• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
ban quanghieutq ơi bạn thử down ve 203 sài thử đi có 1 số FW mình chạy cũng hay bị vậy lắm, chẳng hiễu dc nó thế nào mà lại như vậy, chúc bạn may mắn.

Không phải lỗi do WM5.0 đâu bạn à.Mà là do dòng này hỗ trợ Wifi kém đó thôi...!

phongred

Không phải lỗi do WM5.0 đâu bạn à.Mà là do dòng này hỗ trợ Wifi kém đó thôi...!

a` kg y' Phong noi' là lỗi bị lệch cảm ứng a'.

co` về bản Rom mới
minh mới chạy bản 3.5 rồi thấy nhanh lắm, càn cái EXT thì trong cùng Folder có mà. Hy vọng bản này sẽ tốt hơn hehe, may ngày lại có 1 cái Rom de upgrade sướng thật

máy chạy thấy cũng nhanh lắm chưa test với games, hiển thị Pin backup trong mục Pin.mở Bluetooth nhanh lắm, chưa test WIFI.

ai có cái Bluetooth manager giống như trong 203 thì up lên cho mình với bửa trước thấy ở đau trong đây rồi mà tìm hoài không ra.với lại cho mình thêm cái tákmanager giống trong bản trước nha,thanks

Chỉnh sửa cuối:

magiamsat

Theo mình thì bạn đang dùng 1 bản Rom đã có Ram disk 32 va Page pool 16 mb rồi nên total mới còn có 123,15mb đó...!
Bạn không cài ứng dụng vào Storage nữa mà cài vào Ramdisk nha...!
Chúc vui...!
uh-cái của mình khi cài ,muốn chỉ định để cài vào riêng storage cạc cũng không được---nó chỉ có 2 loại , 1 là cài vào storage card
2 là vào Device , mà vào đây thì nó tự động chia vào storage và program.
cái storage thì mình chỉ nhìn thấy memory mà trong exploder không thấy.

Tom_codon

Super V.I.P
uh-cái của mình khi cài ,muốn chỉ định để cài vào riêng storage cạc cũng không được---nó chỉ có 2 loại , 1 là cài vào storage card
2 là vào Device , mà vào đây thì nó tự động chia vào storage và program.
cái storage thì mình chỉ nhìn thấy memory mà trong exploder không thấy.

Dòng Blue Angle đã có Ram disk rồi mà.Các ứng dụng bạn cài hết vào đó đi,tốc độ sẽ được đảm bảo hơn.Ram disk là 32mb khá nhiều khoảng trống cho bạn cài soft đó...!
Chúc vui...!

chauo2

Mình đang dùng ROM xplode_AKU3.3_Beta1_R1,nhưng ko có Smartdialling và ClearStorage(hard reset) bác nào có 2 App này thì cho mình với,nếu đc Smartdialling v2.2 của HTC thì càng tốt. Ah,1 vài ROM WM05 trc cho BA e thấy có sẵn ClearStorage trong ROM,nhưng ko sử dụng đc, ko biết ROM xplode_AKU3.3_Beta1_R1 có sử dụng đc CStorage ko?

Tom_codon

Super V.I.P
Smart Dialing của bạn đây nè...!
Mình đang làm cái này để nó có thể nhận biết được tên Việt Nam.Xắp xong rồi..!
Khi nào xong mình đưa bản patch lên cho nha..!
Chúc vui.

babieanh

cho mình hỏi là trong w2k5 thì khi gắn dây cable sync vào máy tính thì được detect O2S là Windows mobile - base device trong device manager of PC , chứ ko có nhận là usb như hồi 2k3SE, nên active sync của mình vẫn ko connect được ! hic bản mình up lên là AKU.3.2-Rom Version 5.04.06 wwe!
bây giờ muốn nâng lên 5.04.09 mà ko được ! các bạn giúp mình với, hay la dây sync của mình bị hư, đã test thử các máy tính khác cũng bị tương tự or bị báo là unknown device !
Active sync mình xài là 4.0 va 4.2 !

babieanh

đưa về boot loader :
- Giữ Power + Chọc Reset, sau đó buông ra hết và nhấn ngay tổ hợp Record + Camera trước khi hiện ra các thông số của Device. Hơi khó nhưng đó là cách để vào Bootloader của máy sau khi cài WM5.0.

chế độ màn hình 4 vạch trắng đỏ xanh lá xanh dương có hiện boot option fải ko ( Enable KITL -Clean Reg..-Format Storage. rồi chạy BaUpgradeUt.exe thì vẫn bị báo lỗi :connection Error

mình cũng thử boot vào màn hình Boot có chữ Serials + Usb v2.06 vẫn bị lỗi tương tự !

Chỉnh sửa cuối:

HuuTien

Bạn thử restar PC lại,đổi cổng USB trên PC và cuối cùng bạn xem có file nào đó trong bản ROM bị lổi không

baduy2004

Sao máy nha em kô kết nối được với active syn luôn, biểu tượng active kô sáng, chỉ hiện thêm cái kết nối gì đó, kô biết là cái gì nữa.

babieanh

mình thử hết cách rồi, cứ gắn dây usb vào active syns ko hoạt động gì hết , chỉ có windows nhận thiết bị thội, hay là con o2s của mình bị lỗi !

