• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

kaka_nd

Bạn nào đang dùng bản này cho mình hỏi là tất cả những gì mình đưa ra màn hình chủ đó, khi mình vuốt tay nhẹ một cái nó có ẩn đi không vậy?và khi nào muốn dùng thì chỉ cần vuốt nhẹ một cái nữa là nó hiện lên để mình sử dụng cho tiện, nhanh không thế?
thanks!

Anther1991

Bạn nào đang dùng bản này cho mình hỏi là tất cả những gì mình đưa ra màn hình chủ đó, khi mình vuốt tay nhẹ một cái nó có ẩn đi không vậy?và khi nào muốn dùng thì chỉ cần vuốt nhẹ một cái nữa là nó hiện lên để mình sử dụng cho tiện, nhanh không thế?
thanks!
Nó có ẩn đó bạn. Vuốt qua vuốt lại là chuyển qua chuyển lại 2 màn hình đó

nobjtadjxega

bản cook của anther không cài được bộ QT của nokia để chơi game giả lập Vbag,bạn xem lại giúp mình nhé,theme và hiệu ứng bản này đẹp quá :D

nobjtadjxega

thanks!

bản này vuốt được nhưng vẫn hiện đồng hồ không ẩn như của arsene

Anther1991

bản này vuốt được nhưng vẫn hiện đồng hồ không ẩn như của arsene

Để đồng hồ còn xem giờ giấc nữa chứ. Nhớ hồi lúc mới ra hs OraTsu, mọi người còn muốn mod thêm cái widget đồng hồ cho giống bây giờ nữa mà
bản cook của anther không cài được bộ QT của nokia để chơi game giả lập Vbag,bạn xem lại giúp mình nhé,theme và hiệu ứng bản này đẹp quá :D

Bạn cho mình xin game đó nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bibobuki

Dạ cho em hỏi........em tải file rof2.v01 mà em đâu thấy nó có đè lên cái gì đâu........Khi flash nó dúng ih sì sì..cái ver 51.000.06 chả khác zì hết...giúp em vs

changkjn

Dạ cho em hỏi........em tải file rof2.v01 mà em đâu thấy nó có đè lên cái gì đâu........Khi flash nó dúng ih sì sì..cái ver 51.000.06 chả khác zì hết...giúp em vs

sửa đuôi 'v01' thành 'v20' nhé bạn

Anther1991

Xóa trống Rm-356 rồi chép bộ file của firmware C6 vào, rồi chép đè file rofs2 của mình vào rồi flash

nobjtadjxega

Để đồng hồ còn xem giờ giấc nữa chứ. Nhớ hồi lúc mới ra hs OraTsu, mọi người còn muốn mod thêm cái widget đồng hồ cho giống bây giờ nữa mà

Bạn cho mình xin game đó nhé.

Mình không biết post file đính kèm, link của game đó nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?92675-Giả-lập-gameboy-advance-cho-s60v5 hoặc ftp://ftp.qt.nokia.com/pub/qt/symbian/4.6.2/qt_installer.sis
Mình không cài được bộ Qt dành cho nokia, dùng Fw của arsene thì lại cài được

JokerB

Có lẽ là nên có 1 cái topic tổng hợp các bản CFW ở phần chú ý chứ nhỉ?
Anther đồng ý không để kiến nghị trial mod mathanh nào :)

jackpham

Có lẽ là nên có 1 cái topic tổng hợp các bản CFW ở phần chú ý chứ nhỉ?
Anther đồng ý không để kiến nghị trial mod mathanh nào :)

Mấy e ra FW liên tục kiểu này làm 1 topic tổng hợp khó lắm. Lúc v40 hình như có 1 lần. Nhìn nhiều quá rối luôn. Sau này topic đó cũng bị gỡ xuống. Theo a thấy tốt nhất là mấy e tự tạo 1 topic riêng của mình rồi tự cập nhật xây dựng nó như Topic v50 anh làm. Không tự ý mở topic mỗi khi ra FW mới. Nếu topic của e hot thì MOD sẽ đưa lên chú ý thôi. Đáng lý ra các MOD đã phải nhắc nhở các e về điều này!
Vài dòng góp ý!

bibobuki

sửa đuôi 'v01' thành 'v20' nhé bạn

Xóa trống Rm-356 rồi chép bộ file của firmware C6 vào, rồi chép đè file rofs2 của mình vào rồi flash

Bạn nói flash ra V51 tức trong rm-356 còn firmware của 5800. Xóa hết đi, giờ xài firmware C6 rồi. Chỉ cần bộ firmware C6 thôi

Dạ em tải cái fw C6 rồi.....nhưng nó là Rm-624 ..vậy chép bỏ vào lun hay cần thay đổi tên lại rm-356 rồi chép vào thư rm356 àh

Anther1991

Dạ em tải cái fw C6 rồi.....nhưng nó là Rm-624 ..vậy chép bỏ vào lun hay cần thay đổi tên lại rm-356 rồi chép vào thư rm356 àh

Tải ở đây nè em http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Fully-Working-on-5530-5800-Released

Mấy e ra FW liên tục kiểu này làm 1 topic tổng hợp khó lắm. Lúc v40 hình như có 1 lần. Nhìn nhiều quá rối luôn. Sau này topic đó cũng bị gỡ xuống. Theo a thấy tốt nhất là mấy e tự tạo 1 topic riêng của mình rồi tự cập nhật xây dựng nó như Topic v50 anh làm. Không tự ý mở topic mỗi khi ra FW mới. Nếu topic của e hot thì MOD sẽ đưa lên chú ý thôi. Đáng lý ra các MOD đã phải nhắc nhở các e về điều này!
Vài dòng góp ý!

Mình đã có box riêng cho CFW rồi mà anh, cứ ra topic thoải mái như ra phần mềm thôi. Nếu em ko lầm thì thường những topic Tổng hợp chỉ để gom vào những topic đơn giản, ít người quan tâm. :D

Chỉnh sửa cuối:

kaka_nd

Nó có ẩn đó bạn. Vuốt qua vuốt lại là chuyển qua chuyển lại 2 màn hình đó

ok. đã thanks! Nhưng cho mình hỏi thêm một điều là nếu không thíc FW này nữa thì có lấy lại được y nguyên FW cũ trước khi flash không vậy bạn? và làm như thế nào? Bạn có thể hướng dẫn mình không?

Chỉnh sửa cuối:

nguoixua_oi

Mọi thứ điều tuyệt vời. Nhưng chất lượng music player ko được hay như FW V51.0.006. có lẻ vì FW C6 ko phải chuyên nghe nhạc nên thế. Bro Anther1991 có cách nào mang chất lượng âm thanh của music player của FW V51.0.006 qua FW này không ? Nếu được như thế thì tuyệt đỉnh luôn. Thanks bro rất nhiều :)