• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

bomnhim1410

Dạ thank's bạn! nhưng khi reset lại máy thì cái chữ menu bị mất hihi ko biết làm sao nữa!

simhoang

ai cho mình cái link gốc của PNHT với. mình tìm lại chẳng ra, lỡ tay xóa mất rùi. mình lấy đại bản gốc của ai đó mình không nhớ, khi flash xong thì không vào được mục nhắn tin. khởi động lại rồi vẫn thế. nhưng vẫn cảm nhận được là bản này mượt thật

Anther1991

ai cho mình cái link gốc của PNHT với. mình tìm lại chẳng ra, lỡ tay xóa mất rùi. mình lấy đại bản gốc của ai đó mình không nhớ, khi flash xong thì không vào được mục nhắn tin. khởi động lại rồi vẫn thế. nhưng vẫn cảm nhận được là bản này mượt thật

Tự nhiên xóa conversation, lúc mình chép conversation thì thấy nó chép đè 2 file mà quên file nào rồi. @@
Firmware gốc nè http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Fully-Working-on-5530-5800-Released

simhoang

Tự nhiên xóa conversation, lúc mình chép conversation thì thấy nó chép đè 2 file mà quên file nào rồi. @@
Firmware gốc nè http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Fully-Working-on-5530-5800-Released
vậy chắc là xóa conversation nên nó cho đi cái trình nhắn tin cũng nên. để mình xem lại xem có khác phục được không.
thanks anther đã nhiệt tình nha!
thanks anther nhiều. mình đã thay 2 file băng 2 file của FW gốc và đã thành công

Chỉnh sửa cuối:

bomnhim1410

Em lại bị 1 lỗi nữa! khi vào photo để xem ảnh thì tất cả cách ảnh trước đấy đều lỗi ko thể xem được! còn những ảnh chụp cách đây mấy ngày thì xem bình thường! mà vào file manager thì vẫn xem được, còn trên photo thì tắt tịt! các bác có bị tình trạng trên nếu có cách khắc phục xin chỉ giáo!

simhoang

Em lại bị 1 lỗi nữa! khi vào photo để xem ảnh thì tất cả cách ảnh trước đấy đều lỗi ko thể xem được! còn những ảnh chụp cách đây mấy ngày thì xem bình thường! mà vào file manager thì vẫn xem được, còn trên photo thì tắt tịt! các bác có bị tình trạng trên nếu có cách khắc phục xin chỉ giáo!
mình không bị gì cả, tốc độ thì tuyệt vời, mình không nghỉ 5800 lại nhanh được như vậy. bạn xem lại thẻ bạn đi, copy tất cả vào pc rồi 4mat thẻ rồi copy lại xem?

bomnhim1410

mình không bị gì cả, tốc độ thì tuyệt vời, mình không nghỉ 5800 lại nhanh được như vậy. bạn xem lại thẻ bạn đi, copy tất cả vào pc rồi 4mat thẻ rồi copy lại xem?

Đã ngon lành trở lại! chả hiểu sao nữa! chắc do thẻ nhớ có vấn đề! hixhix,

Chỉnh sửa cuối:

thaiphucsinger

Bác chủ thới ơi, làm ơn cho 5233 1 bản giống vầy đi ^^ thích quá đi, menu 4x5 tìm mãi mới thấy mà dành cho 5800

vancopvt

bản cfw này nhanh thật. Nhưng mà chẳng biết có ái bị như mình không? Thỉnh thoảng đang nghịch, đang nghe nhac, tự nhiên máy hiện sọc dọc màn hình rồi reset lại. Chẳng biết sao nữa??????? À mà khi vào coi video thấy tiếng nó hơi bị chua chua một tí.

bomnhim1410

Cho mình hỏi! có thể bỏ cái chế độ mở khoá kéo từ bên phải sang bên trái được ko? vì khi mình cài mykeylock ý vẫn có thể ấn nút menu để chạy vào mục mở khoá! hixhix

Anther1991

Cho mình hỏi! có thể bỏ cái chế độ mở khoá kéo từ bên phải sang bên trái được ko? vì khi mình cài mykeylock ý vẫn có thể ấn nút menu để chạy vào mục mở khoá! hixhix

Vậy tắt autolock đi là xong

vuthang13

Bản này dùng đẹp lắm.nhưng khi nhắn tin ko tự xoay và chuyển wa bàn phím qwerty full dc hả bạn ?

jimmy_mei

Có cái mod nào bỏ luôn thanh scrollbar ở menu không anther ??? Bỏ luôn nhìn cho nó đẹp :)

vuthang13 nói:

Pro nào mod dc thêm cái này nữa là hay wa rồi