• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

linhlk

vậy em gởi cho bác cái máy của em, roi bác lấy main của em xài, nếu xài được bác gởi cho em 1 ít tiền là được.
------
Bác NguyenHoang2979 ở TPHCM thì làm sao e liên lạc dược?????E đang ở HN:O

chauo2

Sao không có ai trả lời cái vụ Photocontac của 09 vậy?
Mình thích Photocontac mặc định của máy hơn vì có hình động được còn bản thêm vào chỉ là hình thôi chán lắm
Ai biết chỉ nhanh dùm với

Cái bạn nói là CallerID, khi có cuộc gọi đến nó có hình động và có sẵn rất nhiều Template có thể tùy biến thay đổi đc, nhưng từ khi lên WM05 thì HTC đã bỏ nó đi rồi,ngay cả các máy dùng WM05 sịn như Exec,Neo,Atom,...cũng ko có chức năng CallerID, cũng có 1 vài fix cab CallerID cho BA up WM05 nhưng khi cài vào máy thì ko đc,mình đã thử khoảng 5 cái fix cab này rồi nhưng ko đc,nếu muốn dùng nó chỉ còn cách Down WM03SE v1.40 mà thôi. Còn các phần mềm của hãng thứ 3 như PhotoContact Pro v4.0,.... thì nó ko có Template động chỉ có hiển thị hình ảnh tĩnh cho mỗi người thôi. Chán.....
Pác nào biết có thể tìm giúp soft,hay fix cab này với,chứ chỉ dùng mỗi chức năng này mà phải down WM03SE thì buồn quá:-?? :( :( ....:(( :((

chauo2

Mình vừa up bản WM05 Logout 5.09, đến khi thử Hard Keyboard để nhắn tin thì thấy ko sử dụng đc 3 phím Q,A,Z còn các phím khác sử dụng bình thường trong khi 3 phím này bấm vào nó cứ trơ ra. Mà 3 tháng trước mình vẫn sử dụng bình thường 100%,đến lâu lắm rồi ko sử dụng tới,hôm qua up 5.09 lôi ra dugnf thử thì thấy bị hư 3 phím Q,A,Z. Mình ko biết nó là lỗi phần cứng hay phần mềm????
Các pác cho hỏi có bao giờ bị xung đột soft j đó mà gây lỗi như vậy ko? Hay là nó bị hỏng phần cứng(chết IC gì đó,chết mainboard của bàn phím,..). Nếu bị chết mainboard của bàn phím thì thay hết bao tiền nhỉ?
Xin cám ơn trước...................

hcqp

Mình vừa up bản WM05 Logout 5.09, đến khi thử Hard Keyboard để nhắn tin thì thấy ko sử dụng đc 3 phím Q,A,Z còn các phím khác sử dụng bình thường trong khi 3 phím này bấm vào nó cứ trơ ra. Mà 3 tháng trước mình vẫn sử dụng bình thường 100%,đến lâu lắm rồi ko sử dụng tới,hôm qua up 5.09 lôi ra dugnf thử thì thấy bị hư 3 phím Q,A,Z. Mình ko biết nó là lỗi phần cứng hay phần mềm????
Các pác cho hỏi có bao giờ bị xung đột soft j đó mà gây lỗi như vậy ko? Hay là nó bị hỏng phần cứng(chết IC gì đó,chết mainboard của bàn phím,..). Nếu bị chết mainboard của bàn phím thì thay hết bao tiền nhỉ?

Mình cũng mới Up lên ROM 5.04.09, có cài một số phần mềm và Game, nhưng không bị như bạn! Có thể do phần mềm đánh tiếng Việt đấy! Bạn kiểm thử xem, còn các phần mềm khác và ROM thì không vấn đề gì. Còn nếu HR rồi mà vẫn bị thì chắc là tại phần cứng của con BA của bạn đấy thôi!
Hi vọng bạn không quá xui xẻo!!!;)

duythanhhp

Xin rom 5.0.49 đã "hack speed"

WM 2005 5.0.49 của bác "Lốc Ao" chưa "hack speed" tốc độ đã ngon rùi, nhưng em hơi tham , muốn xin bản Hack speed của 5.0.49 ( em ko bít hack speed , các bác thông cảm nha

vit

Cái này ko liên quan tới cái gì cả. Tớ cũng thường hay bị như thế này. Chỉ là do lâu ko sử dụng nên mấy phím đó mất nhạy. Tớ cứ gõ vài lần là ok lại, rồi lâu ko sử dụng thì nó lại bị phím khác! Của bạn chắc là cũng như vây (hy vọng thế :D)

linhlk

vậy em gởi cho bác cái máy của em, roi bác lấy main của em xài, nếu xài được bác gởi cho em 1 ít tiền là được.
------
Bác NguyenHoang2979 ở TPHCM thì làm sao e liên lạc dược?????E đang ở HN.Bác cho e số đt dược không???

nguyenhoang2979

------
Bác NguyenHoang2979 ở TPHCM thì làm sao e liên lạc dược?????E đang ở HN.Bác cho e số đt dược không???
so dtdd cua em là: 0983 86 86 52, có gì bác cứ liên lạc với em, trong TPHCM có 1 chỗ em quen sửa O 2s rất tốt, ne71u tiện thì bác gởi máy vào em sửa giùm cho (nếu bác tin tưởng em).

