• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

letinhclover

lap sim dcom cua viettel van ko nhan.bac langthang co cach gi lam cho no nhan sim dcom dc ko vay.em thich ban nay qua nhung ko lap dc sim 3g bat tien qua.sorry mod em on bang hd2 ko biet go tieng viet

bekieukoyeu

Đợi chờ là hạnh phúc nhưng đợi để ăn được miếng bánh kem này có vẻ không khác là mấy so với ăn mầm đá :))
P/s: Mình dùng V30.0 từ khi bắt đầu có đến giờ ổn vô cùng. Không có một lỗi gì hết (wifi hotspot, wifi, 3G, GPS, cuộc gọi, pin ...) đều ngon lành. Chắc do vậy nên bác Langthang không ol để thời gian còn cày kéo tránh tình trạng anh em phải ngồi ăn mầm đá quá lâu. :-?

Đợi chờ là hạnh phúc nhưng đợi để ăn được miếng bánh kem này có vẻ không khác là mấy so với ăn mầm đá :))
P/s: Mình dùng V30.0 từ khi bắt đầu có đến giờ ổn vô cùng. Không có một lỗi gì hết (wifi hotspot, wifi, 3G, GPS, cuộc gọi, pin ...) đều ngon lành. Chắc do vậy nên bác Langthang không ol để thời gian còn cày kéo tránh tình trạng anh em phải ngồi ăn mầm đá quá lâu. :-?

bản cm7 hình như hay bị lỗi camera thì phải, mình dùng dc 1 chút là hiện thông báo và thoát ra ngòai, sau đó ko thể vào dc phải reset lại, đến bản 30.1 này ko biết bị lỗi gì hay xung đột giữa các phần mềm mình cài ko mà vào ko dc cứ báo lỗi và reset lại cũng ko dc, mình phải cài phần mềm camera khác thì chạy rất ok, ko hề bị gì nhưng ko có quay phim chỉ có chụp thui, bạn biết phần mềm camera nào hay vừa chụp vừa quay phim ko chỉ mình với, thanks rất nhiều.

langthang262

bản cm7 hình như hay bị lỗi camera thì phải, mình dùng dc 1 chút là hiện thông báo và thoát ra ngòai, sau đó ko thể vào dc phải reset lại, đến bản 30.1 này ko biết bị lỗi gì hay xung đột giữa các phần mềm mình cài ko mà vào ko dc cứ báo lỗi và reset lại cũng ko dc, mình phải cài phần mềm camera khác thì chạy rất ok, ko hề bị gì nhưng ko có quay phim chỉ có chụp thui, bạn biết phần mềm camera nào hay vừa chụp vừa quay phim ko chỉ mình với, thanks rất nhiều.
Lỗi này lạ nhỉ.
Bạn có thể dùng LG camera trên Maket

bonbonhuydao

Uả có lỗi này nữa à ? Mình xài các bản Version 2.3.7 này , có thấy lỗi camera gì đâu ? Bạn xem lại xem , khi up rom có wipe hết chưa .

bocapdo11

Công nhận dùng sướng thậy, nhanh, mượt.. Tiếc là lỗi wifi hotspot.

trở lại bản 29 đi bạn, sẽ ko có lỗi đó nữa :D

Em thử các bản ( hiện dùng v29 như bác chỉ) mà chưa bao giờ dùng đc wifi hotspot dù đt đã tìm thấy mạng của lap và thông báo đã kết nối, tín hiệu tuyệt vời nhưng biểu tượng wifi gần cột sóng đt vẫn chỉ màu trắng chứ ko có vạch xanh báo tín hiệu.
Bác biết cách khắc phục ko chỉ giúp em với.

mình up nhiều bản cm7 rùi đó, hầu như bản cm7 hay miui nào ra mình cũng đã up ít nhất 1 lần nhưng bên miui thì ko bị mà cm7 thì hầu như bản nào cũng bị, vấn đề ít hay nhiều, nếu camera máy mình bị lỗi thì khi cài những phần mềm camera khác cũng sẽ bị nhưng hoàn toàn ko có khi dùng phần mềm camera khác như angel camera mình mới cài trên mảket dùng rất ok ko hề bị lỗi nhưng mỗi tội ko có quay phim :((. Mình up rom mới thì thường mình up về win6.5 sau đó mới up android cho nó xoá đi những cái trong bản rom cũ android mà vẫn bị, riêng bản 30.1 này là nặng hơn, ko vào dc cứ báo lỗi buộc dừng đột ngột...

Em thử các bản ( hiện dùng v29 như bác chỉ) mà chưa bao giờ dùng đc wifi hotspot dù đt đã tìm thấy mạng của lap và thông báo đã kết nối, tín hiệu tuyệt vời nhưng biểu tượng wifi gần cột sóng đt vẫn chỉ màu trắng chứ ko có vạch xanh báo tín hiệu.
Bác biết cách khắc phục ko chỉ giúp em với.
Theo mình thì hình như bản Miui bắt wifi mạnh hơn cm7 1 chút thì phải vì khi dùng miui cột wifi đa phần là hiển thị full nhưng cm7 thì mất 1 gạch ( thỉnh thoảng cũng full) còn về bạn nói bị vậy thì ko biết trước đây bạn dùng các bản rom khác có bị ko, nếu ko thì bạn thử quay về bản rom nào trước đó ko bị lỗi xem ok ko rồi sẽ biết nguyên nhân mà, chúc bạn may mắn.

bonbonhuydao

Em thấy camere & wifi , xài ngon lành cành đào , chẳng thấy lỗi như các bác nói . Chắc có nguyên nhân gì đó , các version CM7 2.3.7 này , em xài bản nào cũng kg thấy 2 lỗi đó .

AnhPC

Bản mới V31 này mình ko đồng bộ được tài khoản gmail vào hix, add acc vào mà vào mail, danh bạ trắng tinh, chẳng kéo đc gì về hix!
Bác nào chỉ giúp các fix lỗi này với!

lucky000

bản này em cài vào vẫn không Root được,muốn tắt mấy cái chương trình mặc định khi khởi động mà khó quá.Xin các cao thủ giúp đỡ với

nobjtadjxega

ai chỉ mình cách khắc phục lỗi trên voi