• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

lungtung

Không hiểu sao Mình phát wifi thì ipad 2 nhận được nhưng không vào mạng được, vào thử trên hd2 thì ngon lành. Bác nào test thử gúip mình với. Thanh !

tamdoan113

Các bác cho e hỏi bản v29 bi lỗi bluetooth đúng không ah. Hồi trườc em dùng bản rom miui bluetooth vẩn dùng bình thường nhưng hôm qua e tast 29 lại và up lại bản rom v29 này khi bắn bluetooth thi bi FC. Các bro có cách nào khắc phục k chỉ dùm e với.

lungtung

Bản v 30.1 bị lỗi wifi hotspot thì phải, langthang kiểm tra sửa giúp mình với, dùng bản này kết quá mà lại lỗi đúng cái mình hay dùng ( mình dùng trên clk )
Mà cũng lạ, bình thường mình hay tắt 3g và chỉ dùng 2g, tắt luôn kết nối mạng. Đến khi muốn vào mạng thì chuyển sang 3g và bật data nhưng không vào được mạng, phải bật thêm cái wifi hotspot lên mới vào được.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Lâu không thấy tác giả vào nhỉ, có bạn nào bị cái lỗi giống mình ở trên và biết cách khắc phục không nhỉ.
Đã quay về bản 30 vẫ bị lỗi như trên.

Chỉnh sửa cuối:

bonbonhuydao

Lâu không thấy tác giả vào nhỉ, có bạn nào bị cái lỗi giống mình ở trên và biết cách khắc phục không nhỉ.
Đã quay về bản 30 vẫ bị lỗi như trên.
Bác langthang lại đi du lịch rồi :D
Bạn qua bên xda HD2 ấy , vào topic của bác ấy là sẽ gặp à !

nhan_bksg

Cũng mất tích rồi bạn ạ, mình truy lùng sang topic rom này ở xda nhưng cũng không bắt được.
bạn fix thê này nhé đây là lỗi file sever.jar đó bạn...mở bạn rom cũ lên nhé...lấy file sever.jar chép đè lên bản rom mới..file đó ở trong system/framework/sever.jar nhé...còn ko thì lấy file fix bất kỳ nhé,xóa hết để lại file boot and meta-inf ,system/framework/sever.jar nhé,rồi chép file sever.apk vào,flash như rom nhé...nhớ là file framework chỉ có mình file sever.apk nhé

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Mà cũng lạ, bình thường mình hay tắt 3g và chỉ dùng 2g, tắt luôn kết nối mạng. Đến khi muốn vào mạng thì chuyển sang 3g và bật data nhưng không vào được mạng, phải bật thêm cái wifi hotspot lên mới vào được.

Minh ko bị như bạn, chuyển sang 3g và bật data vẫn vào được mạng Bình thường, không cần bật wifi hotspot , mình dùng Magld .;;)

bạn fix thê này nhé đây là lỗi file sever.apk đó bạn...mở bạn rom cũ lên nhé...lấy file sever.apk chép đè lên bản rom mới..file đó ở trong system-app nhé...còn ko thì lấy file fix bất kỳ nhé,xóa hết để lại file boot and meta-inf ,system-app nhé,rồi chép file sever.apk vào,flash như rom nhé...nhớ là file app chỉ có mình file sever.apk nhé

Trong system-app không thấy file sever.apk :-/

langthang262

Cũng mất tích rồi bạn ạ, mình truy lùng sang topic rom này ở xda nhưng cũng không bắt được.
Có đi đâu đâu mà mất tích :)
Chẳng qua mấy hôm rồi CM team không ra bản mới nên không có để cập nhật thôi.
Chắc đang tập trung vào ICS hết rồi, mọi người cứ bình tĩnh nhé

nhan_bksg

Có đi đâu đâu mà mất tích :)
Chẳng qua mấy hôm rồi CM team không ra bản mới nên không có để cập nhật thôi.
Chắc đang tập trung vào ICS hết rồi, mọi người cứ bình tĩnh nhé
đã có bản cm9 rồi mà của samsung galaxy s bác ah......

nhan_bksg

Minh ko bị như bạn, chuyển sang 3g và bật data vẫn vào được mạng Bình thường, không cần bật wifi hotspot , mình dùng Magld .;;)

Trong system-app không thấy file sever.apk :-/
sory bạn mình nhầm nhé ở framework/sever.jar nha

lungtung

Bạn nào có clk kernel tytung r14 cho mình xin ( không phải bản trên bài 1 của langthang nhé )
Mình đã down ở đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1258110
Nhưng không hiểu sao nó không chạy được, cứ vào den hình con robot là chạy ở đó mãi mà không vào android, mình cài lại cái kernel của langthang thì lại chạy ngon lành. Dùng cái clk đúng là bực thật. Mình back up trong recovery, giờ restore nó bắt phải up kernel.
Bạn nào có kernel seader bản clk cho mình luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

bạn coppy thế nào
Mình dùng root explorer copy đè rồi set quyền bạn ạ. Chắc y bạn là thay trước khi cài phải không? Mình lười cài lại rom nên copy trên đt thôi.
Trước mình dùng bản Core Droid 1.6 có sense mà thấy ăn pin ít hơn mấy bản này, ở mấy bản này dòng nó 6 , 7 khi chờ, bản sen thì có 2 v3 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

Mình dùng root explorer copy đè rồi set quyền bạn ạ. Chắc y bạn là thay trước khi cài phải không? Mình lười cài lại rom nên copy trên đt thôi.
Trước mình dùng bản 1.6 có sense mà thấy ăn pin ít hơn mấy bản này, ở mấy bản này dòng nó 6 , 7 khi chờ, bản sen thì có 2 v3 thôi.
copy thế dễ lỗi lắm,bạn dùng thử bản này xem pin trâu đấy http://www.pdaviet.net/showthread.p...e3.5-2.3.5-v2.5-(TEAM-BLUE-DROID)-by-Dansta34.