• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

JokerB

Mọi thứ điều tuyệt vời. Nhưng chất lượng music player ko được hay như FW V51.0.006. có lẻ vì FW C6 ko phải chuyên nghe nhạc nên thế. Bro Anther1991 có cách nào mang chất lượng âm thanh của music player của FW V51.0.006 qua FW này không ? Nếu được như thế thì tuyệt đỉnh luôn. Thanks bro rất nhiều :)

thử bản CFW của mình xem nào, Anther thích âm treble mà :)

joeD

ủa enther ơi sao mod menu 4x4 cảm thấy nó cũng giống như menu 4x5 vậy mình nghĩ là icon của nó sẽ to và đẹp hơn chứ

Anther1991

ủa enther ơi sao mod menu 4x4 cảm thấy nó cũng giống như menu 4x5 vậy mình nghĩ là icon của nó sẽ to và đẹp hơn chứ

4x4 hay 4x5 gì cũng 4 cột hết trơn mà, làm sao mà to ra được :)) nhưng mà tên các ứng dụng ko còn quá sát icon nên ko tạo cảm giác rối mắt nữa

joeD

4x4 hay 4x5 gì cũng 4 cột hết trơn mà, làm sao mà to ra được :)) nhưng mà tên các ứng dụng ko còn quá sát icon nên ko tạo cảm giác rối mắt nữa

theo mình nghĩ thì icon đc làm nhỏ lại để không đụng vào hàng chữ làm rối mắt nhưng nếu có thể thì làm to hơn xíu sẽ đẹp hơn

kitafung

Cho mình xin cái Mod Cho phép message và contacts chạy nền trở lại (logs, clock, calendar vẫn bị cấm chạy nền) nha bro. Thanks bro.

Anther1991

Mọi thứ điều tuyệt vời. Nhưng chất lượng music player ko được hay như FW V51.0.006. có lẻ vì FW C6 ko phải chuyên nghe nhạc nên thế. Bro Anther1991 có cách nào mang chất lượng âm thanh của music player của FW V51.0.006 qua FW này không ? Nếu được như thế thì tuyệt đỉnh luôn. Thanks bro rất nhiều :)
Đã fix ở bản Update 2

Chỉnh sửa cuối:

MrAlexx

Bác ơi cho em hỏi, muốn trở lại menu 3x4 thì phải làm sao ạ.
Bản này tuyệt lắm. Dùng mượt mà.
Nhưng cái menu 4x4 em k quen. Nếu được 3x4 thì hay quá.

Anther1991

Bác ơi cho em hỏi, muốn trở lại menu 3x4 thì phải làm sao ạ.
Bản này tuyệt lắm. Dùng mượt mà.
Nhưng cái menu 4x4 em k quen. Nếu được 3x4 thì hay quá.
Ko quen thì rồi sẽ quen :D. 4x4 tiện hơn 3x4 mà, thật tiếc nếu bạn ko dùng chỉ vì ko quen

MrAlexx

Thế không có cách nào ạ.
Em dùng chủ yếu shortcut thôi, ít vào menu nên cũng không cần tiện lắm :D

Anther1991

Thế không có cách nào ạ.
Em dùng chủ yếu shortcut thôi, ít vào menu nên cũng không cần tiện lắm :D

Nếu dùng chủ yếu shortcut thôi thì khỏi để ý 4x4 hay 3x4 chi cho mệt => khỏi đổi :))

jimmy_mei

Bản này có mod bỏ thanh scrollbar ở menu không anther, nếu không có thì cần mod nào để tớ cook vào :)