• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

phamkhanhson

Bản 9/9 này không có thay đổi gì nhiều lắm nhỉ...
Ai test cho ý kiến để anh em JAF

nguoixua_oi

Bro Anther1991 ơi FW này rất là tuyệt vời mình thích nhất hiệu ứng xoay màn hình. mình có một ý kiến nhỏ thế này. mình thấy bro nên tích hợp V-menu vào làm cho nó mất srollbar trong menu thì tuyệt hơn.mình đã cài vào như nó ko ổn định và chạy ko được mượt ko hiểu sao nữa.nếu cái này ok và chất lượng âm thanh được như FW V51 gốc của 5800 là ko còn gì tuyệt vời hơn.đó là ý kiến cá nhân của mình. cảm ơn bro rất nhiều :)

Anther1991

bản này có cài được game mà tớ hỏi chưa anther
Hok bạn ơi, qt đụng với gói ovimap 3.04 rồi

Bản 9/9 này không có thay đổi gì nhiều lắm nhỉ...
Ai test cho ý kiến để anh em JAF
Chủ yếu là hoàn thiện hơn bản 6/9 thôi. Giả sử giờ ko có những thay đổi ở bản 9/9 thì xài cũng khó chịu lắm.

Bro Anther1991 ơi FW này rất là tuyệt vời mình thích nhất hiệu ứng xoay màn hình. mình có một ý kiến nhỏ thế này. mình thấy bro nên tích hợp V-menu vào làm cho nó mất srollbar trong menu thì tuyệt hơn.mình đã cài vào như nó ko ổn định và chạy ko được mượt ko hiểu sao nữa.nếu cái này ok và chất lượng âm thanh được như FW V51 gốc của 5800 là ko còn gì tuyệt vời hơn.đó là ý kiến cá nhân của mình. cảm ơn bro rất nhiều :)
V-menu kéo chậm lắm. Chất lượng âm thanh bản 9/9 tốt như fw v51 của 5800 rồi đó

paulwoong

sao fw này có cuộc gọi đến khi hiện hình ảnh cuộc gọi lên là ngưng chuông vậy???

Anther1991

sao fw này có cuộc gọi đến khi hiện hình ảnh cuộc gọi lên là ngưng chuông vậy???

Vừa test, ko có lỗi trên.
Bạn thử tắt chức năng Silence Calls trong Tapping Control trong Sensor Settings xem

danielgiang

a oi...giup e voi..e làm như hướng dâ~n trg bai viet...nhung khi flash xong thi nó ko mở máy lê dc nua~....mong a giup dum..

vutaikt

@anther: cho mình hỏi bản 9/9 bạn dùng mod music của gala gói 5800txtdll phải ko vậy.hay gói mod music khác thế
à góp ý chút là bản của bạn khi chuyển sang chữ viết tay ko viết được tiếng việt.bạn lên thêm mod chữ viết tay của anh mathanh vào thì sẽ hoàn hảo hơn

Anther1991

Bro ơi mình muốn Menu icon như FW cũ của 5800 có được ko thì làm sao hả bro ? thanks bro ;;)
Bạn tìm mod menu 4x4 rồi tìm các file tương ứng với mod đó trong file rofs2 của firmware C6 gốc chép đè lại

a oi...giup e voi..e làm như hướng dâ~n trg bai viet...nhung khi flash xong thi nó ko mở máy lê dc nua~....mong a giup dum..
Xóa trống Rm-356, chép vào firmware C6, chép đè file rofs2 của mình vào rồi flash

@anther: cho mình hỏi bản 9/9 bạn dùng mod music của gala gói 5800txtdll phải ko vậy.hay gói mod music khác thế
à góp ý chút là bản của bạn khi chuyển sang chữ viết tay ko viết được tiếng việt.bạn lên thêm mod chữ viết tay của anh mathanh vào thì sẽ hoàn hảo hơn
Mình dùng gói 5800txtC6dll đó bạn. Gói 5800txtdll bị mấy bạn chê quá trời :D
Chữ viết tay để dùng cho tiếng Trung, tiếng Hàn gì gì thôi, tiếng Việt thì gõ phím cho lẹ

@all: Đã cập nhật thêm link mediafire

nobjtadjxega

Hok bạn ơi, qt đụng với gói ovimap 3.04 rồi

Chủ yếu là hoàn thiện hơn bản 6/9 thôi. Giả sử giờ ko có những thay đổi ở bản 9/9 thì xài cũng khó chịu lắm.

V-menu kéo chậm lắm. Chất lượng âm thanh bản 9/9 tốt như fw v51 của 5800 rồi đó

Vậy bạn chỉ mình cách xóa ovimap 3.04 được không?.Mình dùng bản của arsene vẫn cài được ovimap mới nhất trên trang chủ của nokia sau khi cài bộ qt Mà

shine4855

Anther cho mình hỏi trước khi flash thì mình làm sao?máy mình đang dùng Fw51,sau khi tải về mình chép vào thư mục nào zậy anther?phải cái thư mục cũ hồi trước khi minh JAF lên FW51 ko?..............Giúp mình nhé...thnka a lot

dduuoonngg88

hix.không có bác nào mod cho x6 00 [RM 559] à.bác nào biết mod thì mod dùm ae dùng x6 môt bản như trên đii

Anther1991

Anther cho mình hỏi trước khi flash thì mình làm sao?máy mình đang dùng Fw51,sau khi tải về mình chép vào thư mục nào zậy anther?phải cái thư mục cũ hồi trước khi minh JAF lên FW51 ko?..............Giúp mình nhé...thnka a lot
Đầu tiên bạn xóa trống thư mục đó trước (thư mục RM-356) rồi tải firmware C6 bên này giải nén rồi chép các file vào RM-356, xong chép đè file rofs2 của mình vào

hix.không có bác nào mod cho x6 00 [RM 559] à.bác nào biết mod thì mod dùm ae dùng x6 môt bản như trên đii

Tại nhóm người mod firmware c6 này ko có X6 để test nên ko có.

nguoixua_oi

Bạn tìm mod menu 4x4 rồi tìm các file tương ứng với mod đó trong file rofs2 của firmware C6 gốc chép đè lại

Bro nói rõ hơn dùm mình với.mình mới tập mod thui. nó nằm trong thư mục nào trong rofs2 vậy. :D