• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

crazybadboy

ko cần up xuống bạn à. cáp kết nối bị tiếp kém thôi. bạn thay cáp mới đi. v14 còn nhanh và mượt hơn, và ko có báo lỗi dung lượng như status bar của miui ics đâu, mình đã chỉnh nhiều lần nhưng vẫn chưa bỏ được chức năng quản lý lưu lượng 3G của ics nhưng mymiui ko có cái này nền bạn yên tâm.
cảm ơn bạn nhiều lắm lắm

crazybadboy

thanks so much

ko cần up xuống bạn à. cáp kết nối bị tiếp kém thôi. bạn thay cáp mới đi. v14 còn nhanh và mượt hơn, và ko có báo lỗi dung lượng như status bar của miui ics đâu, mình đã chỉnh nhiều lần nhưng vẫn chưa bỏ được chức năng quản lý lưu lượng 3G của ics nhưng mymiui ko có cái này nền bạn yên tâm.
cảm ơn bạn nhiều lắm lắm hihi

luutrupvc

bạn vào download/tools. ấn menu, nó sẻ hiện lên setting. bạn chọn bỏ cái tick đi. là ok. cái này là giới hạn dung lượng tại về. rom nó mặc định để 1M.
Thành viên cấp 1

vẫn kết nối bình thường mà. nó khi cắm kết nối, màn hình sẻ hiện lên chọn usb bên trái-chỉ sạc bên phải. bạn chọn bên trái là ok[/Q
Làm như bạn hướng dẫn mình download được rồi, tuy nhiên mình vẫn không kết nối thẻ nhớ được qua vi tính bạn ạ.

luutrupvc

Bạn ơi. mình thực hiện như bạn hướng dẫn đã download được rồi, cảm ơn nhiều nhé. Tuy nhiên thẻ nhớ vẫn không kết nối được với máy tính bạn ạ.
Bạn ơi. Có khi nào mình cài sofkey bị ảnh hưởng không?

Chỉnh sửa cuối:

luutrupvc

Làm theo hướng dẫn của bạn mình download được rồi. Cảm ơn nhiều nhé. Tuy nhiên không thấy xuất hiện chọn usb như bạn chỉ. Có khi nào cài sofkey bị che lấp không bạn

Làm theo hướng dẫn của bạn mình download được rồi. Cảm ơn nhiều nhé. Tuy nhiên không thấy xuất hiện chọn usb như bạn chỉ. Có khi nào cài sofkey bị che lấp không bạn
ko che đâu. softkey nó ở phía dưới màn hình. bạn khởi động lại pc. và kiểm tra cap kết nối nhé. cáp của hd2 giống hệt của nokia, samdung. bạn có thể tìm thêm 1 cái cap ngắn 10cm của nokia để kiểm tra lại.

luutrupvc

Bạn ơi Mình cài sofkey trên MIUI ICS 2.5.11, bây giờ mình muốn gở nó ra thì làm bằng cách nào hả bạn.

luutrupvc

Bạn duongphuongdong2009 ơi. Sau khi không xuất hiện bản đồng ý kết nối usb, mình cài lại không có softkey thì xuất hiện bản kết nối usb, Mình thấy không có softkey uổng quá, mình flash vào lại thì không xuất hiện. Vậy là lỗi do softkey rồi, làm sao khắc phục hả bạn.

luutrupvc

Sorry. Được rồi bạn ơi. do mình cài nhầm softkey 2.5.27. Cảm ơn mọi người nhé.

nnq_mm

Hic, bản 16/5 không vài vietmap được, nó nhận là 320*480, làm sao chỉnh lại cho đúng đây, em có xài soft key

thanhsontdt

Các bác cho em hỏi, e cái mấy cái camera lên nhưng mà chỉ dùng được một cái, những cái còn lại muốn xóa đi nhưng không xóa được, em vừa cải bản miui ics 2.5.11.