• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

joeD

enther ơi cho mình hỏ cái mình sài máy thấy khi mà vào chụp ảnh bấm nút âm lượng thì không thể co dãn camera được với lại lúc có cuộc gọi tới móc máy từ túi ra màn hình chủ xoay tùm lum khó chịu lắm có cách nào fix lại lổi của 2 điều mà mình vừa nói không chỉ mình với

hadinhdiep

không biết hiểu sao..mình jaf xong..chọn xoay màn hình tự động...giờ xoay ngang là nó tự tắt máy lun..lần nào cũng thế..hic camera cũng không xài được luon huhuhu

Chỉnh sửa cuối:

joeD

enther ơi có thể mod lại menu 4x4 không nhìn các icon sẽ to hơn đẹp hơn

vutaikt

anther chưa mod tắt xoay màn hình khi có cuộc gọi đến ở bản này...
khi có cuộc gọi đến nó cứ xoay loạn lên...
mong anther côk lại 1 bản update có thêm menu 4x4 hay 4x5 cũng đc...
nói chung bản này tốc độ thì không chê vào đâu đc...
thankssss..........

tantu

anther ơi sao mình không cài được TTpod vậy bạn, nó báo lỗi không thể cài đặt được

jimmy_mei

enther ơi cho mình hỏ cái mình sài máy thấy khi mà vào chụp ảnh bấm nút âm lượng thì không thể co dãn camera được với lại lúc có cuộc gọi tới móc máy từ túi ra màn hình chủ xoay tùm lum khó chịu lắm có cách nào fix lại lổi của 2 điều mà mình vừa nói không chỉ mình với

anther chưa mod tắt xoay màn hình khi có cuộc gọi đến ở bản này...
khi có cuộc gọi đến nó cứ xoay loạn lên...
mong anther côk lại 1 bản update có thêm menu 4x4 hay 4x5 cũng đc...
nói chung bản này tốc độ thì không chê vào đâu đc...
thankssss..........

Vào đây xem nè, mod này sẽ tắt xoay khi có cuộc gọi đó

Anther1991

anther ơi sao mình không cài được TTpod vậy bạn, nó báo lỗi không thể cài đặt được

Không cài đặt được thì bạn tự hỏi lại mình xem đã làm sai gì. Bản cook mình gửi thì đã đính kèm TTPod, tấm hình mình post bên trên cũng cho thấy đã cài thành công TTpod.

simhoang

Ai chỉ giúp mình đường dẫn để xóa sạch Conversation được không? mình xoá như khi bung file gốc nhưng vẫn còn trong trình nhắn tin mặc định của máy! thanks!

vancopvt

hình như có bản update hay sao ấy phải không anther? Mình đang down về rồi nè. Tự nhiên vô đúng lúc bạn đang upload. Hì . Nhưng không hiểu bản này có gì mới nhỉ?

vancopvt

mở hàng cfw mới nào. Chúc anther đông khách! Mình flash xong rồi. À quên nữa cho mình hỏi, liệu có phải format sau khi flash không? hay chỉ cần reset thôi????

vutaikt

Bản update ngon đấy anther...
rất phong cách... Maemo 5 -N900
tốc độ khỏi chê

bomnhim1410

Mình không hiểu sao khi mình flash xong thì máy đen ngòm chả động tĩnh gì nữa! cái này khi flash có cần dùng những file gì của fw nữa không? chỉ giáo mình cái!

Anther1991

Mình không hiểu sao khi mình flash xong thì máy đen ngòm chả động tĩnh gì nữa! cái này khi flash có cần dùng những file gì của fw nữa không? chỉ giáo mình cái!
Phải có bộ firmware V11 của C6 trước. Xóa sạch Rm-356, rồi chép bộ firmware đó vô. Sau cùng chép đè file rofs2 của mình vào rồi flash.

simhoang

Ai chỉ giúp mình đường dẫn để xóa sạch Conversation được không? mình xoá như khi bung file gốc nhưng vẫn còn trong trình nhắn tin mặc định của máy! thanks!

Ai có thể giúp mình không?

simhoang

Nhưng mình không tìm thấy bản đã được việt hóa và tích hợp luôn vào trình tin nhắn của máy.mình chỉ tìm được bản tiếng anh hồi lâu rồi thôi. Ai có bản như anther đang dùng thì cho mình với