• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

luutrupvc

bạn có ứng dụng FM hẹn giờ tắt như myMIUI không bạn. Bản 2.5.18 không thấu play store bạn ạ.

hungpham1989

MIUI xài rất tốt, chỉ có cái bực mình là sóng yếu kinh khủng, nếu mà khắc phục được thì gần như là hoàn hảo.

atulaphan

đúng vậy . chả hiểu sao lại thế nữa. tạm thời các bạn cài 2.5.11 rồi back up app ch play nhé.

bạn lấy ngay file play store add vào 2.5.18 trước khi up, hoặc bạn nào đã up 2.5.18 rồi thì tìm file apk về cài vào, còn nếu nó ko cho cài thì add vào một file fix nào đấy rồi flash la ok.

luutrupvc

Bạn ơi, Mình lấy FM.apk của rom langthang262 bõ vào 2.5.18 rồi flash có được không, chứ cài file apk từ file manager thi không được.

Bạn ơi, Mình lấy FM.apk của rom langthang262 bõ vào 2.5.18 rồi flash có được không, chứ cài file apk từ file manager thi không được.

sau khi cài 2.5.11. bạn cài đặt root exploer. rồi vào app trong system copy các file. APK lại. có đủ trong ấy. mình ko để ý nữa. vì sài miui lâu rồi mình có dùng maket nữa đâu ( có chức năng back up/tools các bạn cài đặt các app hoàn chỉnh, trước khi flash rom mới, các bạn chạy back up: có chức năng lưu tin nhắn, cuộc gọi, giao diễn và tất cả các app tùy bạn chọn click...). Nhưng đừng back up all system nhé, chỉ nên back up sms, cuộc gọi, giao dien thoi. cho nó đở mất công.
đó là 1 tiện dụng của miui. nên tận dụng tối đa chứ. hè

luutrupvc

Hỏi bạn cái này nhé. Ví dụ như mình đang xài bản rom miui 1.5.11, bây giờ có bản mới 1.5.18, cài lại như từ đầu thì bình thướng, nhưng mình muốn update nó ngay trong bản mình đang sử dụng để giử toàn các dữ liệu cũng như các app mà mình đã sắp xếp trên màn hình mà mình hay làm để dễ tiện sử dụng. nhờ ban tư vấn. Thanks

luutrupvc

MIUI xài rất tốt, chỉ có cái bực mình là sóng yếu kinh khủng, nếu mà khắc phục được thì gần như là hoàn hảo.

Hiện mình đang xài bản miui ics 2.5.18 thấy sóng rất tốt, xài 3 ngày rồi mà chưa thấy trục trặt gì

Để khỏi tải lại app. Các bạn vào back up/ tools. Rồi chọn các app cần lưu.
Sóng tốt với miui ics. Chỉ mymiui sóng ko dc tốt nếu đi xa thành phố.
Bạn nào thích mượt mà dùng mymiui. Thích cái mới dùng miui ics.

khatc

Hỏi bạn cái này nhé. Ví dụ như mình đang xài bản rom miui 1.5.11, bây giờ có bản mới 1.5.18, cài lại như từ đầu thì bình thướng, nhưng mình muốn update nó ngay trong bản mình đang sử dụng để giử toàn các dữ liệu cũng như các app mà mình đã sắp xếp trên màn hình mà mình hay làm để dễ tiện sử dụng. nhờ ban tư vấn. Thanks

Bạn thử : trước khi cài rom mới chỉ "Wip davik cache". Đừng Wip data và Wip cach partition.

longlb01

28.5 myMIUI_v14_b3 Bản này tuyệt vời . Bạn nào cho mình xin tiếng Việt dùng cho bản này với.Xin cám ơn !

tranminh0208

cho mình xin bản tiếng việt bản v.14 hoặc có thể hướng dẫn cho mình tự cài đc ko chủ thớt ơi. cám ơn bạn nhiều nha

cho mình xin bản tiếng việt bản v.14 hoặc có thể hướng dẫn cho mình tự cài đc ko chủ thớt ơi. cám ơn bạn nhiều nha

Để có tiếng việt cài thêm multilanguage. Vì làm việc trên nền java. Nên mình chưa tìm hiểu hết.
Bạn có tg tìm hiểu thêm nhé

tidu2791

bác cho em hỏi bản KEN MIUI ROM V0.4 cái phần giao diện sao k vào trag cả Google play mà vào trang nào của bọn tàu vậy:(( khó chịu quá, tải themes trên google play về cũng k cài đc huhu

bác cho em hỏi bản KEN MIUI ROM V0.4 cái phần giao diện sao k vào trag cả Google play mà vào trang nào của bọn tàu vậy:(( khó chịu quá, tải themes trên google play về cũng k cài đc huhu
Rom MIUI là của TQ nên nó vào trang của TQ là đương nhiên. Còn các theme thì mỗi kiểu rom có dạng theme riêng mà nên nếu không đúng theme dành cho rom MIUI thì không thể tương thích với rom MIUI.

luutrupvc

Xưa nay mình cài bản rom MIUI ICS 2.5.18, bây giờ mình cài lại Bản 28.5 myMIUI_v14_b3 mình thấy tôc độ mở các ưng dụng nhanh lắm. Tuy nhiên bản này mà có thêm sofkey nữa cho đở bấm phím cứng thì hay biết mấy.

saube7610_sg

Xưa nay mình cài bản rom MIUI ICS 2.5.18, bây giờ mình cài lại Bản 28.5 myMIUI_v14_b3 mình thấy tôc độ mở các ưng dụng nhanh lắm. Tuy nhiên bản này mà có thêm sofkey nữa cho đở bấm phím cứng thì hay biết mấy.
pin thế nào vậy bác?ah,bác có thể sử dụng Zmooth hoặc Button Savior để đỡ cho phím cứng.

saube7610_sg

Hic, sao bản myMIUI_v14_b3 không có soft Email vậy bác chủ?Chỉ có Gmail k ah.Mình muốn tìm soft này cài thêm thì lấy ở đâu vậy?

Chỉnh sửa cuối: