• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

adnam007

Mình muốn hiển thị cái mở khóa hình tròn giống như hình ảnh minh họa (EVN Telecom 3G) như trên nhưng không biết chỉnh sao cả, các bạn có thể chỉ cho mình cách hiển thị ra giống vậy dc ko ạh. Tks!

langthang262

Mình muốn hiển thị cái mở khóa hình tròn giống như hình ảnh minh họa (EVN Telecom 3G) như trên nhưng không biết chỉnh sao cả, các bạn có thể chỉ cho mình cách hiển thị ra giống vậy dc ko ạh. Tks!
Bạn lên Maket download Agle Lock về dùng nhé

adnam007

àh quên, bạn cho mình hỏi thêm, mình có chép mấy file wallpaper 480x800 nhưng khi minh set wallpaper nó ko hiển thị hết cái hình mà nó chỉ chọn có 1 khung nhỏ và khi set thì nó phóng to khung đó nên hình nền bị bể mất, bạn chỉ giúp mình cách set đầy đủ hình bình thường với. Tks!

àh quên, bạn cho mình hỏi thêm, mình có chép mấy file wallpaper 480x800 nhưng khi minh set wallpaper nó ko hiển thị hết cái hình mà nó chỉ chọn có 1 khung nhỏ và khi set thì nó phóng to khung đó nên hình nền bị bể mất, bạn chỉ giúp mình cách set đầy đủ hình bình thường với. Tks!

có cái này nè bạn, thử xem

Wallpaper Wizardrii sẽ làm cho màn hình của bạn trở nên đẹp hơn theo phong cách của bạn. Tuy nhiên nó chỉ có thể đứng yên 1 chỗ chứ không thể di chuyển như khi mình thiết lập theo truyền thống. Cách sử dụng cũng rất dễ. Bạn mở Wallpaper Wizardrii lên và chọn 1 hình mình thích và nhấn nút SET. Nó sẽ có những kiểu thiết lập màn hình cho bạn chọn. Hay còn 1 cách khác nữa đó là bạn mở Gallery chọn 1 hình mà mình thích nhấn Menu -> Set As , khi này xuất hiện 1 khung màu xanh và nhiệm vụ còn lại là bạn chỉ việc kéo cái khung này ra sát ngoài cùng màn hình để lấy full hình.

Bạn có thể tải phần mềm Wallpaper Wizardrii miễn phí tại Market hay tại đây nhá :http://www.mediafire.com/?0v23y7dr0kxi10s

adnam007

mình cũng chọn kiểu gallery chọn hình và bấm menu\setas nhưng vẫn vậy bạn à, nó không cho mình kéo full hết dc. mới sáng nay up bảng v27 giờ thấy bảng v28 rồi, giờ down về up thử xem có được không vì mình thích set wallpaper bằng chính trong máy nó 'zin' hơn phải cài phần mềm thứ 3 bạn ạh.

langthang262

Để cài hình nền làm Wallpaper thì hình của bạn phải có kích thước là 960x800 nhé (vì nó sẽ chạy đều giữa các màn hình của desktop)
Còn hình 480x800 thì chỉ làm Lockscreen Wallpaper thôi nhé

black6688

Chào các anh em có muốn hỏi là máy em đang dùng nand android bản rom 2.3.2 nesúthd2 v2.2 nand máy em có cài recovery nhưng hình như là phiên bản cũ vậy giờ em muốn cài bản 28 này thì có phải lên phjên bản recovery mới không ak hay là em bỏ qua bước này ạk máy em cài malg113 và recovery hết rồi ạk

cho mình hỏi cách tắt chế độ sạc qua usb thế nào vậy, cứ cắm usb vào là nó lại báo sạc, xót pin quá cơ

langthang262

Chào các anh em có muốn hỏi là máy em đang dùng nand android bản rom 2.3.2 nesúthd2 v2.2 nand máy em có cài recovery nhưng hình như là phiên bản cũ vậy giờ em muốn cài bản 28 này thì có phải lên phjên bản recovery mới không ak hay là em bỏ qua bước này ạk máy em cài malg113 và recovery hết rồi ạk
Bạn cần kiểm tra xem dung lượng recovery có đủ không.
Tốt nhất là nên cài lại bạn ạ

bonbonhuydao

Sao em up V28 này kg thấy giao diện 4.0 vậy các bác ? Có bác nào chỉ e với . Có cần flash thêm cái gì nữa kg ?
Thanks all .