác giả làm ơn cho hỏi 1 chút: trên thanh thông báo khi kéo xuống có các nút bật tắt nhanh wifi, bluetooth, gps.. Mình muốn chỉnh sửa nó thì làm thế nào, muốn cho nó hiện các phần mềm mình vừa dùng thì làm thế nào ? ( recent app ).
À còn cái hiện % pin nữa. Thank !
muốn bật tắt nhanh trên thanh notification bạn vào Setting> CyanogenMod setting>Interface>Notification power widget tick vào Notification power widget sau do cuộn xuống dưới, vào widget buttons tick vào những nút bạn muốn hiển thị trên Notification, sau đó quay lại và vào widget button order để điều chỉnh thứ tự các nút. Còn nếu muốn hiển thị % pin thì Setting> CyanogenMod setting>Interface>Startus bar tweaks>Batery startus style và tick chọn vào Percentage. Muốn xem recen app bạn có thể sử dụng Go Launcher EX, nó có cả phần quản lý ứng dụng đang chạy rất OK, hoặc đơn giản là bấm giữ nút home để xem recen app. Ok, như vậy là xong xuôi, chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Bác làm sao mượt vậy ? Em vào màn hình home vuốt lên vuốt xuống thấy nó chạy giựt giựt sao ấy ? Có khi nó báo ứng dựng ICS Launcher .com gì gì đó quá trình ngưng đột ngột ? Vậy là bị sao hả bác ? Hay là e cài đặt sai cái gì hả ? Bác chỉ em cách cài đặt ICS Launcher với .

thì mình cũng down add-on về rồi cài đặt file apk bình thường thôi mà bạn :|
thấy chạy mượt hơn mấy launcher khác mình đã từng dùng, có các phím cảm ứng đặc trưng của Android 4.0 nữa nên rất thích :D

dumto

bản 27.0 mình vẩn down bình thường,sao bản 28.0 này mình down ko được,ko biết sao nửa,mod có thể cho lên line mediafire được ko,thank so much