• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

joeD

enther ơi mod lại menu landcaspe đi nhìn xấu quá 3x4 mà icon j nhỏ xíu ag có thể làm cho nó to lên được ko

Anther1991

enther ơi mod lại menu landcaspe đi nhìn xấu quá 3x4 mà icon j nhỏ xíu ag có thể làm cho nó to lên được ko

Ko có mod chỉnh kích cỡ icon bạn ơi. Vậy là đỡ rồi, chứ ban đầu là 5x4 mà icon cũng nhỏ vậy đó

kaka_nd

Anther1991 cho mình hỏi bản này không có gói ngôn ngữ tiếng việt à?(gói ngôn ngữ V20 ý). Mình flash và vào phần chọn gói ngôn ngữ để flash thì không thấy có tiếng việt.
thanks!

simhoang

Anther1991 cho mình hỏi bản này không có gói ngôn ngữ tiếng việt à?(gói ngôn ngữ V20 ý). Mình flash và vào phần chọn gói ngôn ngữ để flash thì không thấy có tiếng việt.
thanks!

đổi v01 thành v20 rồi flash cũng đc. trong đó đã có tiếng việt rồi bạn à.
hỏi thêm anther câu nữa là có thể mod cho mở khóa phím bằng cả 3 nút xanh, trắng, đỏ luôn không? mình thấy bấm phím giữa rồi kéo theo mũi tên cũng hay nhưng nếu cả 3 phím đó đều có chức năng giống phím menu cả thì hay hơn!

kaka_nd

đổi v01 thành v20 rồi flash cũng đc. trong đó đã có tiếng việt rồi bạn à.
hỏi thêm anther câu nữa là có thể mod cho mở khóa phím bằng cả 3 nút xanh, trắng, đỏ luôn không? mình thấy bấm phím giữa rồi kéo theo mũi tên cũng hay nhưng nếu cả 3 phím đó đều có chức năng giống phím menu cả thì hay hơn!
Đổi V01 thành V20 nghĩa là thế nào vậy bạn. có phải là sửa file bản CFW mình download của Anther 1991 ở trên về và sửa tên V01 thành V20 à? mà mình nghĩ nếu sửa như thế thì bản chất là mình chỉ sửa mỗi cái tên thôi thì làm sao có gói ngôn ngữ tiếng việt trong đó được bạn. Bạn có thể nói rõ cho mình được không để mình Flash.
Thanks!

simhoang

Đổi V01 thành V20 nghĩa là thế nào vậy bạn. có phải là sửa file bản CFW mình download của Anther 1991 ở trên về và sửa tên V01 thành V20 à? mà mình nghĩ nếu sửa như thế thì bản chất là mình chỉ sửa mỗi cái tên thôi thì làm sao có gói ngôn ngữ tiếng việt trong đó được bạn. Bạn có thể nói rõ cho mình được không để mình Flash.
Thanks!
đúng rồi đó. bản chất chỉ là sửa cái tên thôi. nhưng nhớ là phải có gói FW c6 dành cho 5800 trước đã nha

pvtien7

mình có 1 thắc mắc nhỏ thui. đó là khi nhắn tin để đứng thì hiện qwerty nhỏ nhưng khi xoay ngang vẫn là qwerty nhỏ. ather có thể fix lại là khi để ngang thì qwert nhỏ, khi xoay ngang thì tự động qwerty toành màn hình không ???

minhthang_46dt1

mình có 1 thắc mắc nhỏ thui. đó là khi nhắn tin để đứng thì hiện qwerty nhỏ nhưng khi xoay ngang vẫn là qwerty nhỏ. ather có thể fix lại là khi để ngang thì qwert nhỏ, khi xoay ngang thì tự động qwerty toành màn hình không ???

Cái này tui thấy tất cả các bản cook chưa thấy bản nào có cả, chắc hơi khó :D

pvtien7

Cái này tui thấy tất cả các bản cook chưa thấy bản nào có cả, chắc hơi khó :D

cái này wtrọng lắm áh.vì khi đang đi đường thì tiện nhưng ở nhà thoải mái nt thì fải chỉnh lại qwerty toàn màn hình.hơi bất tiện.hii

joeD

cái này wtrọng lắm áh.vì khi đang đi đường thì tiện nhưng ở nhà thoải mái nt thì fải chỉnh lại qwerty toàn màn hình.hơi bất tiện.hii

sài fw c6 là vậy đó chả có cách nào làm đc cả vì c6 có sẵn bàn phím mà cần j qwerty ảo có cho sài là may rồi còn đòi hỏi nữa

TungBach

sài fw c6 là vậy đó chả có cách nào làm đc cả vì c6 có sẵn bàn phím mà cần j qwerty ảo có cho sài là may rồi còn đòi hỏi nữa

đòi lấy quyền lợi ấy mà :))

pvtien7

xlỗi pro nha.mình chỉ hỏi là có được hay không thôi nha.chứ mình không đòi hỏi.pro nói hơi nặng đó.có thể pro biết nhiều hơn người ta nhưng đừng nói vậy chứ !!!

simhoang

xlỗi pro nha.mình chỉ hỏi là có được hay không thôi nha.chứ mình không đòi hỏi.pro nói hơi nặng đó.có thể pro biết nhiều hơn người ta nhưng đừng nói vậy chứ !!!

nói đúng này! với lại bây giờ là thời đại CFW rồi mà. FW C6 mà cho vào 58 được nữa kia mà. bàn phím ảo C6 cũng không có mà anh em vẫn cho vào 58 được đó thôi. mình nghĩ còn nhiều điều bất ngờ nữa chứ không phải dừng tại đây đâu!

JokerB

mình nghĩ là sớm muộn cũng sẽ fix được bàn phím full QWERTY khi chuyển sang màn hình landscape thôi :)
vì biết đâu bản Fw sắp tới của C6 nó fix cho C6 có thể đổi sang full qwerty khi xoay ngang mà k cần lôi keyboard ra :)
thế là anh em ra hưởng sái :))

boy_friend

các pro có cách nào mod bàn phím mini keyboard ra cho to to chút như kiểu của IP hay ở opera mini ấy thì tốt wa nhìn đẹp và dễ sử dụng hơn là bàn phím mặc định của nokia.nếu đc thế nữa thfi 5800 nahf mình wa pro ròi :))