• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

nobjtadjxega

thử cái hình vừa chụp luôn hehe
Mình đã tìm ra nguyên nhân,có lẽ do thư mục ảnh của mình nhiều quá,mình chuyển bớt qua thư mục khác thì lại chụp được.
Còn một vấn đề là thi thỏang mình cài ứng dụng hoặc khôi phục bằng titanbackup thì máy khởi động lại,phải tháo pin ra 1 lúc rồi mới cài lại đưọc ai bị giống mìh không,cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phụ nhé. (lần nào up room mình đều full wipe cả)

mrtuaans

Mình đã tìm ra nguyên nhân,có lẽ do thư mục ảnh của mình nhiều quá,mình chuyển bớt qua thư mục khác thì lại chụp được.
Còn một vấn đề là thi thỏang mình cài ứng dụng hoặc khôi phục bằng titanbackup thì máy khởi động lại,phải tháo pin ra 1 lúc rồi mới cài lại đưọc ai bị giống mìh không,cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phụ nhé. (lần nào up room mình đều full wipe cả)

nguyên nhân này đơn giản thôi, bạn up lại đúng cái ver bạn đang dùng và nhớ là 3 wipe hết nha, máy mình trc cũng cũng bị tình trạng như thế (mình wipe hết cài lại vô tư, nhưng tính mình cẩn thận nên mình task 29 hết luôn cho nó chắc keke)

khatc

Mình dang cài NDT MIUI DEVELOPMENT V35.1, muốn thử bản này có cần:
1.Máy phải HSPL 2.08.HSPL trước
2. Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF
3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg"
không vậy Bác.

mrtuaans

Mình dang cài NDT MIUI DEVELOPMENT V35.1, muốn thử bản này có cần:
1.Máy phải HSPL 2.08.HSPL trước
2. Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF
3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg"
không vậy Bác.
không cần đâu bạn ah, vì bạn đã cài HSPL, MAGLDR trước đó rồi, nếu bạn đã Task29 rồi thì mới phải cài HSPL... (cùng 1 tác giả cho nên thông số như nhau)
nên nhớ trc khi up thì hãy:
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache

duylenguyen

bản ICS của V27 bị lỗi force close khi chọn ICS 4.0 Launcher, lúc mới cài vào thì không sao nhưng khi lấy những wiget ra màng hình home thì bị, reboot lại vẫn không giải quyết được.

langthang262

bản ICS của V27 bị lỗi force close khi chọn ICS 4.0 Launcher, lúc mới cài vào thì không sao nhưng khi lấy những wiget ra màng hình home thì bị, reboot lại vẫn không giải quyết được.
Bạn nói rõ hơn xem nào, FC khi nào.
Mình đưa 1 đống Widget ra màn hình, cài đặt tuỳ chỉnh ICS Launcher đầy đủ mà có bị FC đâu

duylenguyen

Bạn nói rõ hơn xem nào, FC khi nào.
Mình đưa 1 đống Widget ra màn hình, cài đặt tuỳ chỉnh ICS Launcher đầy đủ mà có bị FC đâu
force close khi mình đưa wiget weather ra, đưa ra rồi thì bấm vào nút home bên dưới hay nút lui.. bằng cảm ứng mặt định của ICS là nó báo FC. reboot lại củng bị.

coinguondng

Bản nào cũng có thể dùng cLK mà bạn.
Reboot vào cLK Recovery, cài xong bản ROM cho MAGLDR, không reboot lại, flash tiếp cLK kernel là được mà bạn
link kernel của bác có đến 4 file, làm ơn chỉ cho mình biết phải flash file nào đây? Cám ơn nhiều.