chauo2

Như hình bạn đưa và mô tả ở trên là gần đúng rồi đó. Thứ tự chính xác lại nhé nếu bạn muốn up ROM:
1/ Đầu tiên bạn down về bản ROM Logout v5.04.09wwe đã có link ở các trang trc và đã có trong DS.
2/ Đưa máy về Bootloader,như bạn đã mô tả là máy PPC có hiện chữ USB Serial v2.06, hoặc v2.07 là đc.
3/ Up ROM: bạn chạy file MaUpgradeUt.exe để up chứ ko phải là BaUpgradeUt.exe thì sẽ ko bị báo Error như hình trên nữa. File MaUpgradeUt.exe thì thường đã có sẵn trong ROM 5.04.09 tải về,bạn chỉ việc chạy thôi. Vì một số bản ROM thì lại có sẵn file BaUpgradeUt.exe nhưng file này chạy đôi khi lại hay báo lỗi như hình trên
*Tip : nếu ko up ROM đc bằng cách chạy file BaUpgradeUt.exe thì hãy chạy bằng file MaUpgradeUt.exe sẽ up ROM ngon lành.
Chúc bạn thành công,

Z14

baduy2004 viết
Sao máy nha em kô kết nối được với active syn luôn, biểu tượng active kô sáng, chỉ hiện thêm cái kết nối gì đó, kô biết là cái gì nữa.
Nếu bạn đang dùng room 5.04.09 thì phải dùng active syn 4.0 trở lên còn dùng room 2003 thì kết nối bình thường.Còn ko được nửa thì do lỗi window cài lại win la xong à

Nemmatlanh

mình thử hết cách rồi, cứ gắn dây usb vào active syns ko hoạt động gì hết , chỉ có windows nhận thiết bị thội, hay là con o2s của mình bị lỗi !

Bạn đã thử hết cách là những cách gì thế?Bạn thử vào ActiveSyn trên PC,rồi vào Connections Setting>>>>>>Allow Connections Setting.bạn phải đánh giấu tích vào đó thì AS mới nhận nhé.Nếu vẫn không được thì bạn thử cài lại Win PC ,up lại Rom PPC của mình xem sao.Và cũng nhớ kiểm tra Cap xem có sao không nhé.Chúc thành công! :)

vit

Mình đang dùng ROM xplode_AKU3.3_Beta1_R1,nhưng ko có Smartdialling và ClearStorage(hard reset) bác nào có 2 App này thì cho mình với,nếu đc Smartdialling v2.2 của HTC thì càng tốt. Ah,1 vài ROM WM05 trc cho BA e thấy có sẵn ClearStorage trong ROM,nhưng ko sử dụng đc, ko biết ROM xplode_AKU3.3_Beta1_R1 có sử dụng đc CStorage ko?

Thôi bác up lên bản AKU 3.5 luôn đi. Bản mới này ko hỗ trợ smartdiling (ko sử dụng được :)):))). Còn cái Clear đó tớ ko dùng, muốn hardreset thì làm cách thủ công là hay nhất. Tớ đang test nè. Mọi thứ đều làm việc rất ổn ngoại trừ thằng Power point ra (thằng này cũng chẳng cần thiết lắm!) Cả màn hình ngang và dọc đều ổn! Tớ cài khá nhiều phần mềm rồi (chưa cài game thôi) nhưng chưa thấy đụng chạm gì, chạy vẫn rất ổn. Fix được những lỗi ở 2 phiên bản trước (lỗi camera ở 3.3R0, lỗi micro, office,...ở phiên bản R1) Bà con test thử đi!
Lưu ý: sau mỗi lần reset nếu muốn sử dụng WIFI thì nên bật lần đầu ở Wifi manager trước sau đó thì dùng Comn Manager vô tư. Và nên nhớ là phải tắt Wifi trước khi reset.

Âm thanh và hình ảnh cho những bạn ko muốn dùng ROM của Xplode nhưng lại thích âm thanh và giao diện của nó . Hãy khám phá nó!

Chỉnh sửa cuối:

mtvntn1702

mình thấy bản Aku 3.3 b1_R1 ổn định lắm nhưng khi cài keyboard tiếng việt thì rất khó thay đổi wa lại.
Thôi bác up lên bản AKU 3.5 luôn đi. Bản mới này ko hỗ trợ smartdiling (ko sử dụng được :)):))). Còn cái Clear đó tớ ko dùng, muốn hardreset thì làm cách thủ công là hay nhất. Tớ đang test nè. Mọi thứ đều làm việc rất ổn ngoại trừ thằng Power point ra (thằng này cũng chẳng cần thiết lắm!) Cả màn hình ngang và dọc đều ổn! Tớ cài khá nhiều phần mềm rồi (chưa cài game thôi) nhưng chưa thấy đụng chạm gì, chạy vẫn rất ổn. Fix được những lỗi ở 2 phiên bản trước (lỗi camera ở 3.3R0, lỗi micro, office,...ở phiên bản R1) Bà con test thử đi!
Lưu ý: sau mỗi lần reset nếu muốn sử dụng WIFI thì nên bật lần đầu ở Wifi manager trước sau đó thì dùng Comn Manager vô tư. Và nên nhớ là phải tắt Wifi trước khi reset.

Âm thanh và hình ảnh cho những bạn ko muốn dùng ROM của Xplode nhưng lại thích âm thanh và giao diện của nó . Hãy khám phá nó!
Mình tưởng bản 3.5 khắc phục được lỗi của wifi rồi chứ nó cũng giống bản 3.3 thôi

hcqp

Mời các bạn test ROM mới dòng AKU3.5 của Xplode. Download tại đây
Bạn dùng lại ExRom phiên bản trước nha!

Bản này cài được NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 for Windows Mobile 5 tốt! He he he...không biết Wifi thì sao vì mình chưa có điều kiện kiểm tra. Tốc độ khá nhanh, các phần mềm khác cài khá tốt! Chưa thấy trục trặc gì.

Status
Không mở trả lời sau này.