• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

Các bác cho em hỏi, e cái mấy cái camera lên nhưng mà chỉ dùng được một cái, những cái còn lại muốn xóa đi nhưng không xóa được, em vừa cải bản miui ics 2.5.11.
Mấy cái camera. Lên 4.0 của miui ics thi chỉ nhận camera miui.bạn cài thêm để có cái camera full màn. Muốn gỡ thì vào permission/tools. Gỡ bt.

Mình thấy google map hay đấy chứ. Việc chạy map đồ họa cao càng hao pin. Mình thường xuyên dùng gm dẫn dường. Rất ổn.

chú ý nào.
Để xóa cái báo cáo data usage ... và xóa các app ko cần thiết. Chúng ta làm như sau.
Cài root explorer. Vào system. Nhớ đã chuyển mount r/w là r/o nhé.
Rồi xóa đi các app ko cần thiết: tải về, upload, trình duyệt...và để làm mất cái báo cáo dât hình tam giác ta xóa monitor...đi nhé./COLOR]

luutrupvc

Bạn ơi. Mình cài bản miui 2.5.11 sử dụng được 2 ngày thình linh tự tắt nguồn, khi mở lên thì xuất hiện chữ htc đứng hoài. Rút cuộc mình phải cài lại. Lý do tai sao vậy bạn.

Bạn ơi. Mình cài bản miui 2.5.11 sử dụng được 2 ngày thình linh tự tắt nguồn, khi mở lên thì xuất hiện chữ htc đứng hoài. Rút cuộc mình phải cài lại. Lý do tai sao vậy bạn.
Bạn vào lại recevery. Roi wipe date. Sau đó reboot now. Rồi vào persission/tools chính là nâng cao/ tools và làm theo hd.
Nó kd lại có thể do ngốn ram ko giải phóng dc. Bạn nên ktra dung lượng sau khi cài nhé.

luutrupvc

Bạn vào lại recevery. Roi wipe date. Sau đó reboot now. Rồi vào persission/tools chính là nâng cao/ tools và làm theo hd.
Nó kd lại có thể do ngốn ram ko giải phóng dc. Bạn nên ktra dung lượng sau khi cài nhé.

Kiểm tra dung lượng ở chỗ nào vậy bạn. Mình wipe date rồi Flash lại từ đầu hả.

luutrupvc

Bạn ơi mình cũng thường hay up rom mới để test. Mỗi khi up rom khác mình đều thực hiện Task29, Cài MAGLDR rồi Repartition, xong rồi mình vào Recovery để flash. Vậy mắc công quá. Bây giờ mình làm như thế này được không, bạn chỉ thêm. Bây giờ mỗi khi up rom mới mình vào Recovery rồi thực hiện Wipe Data/Factory Reset, xong rồi mình up rom. Vậy có ảnh hưởng gì không bạn.

Việc cài lại từ đầu như bạn chỉ hợp với ai thích rom ổn định thôi.
Còn anh em mình. Chỉ cần 3 bước w d, w pas, và w cache như hd. Sau đó flash rom.
Bạn cứ thế mà làm. Mình thường xuyên thay dổi rom. Để rom.zip trong thẻ lúc nào fdooir gió là flash.

Còn anh em mình. Chỉ cần 3 bước w d, w pas, và w cache như hd. Sau đó flash rom.
Bạn cứ thế mà làm. Mình thường xuyên thay dổi rom. Để rom.zip trong thẻ lúc nào fdooir gió là flash.

luutrupvc

Bạn ơi, mình Wipe Data/Factory Reset không làm mất bản rom củ, còn minh flash rom mới thì cài đè lên rom củ phải không bạn.
Mình làm thế nào để vào recovery thực hiện các bước để xóa sạch các ứng dụng đã cài củng như bản rom trước đó chứ không sử dụng Wipe(task29)

luutrupvc

Nhờ bạn giúp. Ứng dụng thu âm Sound Recorder trên miui 2.5.11, mình mớ nó báo Internal application error. Không ghi âm được. Có cách nào sửa lỗi này không bạn. Cảm ơn.

ezcom

Cho mình hỏi đối với miui ics để nâng cấp từ miui ics 2.5.11 lên 2.5.18 mình download file update.zip trên trang http://miuiandroid.com về flash , thì như thế có được không?

kira152

cài ICS 4.0.4 xong bộ nhớ trong ít quá, có cách nào mở rộng bộ nhớ để cài ứng dụng không bác chủ

cài ICS 4.0.4 xong bộ nhớ trong ít quá, có cách nào mở rộng bộ nhớ để cài ứng dụng không bác chủ
có hướng dẫn chia thẻ và dùng a2 sd ở trang 1 ấy bạn. nếu ko bạn vào maket tải app 2sd về dùng nhé. giao diễn hoàn toàn bằng tiếng việt. app nào chuyển qua thẻ được bạn cho qua thẻ. là ok

đúng rồi. sau khi chia thẻ nó là ext 3. flash ext4 để được hổ trợ.
lưu ý sẻ mất hết giữ liệu khi chia thẻ nhé.

cái này Hardware Video encoding in camcorder for ICS
là cái gì bạn.
hộ trở cho video nhưng chưa cần đâu. với miui ics từ mới chỉ 5.4 xem video flash tốt. còn các bản trên chưa thật nuột với flash video trực tuyến. nhưng xem phim hd bằng app thì vô tư.