• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

kaka_nd

Bạn nào có lòng thì up lên đoạn video của bản ngày 6/9 này được không?để anh em biết cụ thể những tiện ích và cái hay của nó với.
thanks

joeD

Bạn nào có lòng thì up lên đoạn video của bản ngày 6/9 này được không?để anh em biết cụ thể những tiện ích và cái hay của nó với.
thanks
bản Cook lần nàcha3 khác j với bản trước chẳng qua là thay menu 4x4 tiết kiệm pin hơn và chả thấy thay đổi gì cả mún biết thì flash đi ai ở không lắm mới post video cho bạn

Anther1991

bản Cook lần nàcha3 khác j với bản trước chẳng qua là thay menu 4x4 tiết kiệm pin hơn và chả thấy thay đổi gì cả mún biết thì flash đi ai ở không lắm mới post video cho bạn

Bản cũ lâu lâu xoay màn hình hơi giật chút, bản này từ lúc flash tới giờ mình ko bị như thế nữa.:D

joeD

enther ơi bản cook này có thể sài đc fontrouter chưa vậy với lại sao ko làm ẩn đồng hồ ngoài màn hình chủ lun khi mún sài phím tắt thì chỉ cần vuốt nhe tay cái là được còn khi ko sài thi màn hình trốnng như vậy để hình nền rất là đẹp lần sau nhớ mod cái vấn đề này vào cook nha enther

kaka_nd

Bản cũ lâu lâu xoay màn hình hơi giật chút, bản này từ lúc flash tới giờ mình ko bị như thế nữa.:D

Mình chưa Flash máy lần nào cả. máy của mình vẫn còn dùng bản bản gốc FW v51 của nokia. Mình cũng muốn thử flash nhưng chưa hiểu rõ sợ die máy lắm.
nếu flash được FW này thì quy trình bắt đầu từ đâu nhỉ? có phải đầu tiên là phải download bản FW của C6 về rồi copy vào thẻ nhớ không nhỉ? sau đó mới download bản FW trên chép đè vào thư mục của FW C6 đã chep vào thẻ nhớ ở trên. cuối cùng là bắt đầu Flash à? cho mỉnh hỏi thêm là cái màn hình chủ (HS) ấy. khi mình không dùng thì vuốt nhẹ một cái nó có ẩn đi không?(như trong video bạn đã đưa lên đó). hay là lúc nào nó cũng hiện một loạt những phím tắt mình đưa ra màn hình chủ như thế vậy?
thanks!

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

flash là bạn dùng PC flash cho máy nhé wa xem box JAF để biết thêm chi tiết :D

thanhtamlx

To anther: mỗi lần khởi động máy báo lỗi "xnthemeserver - KERNEXEC" là sao vậy? chỉ mình cách khắc phục nhé.

nobjtadjxega

cả nhà có ai bít bản FW nào mà hỗ trợ down load file lớn hơn 30mb bằng trình duyệt của máy không( sorry vì câu hỏi hơi lạc đề nhưng mình hok bít post ở đâu nữa) mình sài mobi 3g, còn 3g dung lương free hic

maihuudan

THANK NHIỀU, SẴN UP DÙM EM CÁI PHẦN MỀM JAF ĐI...HÔM NAY KO VÀO MEDIFIRA ĐƯỢC, KO HIỂU TẠI SAO NỮA....THANK NHIỀU

changkjn

có ai bị lỗi lịch ko nhỉ :-?? mỗi lần vào lịch là mình ko thấy hiện Thứ, phải xoay màn hình nó mới hiện ra :(

Anther1991

có ai bị lỗi lịch ko nhỉ :-?? mỗi lần vào lịch là mình ko thấy hiện Thứ, phải xoay màn hình nó mới hiện ra :(

Lỗi này mình cũng ko biết khắc phục sao nữa, cách giải quyết tạm thời là:
1. Xoay màn hình
2. Chuyển qua tháng khác rồi chuyển ngược lại tháng hiện tại
3. Ko cần xem thứ, chỉ cần nhớ thứ tự từ trái qua phải là Mon-> Sun