• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

Cảm ơn các bạn nhiều lắm. Mình đã cài được rồi. Tuy nhiên không hiểu lý do gì mà lên Market Android (Store Play) không tải được ứng dụng, nó báo cần Wifi nhưng mình xài 3G. bạn chỉ giúp. Cảm ơn.
Đây là do hạn chế dung lượng 3G trong tải về( download). Bạn vào biểu tượng download có mũi tên màu xanh. Rồi bỏ kick đi là ok.
Lỗi ko tắt bật wifi, bắt sóng 3g ko đc. Bạn flash kernel 2.3 là ok.
sáng mai mình sẻ onl ..see you
CÓ 1 LỖI CHƯA CHỈNH DC LÀ XEM VIDEO VỚI 2.5.11 BỊ NHIỄU HÌNH, VỚI 4.0.4 MIIU ICS THÌ VẬY. NHƯNG 4.0.3 THÌ OK. LỖI NÀY SẺ SỚM DC KHÁC PHỤC THÔI
với kernel mới miui ics đở nóng máy hơn, do vậy đở tiêu pin.

Chỉnh sửa cuối:

luutrupvc

Bạn ơi. Bản MIUI 2.5.11 so với bản NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.1 có gì hơn không bạn.

saube7610_sg

Các bản của bác chủ post toàn là MAGLDR không ah?Muốn xài Clk thì phải cài thêm gì nữa?Cho hỏi mình muốn xài thử ICS, bản ICS bác post cũng Magldr luôn ah? K biết các phần mềm có xài được trên ICS nhiều k?
Cám ơn bác trước nhé!

Các bản của bác chủ post toàn là MAGLDR không ah?Muốn xài Clk thì phải cài thêm gì nữa?Cho hỏi mình muốn xài thử ICS, bản ICS bác post cũng Magldr luôn ah? K biết các phần mềm có xài được trên ICS nhiều k?
Cám ơn bác trước nhé!
Đây là bản rom All in One nên bạn phải lựa chọn MAGLDR Recovery hay cLK Recovery, HD2 EU hay TMOUS trong quá trình cài rom. Hiện tại đa số các ứng dụng hay game đã chạy tốt trên ICS rồi nhé.

Đây là lỗi của t. Ko nói rõ mag hay clk. Nhưng bác Dung đã nói hổ mấy lần rồi mà.
Các app ics gần như có đủ. Mình thích cái camera full màn hình của miui. Nên có cho thêm vào mục các danh sách camera khi lên 4.0. Để cài thêm.
Với miui ics 2.5.4 thì video ổn, còn 2.5.11 thì với kernel mới nên bị nhiễu hình.
Sẻ sớm ổn thôi, cái chính là máy đở nóng hơn nhiều, khả năng định vị và dẫn đường với gm 6.7 tốt.

saube7610_sg

Bác Dũng nói về Rom ICS phải không? Thế còn Rom GB ( myMIUI của bác chủ)? Cám ơn bác đã trả lời em ah!Em đang xài bản MIUI.us 2.4.13, xài cũng ổn định, tuy nhiên hơi hao pin. Định để xài luôn mà giờ ngứa ngáy muốn up rom quá!

nnq_mm

chẳng biết ai cài đc bản 16/5 ics chưa, toàn thấy confirm link ko tải được. mình cũng thử tải mấy lần ko đc, hướng dẫn dễ nản quá. bác chủ có thể gom link lại được không

luutrupvc

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi cái này tý: Mình thích thử một số rom để thay đổi không khí sau những ngày làm việc. Mình làm như thế này được không. Ví dụ Mình cài rom NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.1 sau đó vào menu magdlr mình chọn backup toàn bộ và giữ trên thẻ nhớ. Sau đó mình cai bản MIUI ICS 2.5.11 rồi mình vào magdlr cũng backup như vậy và được lưu giữ ở thẻ nhớ.
sau thời gian xài mình ưng xài lại bản NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.1 thì minh lại vào magdlr restore lại, và tương tự mình muốn đổ sang miui ics. Mỗi lần restore lại mình chỉ wipe data thôi không được không.

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi cái này tý: Mình thích thử một số rom để thay đổi không khí sau những ngày làm việc. Mình làm như thế này được không. Ví dụ Mình cài rom NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.1 sau đó vào menu magdlr mình chọn backup toàn bộ và giữ trên thẻ nhớ. Sau đó mình cai bản MIUI ICS 2.5.11 rồi mình vào magdlr cũng backup như vậy và được lưu giữ ở thẻ nhớ.
sau thời gian xài mình ưng xài lại bản NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.1 thì minh lại vào magdlr restore lại, và tương tự mình muốn đổ sang miui ics. Mỗi lần restore lại mình chỉ wipe data thôi không được không.
2 cái back up va restore này dùng với cook rom thì phải.
bạn thích up rom cứ mái thoải mà up, để rom zip vào thẻ nhớ. lúc nào thích đổi cứ việc flash theo hướng dẫn. việc gì phải back up lalam gì
bạn nào chưa tải được mình có post video tải rom lên. nhưng với cái photobucket.com mình chưa cho hình lên được. tải về rồi xem nhé.

luutrupvc

Mình thấy bản rom miui của bác Langthang262 có FM hẹn giờ tắt, không biết MIUI ICS 2-5-4 có không. Nếu không có mình tìm phần mềm này ở đâu vậy mấy bạn.

