• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

bonbonhuydao

Ôi bản V29 này , thật là mướt mườn mượt các bác à , hơn hẳng các bản Version khác , đúng là tối ưu tốc độ rom quá là good :D Còn pin thì để xem sao , mới up xong chưa test pin !
Thanks bác langthang nhé :D

tuanhung0911

Ghét bác "bonbonhuydao" quá đi thôi. ngồi chờ bác sỹ khám bệnh và kê đơn cho trường hợp của em mà bác cứ khen V29, làm em chảy hết nước miếng rồi :-??

tuanhung0911

Em cài lại bản 2.3.4 cũ trước đây thì lại chạy bình thường. Vậy lỗi khi cài bản 29 ở đâu vậy ta???? ~X( ~X( :-?

bonbonhuydao

Ghét bác "bonbonhuydao" quá đi thôi. ngồi chờ bác sỹ khám bệnh và kê đơn cho trường hợp của em mà bác cứ khen V29, làm em chảy hết nước miếng rồi :-??
Theo em nghĩ kg phải hư main gì đâu , chắc là do bác up sai cách hay gì đó , còn về nói đúng lỗi thì mình cũng kg rành lắm , bác nên pm bác langthang hỏi thử xem . Bây giờ bác flash lại rom đi , bác nhớ là Wipe tất cả hết đi , có 4 cái để Wipe đó , khi bác chọn mục 8 AD recovery , sẽ có 2 cái Wipe data/reset recovery và Wipe cache , xong rồi bác vào advance , sẽ có thêm 2 cái wipe , wipe Davik và Wipe battery . Bác thử xem , trình em chỉ biết nhiêu đó à , bác thông cảm nha !

tuaneti

một tin buồn thật là buồn là Em HD2 của mình đã bị chết khoảng 0.8 cm2 cảm ứng góc trên bên trái, Bực quá cơ, Mỗi khi muốn " Sờ " Đến chỗ đấy là em nó cứ " TRơ " Ra, Chẳng có cảm giác gì !

tuanhung0911

Em đã wipe thử hết rồi mà k đc. Nhưng khi cài 2.3.4 thì vẫn ngon lành. Như vậy em dự là k phải lỗi flash rom. Để em thử lại lần nữa xem

tuaneti

đứng im rất lâu, em tháo pin ra cài lại cũng vậy. Bác thử đoán bệnh xem. Thanks bác

Bệnh đứng im đó có mấy trường hợp như sau :

- Upgrade Rom từ Version thấp lên cao mà không Wipe, Tốt nhất là Wipe Full hoặc Task29
- Partition system ya không đủ lớn, Chia lại

Làm lại thử xem !

tuanhung0911

chia bùn với bác "Tuaneti". bác bị sau khi cài V28, 29 à? Em vẫn đang loay hoay cài mà chưa được. Nghe tin bác em thấy "no no" mới chít chứ :-??

tuaneti

chia bùn với bác "Tuaneti". bác bị sau khi cài V28, 29 à? Em vẫn đang loay hoay cài mà chưa được. Nghe tin bác em thấy "no no" mới chít chứ :-??

Không phải ! Mới phát hiện thui, Yên tâm là Rom không làm chết được cảm ứng, Cách đây mấy hôm mình có Rơi bịch một nhát xuống đất, Chắc ngỏm do cú va chạm đó, Nhưng nói chung là vẫn chịu đựng đuợc, Chỉ hơi bực tý thôi, Khi nào có Thóc là lụm lấy cái màn khác hoặc biết đâu lại lên đời luôn !

bonbonhuydao

một tin buồn thật là buồn là Em HD2 của mình đã bị chết khoảng 0.8 cm2 cảm ứng góc trên bên trái, Bực quá cơ, Mỗi khi muốn " Sờ " Đến chỗ đấy là em nó cứ " TRơ " Ra, Chẳng có cảm giác gì !
8 xị hay 1 chai gì đó cái cảm ứng đấy bác . Còn kg bác cứ để vậy mà xài , khi nào sờ vào em nó , mà em nó kg còn chổ nào cảm giác nữa thì bác đưa em nó đi phẩu thuật :D

tuanhung0911

Em cũng lại có tin buồn đây ợ: Em làm các thao tác có thể và rồi nó không nhận thẻ nữa. Giờ k boot hay làm đc j nữa. Em đang tìm cách cho về WM6.5 rùi cài lại xem có đc k. Tình hình em nó ra sao em sẽ báo cáo. Các bác có phát kiến gì thì nhắn nhủ cho em nhé

bonbonhuydao

Ax coi chừng đi die cái thẻ ? Chơi thẻ xịn xịn tí bác à . Em nghĩ bác nên nhờ cao thủ nào rành về root + recovery + up rom làm dùm cho bác , khi đấy bác xem qua người ta làm , coi mình sai ở bước nào , rồi rút kinh nghiệm cho lần up rom sau ! Chứ bác mà flash tới flash lui hoài thì coi chừng CPU nó ngủ luôn đấy .

MINH19051991

đ1ung là muốn cài thành công thì cần phải wipe, nếu ko wipe thì cài ko thành công đâu, mình thử rồi

lungtung

Ôi bản V29 này , thật là mướt mườn mượt các bác à , hơn hẳng các bản Version khác , đúng là tối ưu tốc độ rom quá là good :D Còn pin thì để xem sao , mới up xong chưa test pin !
Thanks bác langthang nhé :D
Bản 28 cũng mượt và nhanh lắm, mình không phân biệt được sự khác nhau giữa 28 và 29. Để xem pin thế nào nữa.

hungpham1989

Em cài lại bản 2.3.4 cũ trước đây thì lại chạy bình thường. Vậy lỗi khi cài bản 29 ở đâu vậy ta???? ~X( ~X( :-?

Bạn dùm Task29 đi cho nó sạch sẽ rồi làm lại. Mình vừa cài v29, đang backup lại chưa trải nghiệm nhưng v28 chạy rất OK.

Hưng Phạm

hungpham1989

Ai cho mình hỏi có cách nào làm tăng dung lượng cái vùng nhớ SD card (a2sd) mình thấy trong titanium backup ko? Cài chương trình nó cứ vào đó mà có 150MB nên cài được ít quá!

tuanhung0911

em cài lại Rom thì máy nó toàn báo lỗi kết nối, cài lại MAGLDR113 thì nó báo không có file Reader. Máy tính thì vẫn nhận thẻ bình thường ~X(hic hic

Chỉnh sửa cuối: