• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

Anther1991

simhoang

sau một thời gian sử dùng mình kết nhất là tốc độ, theme, và hiệu ứng xoay màn hình.
về tốc độ và theme thì không bàn gì nhưng mình có 1 vấn đề muốn hỏi về cái hiệu ứng của anther là
anther có thể tách hiệu ứng xoay màn hình ra riêng được không? vì như vậy thì tốc độ vào ứng dụng sẽ không bị trễ nữa mà vẫn có hiệu ưng xoay màn hình rất pro
ý mình là trong hiệu ứng sẽ không có gì cả, chỉ có khi xoay màn hình là có cái hiệu ứng đó?

Anther1991

sau một thời gian sử dùng mình kết nhất là tốc độ, theme, và hiệu ứng xoay màn hình.
về tốc độ và theme thì không bàn gì nhưng mình có 1 vấn đề muốn hỏi về cái hiệu ứng của anther là
anther có thể tách hiệu ứng xoay màn hình ra riêng được không? vì như vậy thì tốc độ vào ứng dụng sẽ không bị trễ nữa mà vẫn có hiệu ưng xoay màn hình rất pro
ý mình là trong hiệu ứng sẽ không có gì cả, chỉ có khi xoay màn hình là có cái hiệu ứng đó?

Nếu loại ra nhìu vậy thì cái hiệu ứng hơi bị "trơ trọi", mình chỉ loại đi hiệu ứng mở ứng dụng thôi, như vậy đủ để giải quyết tình trạng mở ứng dụng chậm

Chỉnh sửa cuối:

simhoang

Làm thế nào mà cảm thấy khi vào ứng dụng không bị trễ là ok. Hiệu ứng này mình thấy thích nhất từ trước tới nay. Ma mình ngĩ trơ tí cũng được nhẹ mà hay hay vậy là được mà, chẳng qua bỏ vào ổ C rồi dùng c2z thôi.khi nào mà muốn thể hiện tất cả thì dùng ở rom bằng cách tắt c2z là được. Bạn làm vụ này hay thật!!

simhoang

Có mod nào khắc phục tắt đèn đỏ khi sạc pin ở chế độ tắt máy không :|

có khi nào tắt máy sạc pin đâu mà quan tâm cái đó bạn?mà cái đó cũng hay chứ?cho bạn biết là có ăn điện hay không mà, với lại tắt máy rồi thì lo j tốn điện mà tắt cái đèn đó làm gì khi mà nó cho bạn biết nhiều thứ như vậy?

joeD

ủa enther ver 10/9 có 1 part thôi hả có cách nào khi sạc thì đèn phím màu đỏ khi sạc xong đèn màu xanh ko như vậy để biết khi nào pin đầy hay chưa đầy

batousaiyoyo

có khi nào tắt máy sạc pin đâu mà quan tâm cái đó bạn?mà cái đó cũng hay chứ?cho bạn biết là có ăn điện hay không mà, với lại tắt máy rồi thì lo j tốn điện mà tắt cái đèn đó làm gì khi mà nó cho bạn biết nhiều thứ như vậy?

No sáng tức là nó ăn pin, trước h xài quen vậy rồi, cần thì tắt thôi chứ sao :|,thà nó sáng đèn thì ok nhưng sáng cả màn hình thì cũng tốn 1 lượng điện chạy qua pjn rồi=>nói chung không cần thiết để sáng.

Anther1991

No sáng tức là nó ăn pin, trước h xài quen vậy rồi, cần thì tắt thôi chứ sao :|,thà nó sáng đèn thì ok nhưng sáng cả màn hình thì cũng tốn 1 lượng điện chạy qua pjn rồi=>nói chung không cần thiết để sáng.

Ủa, màn hình sáng chút rồi tắt à bạn.

batousaiyoyo

oh nãy h không thấy :D.Cho mình hỏi luôn FW này cook = phần mềm nào vậy,sao mình mod = NokiaEditor không flash được :|

batousaiyoyo

dung lượng maximum là bao nhiêu?trong FirmwareEditor nó ghi max là 112mb,mình mod có 107mb ah mà flash xong máy restart liên tục :-S

simhoang

như vậy nghĩa là bạn bỏ đi được cái cột sóng và cột pin à?
vậy bạn làm cho cột sóng và cột pin nằm ngang khi xoay ngang không? như vậy sẽ thấy tiện hơn và cảm thấy màn hình rộng hơn. và tuyệt hơn nữa nếu làm cho cái chũ "tùy chọn" và " thoát" trong memu nằm xuống dưới như ngoài HS thì càng rộng hơn nữa, cảm thấy đẹp hơn. nhưng cái này chắc khó nhỉ?

thêm tí nữa
mình thử lấy hiệu ứng của bản update 3 dùng cho bản update 2 rồi dùng c2z nhưng vẫn còn thấy hiệu ứng tắt mở ừng dụng?

Chỉnh sửa cuối:

batousaiyoyo

xài mấy ngày đâu khi khóa máy ấn vào phím trắng sẽ hiện lên ngày giờ + thanh "Slide to Unlock".Vài ngày sau mất tiêu luôn :|

Anther1991

thêm tí nữa
mình thử lấy hiệu ứng của bản update 3 dùng cho bản update 2 rồi dùng c2z nhưng vẫn còn thấy hiệu ứng tắt mở ừng dụng?
apply C2Z là đè cái file hiệu ứng trong C vào Z, update 3 ko có hiệu ứng mở ứng dụng thì nó xài hiệu ứng mở ứng dụng bên update 2.

simhoang

apply C2Z là đè cái file hiệu ứng trong C vào Z, update 3 ko có hiệu ứng mở ứng dụng thì nó xài hiệu ứng mở ứng dụng bên update 2.

vậy còn cái loại bỏ cột sóng, cột pin và cho cái tùy chọn xuống dưới thì sao bạn?

Anther1991

vậy còn cái loại bỏ cột sóng, cột pin và cho cái tùy chọn xuống dưới thì sao bạn?

Mấy cái mod kiểu như vậy mình đâu đủ khả năng làm, chỉ chờ người ta làm rồi cook vào thôi

Kenji1992

Anther1991 ơi cho mình hỏi cách thay phím phải từ menu thành danh bạ được không