crazybadboy

đã up bản room v12b1 của bạn...chạy rất mượt...bữa up room ICS 4.0.3 của bạn Khangbk nhưng không thay đổi status bar và một số thứ trong theme và lâu lâu nó báo lỗi nên quyết định chuyển về 2.3.7 chỉnh cho đẹp =>đang loay hoay ko bít up bản nào của 2.3.7...lại thấy topic này hên quá...:D...trước bản V48 của bạn langthang mình bị lỗi là khi nhận cuộc gọi màn hình đen thui giờ thì đã thấy được người gọi rồi...:D...cảm ơn bạn nhiều lắm nha

đã up bản room v12b1 của bạn...chạy rất mượt...bữa up room ICS 4.0.3 của bạn Khangbk nhưng không thay đổi status bar và một số thứ trong theme và lâu lâu nó báo lỗi nên quyết định chuyển về 2.3.7 chỉnh cho đẹp =>đang loay hoay ko bít up bản nào của 2.3.7...lại thấy topic này hên quá...:D...trước bản V48 của bạn langthang mình bị lỗi là khi nhận cuộc gọi màn hình đen thui giờ thì đã thấy được người gọi rồi...:D...cảm ơn bạn nhiều lắm nha
my miui đã update v14 rồi mà bạn. sao lại up v12. nếu bạn thích ổn định thì up v10, rồi tải kerner mới nhất của Dorimanx Kernel 7.0 về flash sau khi flash rom là nuột thôi mà. v12 trở đi chưa có tiếng việt.

crazybadboy

my miui đã update v14 rồi mà bạn. sao lại up v12. nếu bạn thích ổn định thì up v10, rồi tải kerner mới nhất của Dorimanx Kernel 7.0 về flash sau khi flash rom là nuột thôi mà. v12 trở đi chưa có tiếng việt.
mình thấy từ bản v13 trở đi up bằng cảm ứng nên mình sợ không thay đổi status bar được...ủa bản V10 là ổn định nhất hả bạn...tại máy của mình mỗi lần up lúc cắm cáp lúc nó nhận lúc nó ko nhận có khi chờ cả 15 phút nó mới chịu nhận ra... nó cứ báo USB not recognized...vậy giờ mình cần phải up lại V10 không bạn...mình thấy bản V12 này xài cũng tốt..không xài tiếng Việt cũng được...thanks bạn nhiều lắm

crazybadboy

Mình có cần up lại bản V10 không bạn

mình thấy từ bản v13 trở đi up bằng cảm ứng nên mình sợ không thay đổi status bar được...bản Ics CŨNG UP bằng cảm ứng và chọm theme sẵn có luôn...:D...ủa bản V10 là ổn định nhất hả bạn...tại máy của mình mỗi lần up lúc cắm cáp lúc nó nhận lúc nó ko nhận có khi chờ cả 15 phút nó mới chịu nhận ra... nó cứ báo USB not recognized...vậy giờ mình cần phải up lại V10 không bạn...mình thấy bản V12 này xài cũng tốt..không xài tiếng Việt cũng được...thanks bạn nhiều lắm

luutrupvc

Đây là do hạn chế dung lượng 3G trong tải về( download). Bạn vào biểu tượng download có mũi tên màu xanh. Rồi bỏ kick đi là ok.
Lỗi ko tắt bật wifi, bắt sóng 3g ko đc. Bạn flash kernel 2.3 là ok.
sáng mai mình sẻ onl ..see you
CÓ 1 LỖI CHƯA CHỈNH DC LÀ XEM VIDEO VỚI 2.5.11 BỊ NHIỄU HÌNH, VỚI 4.0.4 MIIU ICS THÌ VẬY. NHƯNG 4.0.3 THÌ OK. LỖI NÀY SẺ SỚM DC KHÁC PHỤC THÔI
với kernel mới miui ics đở nóng máy hơn, do vậy đở tiêu pin.

mình vào play store vẫn không tải được, mình không thấy biểu tượng download ở đầu mà bỏ. Bạn chỉ giúp. Cảm ơn.

luutrupvc

Bạn ơi, sao mình cài bản miui 2.5.11 cắm với máy tính nó không nhận thẻ nhớ được.

mình vào play store vẫn không tải được, mình không thấy biểu tượng download ở đầu mà bỏ. Bạn chỉ giúp. Cảm ơn.

bạn vào download/tools. ấn menu, nó sẻ hiện lên setting. bạn chọn bỏ cái tick đi. là ok. cái này là giới hạn dung lượng tại về. rom nó mặc định để 1M.
Thành viên cấp 1

Bạn ơi, sao mình cài bản miui 2.5.11 cắm với máy tính nó không nhận thẻ nhớ được.
vẫn kết nối bình thường mà. nó khi cắm kết nối, màn hình sẻ hiện lên chọn usb bên trái-chỉ sạc bên phải. bạn chọn bên trái là ok

Chỉnh sửa cuối:
mình thấy từ bản v13 trở đi up bằng cảm ứng nên mình sợ không thay đổi status bar được...bản Ics CŨNG UP bằng cảm ứng và chọm theme sẵn có luôn...:D...ủa bản V10 là ổn định nhất hả bạn...tại máy của mình mỗi lần up lúc cắm cáp lúc nó nhận lúc nó ko nhận có khi chờ cả 15 phút nó mới chịu nhận ra... nó cứ báo USB not recognized...vậy giờ mình cần phải up lại V10 không bạn...mình thấy bản V12 này xài cũng tốt..không xài tiếng Việt cũng được...thanks bạn nhiều lắm
ko cần up xuống bạn à. cáp kết nối bị tiếp kém thôi. bạn thay cáp mới đi. v14 còn nhanh và mượt hơn, và ko có báo lỗi dung lượng như status bar của miui ics đâu, mình đã chỉnh nhiều lần nhưng vẫn chưa bỏ được chức năng quản lý lưu lượng 3G của ics nhưng mymiui ko có cái này nền bạn yên tâm.