Lưu ý: linhlk và NguyenHoang2979 đây không phải là khu vực để quãng cáo, mua bán gì nhé. Cần gì thì PM cho nhau thôi. 2 bài sẽ del trong vài giờ b-)

oanhngo

Các bác có bị như em ko? em đang xài bản rom 5.04.09 WWE của bác Logout! radio 1.15 trân o2s! tự nhiên trong start ->program mất hết những biểu shortcut của những soft mình cài trên thẻ!nhưng vào trong program của thẻ nhớ thì vẫn còn mấy soft đó và vẫn xài dc! em tưởng cái thẻ lỗi , em thay thẻ khác rùi format thẻ wa FAT32,FAT16 cũng vậy! em đã hardreset mấy lần rồi cài lại được mấy ngày thì lại bị y như cũ!:-?? :-?? :-?? cóa bác nào khắc phục được lỗi đóa chỉ em ha!;;)

L

letuanhuk

Guest
các bạn cho mình hỏi, khi up lên Win 5.0 rồi, khi hết pin chắc sẽ không bị mất dữ liệu đúng ko vậy? Mình chưa up lên Win 5.0 bao giờ nên muốn hỏi trước khi up hộ cho bạn mình. Thanks!

hcqp

các bạn cho mình hỏi, khi up lên Win 5.0 rồi, khi hết pin chắc sẽ không bị mất dữ liệu đúng ko vậy? Mình chưa up lên Win 5.0 bao giờ nên muốn hỏi trước khi up hộ cho bạn mình. Thanks!

WM5 có 4 phần nhớ:
1. Storage (60.30Mb): Đây là phần bộ nhớ chiết xuất từ ROM (bộ nhớ cứng, hoặc nữa cứng) ...tất cả dữ liệu, phần mềm,...cài vào bộ nhớ này sẽ không bị mất trừ khi bạn HR hoặc Xóa...Chuyện hết pin là chuyện nhỏ!
2. Program (77.11Mb): Giống như RAM máy tính - là bộ nhớ đệm để chạy chương trình ứng dụng. Mất điện thì sẽ mất tất cả.
3. RAMDISK32 (31.96Mb): Tức là lấy RAM làm DISK, nhìn nó giống như 1 thẻ nhớ, nhưng sẽ nguy hiểm đấy! Mất điện sẽ bị mất tất cả giống như mục số 2 ở trên!
4. Storage Card (dung lượng tùy vào thẻ nhớ của bạn): Là bộ nhớ cứng ở ngoài, vì thế mọi thông tin sẽ được lưu trữ và sẽ không bị mất khi hết pin. Nó sẽ bị mất khi bạn Format, xóa, hay thẻ hỏng! Cài phần mềm vào bộ nhớ thẻ cũng được, nhưng tốc độ sẽ chậm đi!
Nếu là lần đầu tiên UP ROM, bạn hãy đọc kỹ trang đầu tiên ở TOPIC này nhé! và nên dùng ROM 5.04.09 của LOGOUT:)
Vài điều cũng bạn.

matrixblack84

phải bổ xung file gì sau khi up rom 2005 để chơi game ko bị giật mọi người nhỉ
em chơi trò Skyfore mà hình giật ghê quá ko chơi nổi
bữa trước có thấy người bảo cài thêm file 3d driver gì đó nhưng em tìm mãi ko thấy
ai có up lên dùm em với nhé

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đang dùng Rom 5.04.09 chơi Skyfore có sao đâu bạn ????
Hay bộ cài trò chơi của bạn bị sao rồi ???
Cài thử lại đi.Mình cài thẻ nhớ mà vẫn chơi ngon chẳng giật tí nào cả...!

hcqp

Em cài bản SkyForce V1.22 vào thẻ nhớ! Nếu dùng bút để điều khiển thì PPC xử lý chậm hẳn! Còn dùng phím 5 chiều để điều khiển thì lại thiếu chính xác...và lâu lâu bị đứng vài giây rồi mới chạy tiếp được (trong khi máy bay địch không hề bị đứng-dể mất mạng như chơi)
Những lần bị đứng (không điều khiển được) thì mình nhấn vào phím có cái nhà để dùng cuộc chơi đợi cho đến khi có thể di chuyển được <Yes/No> thì chọn No để vào tiếp cuộc chơi.
Tuy hơi bất tiện nhưng mình đã thực hiện và chơi tốt đến hết vòng thứ 8
Cần thiết phải cài bản 1.22 nhé! Chơi bản 1.2 sẽ bị lỗi nặng hơn, khó chơi hơn đấy!
Mới Up ROM là cài liền vẫn bị như trên...! (5.04.09)

chauo2

phải bổ xung file gì sau khi up rom 2005 để chơi game ko bị giật mọi người nhỉ
em chơi trò Skyfore mà hình giật ghê quá ko chơi nổi
bữa trước có thấy người bảo cài thêm file 3d driver gì đó nhưng em tìm mãi ko thấy
ai có up lên dùm em với nhé
Nếu bạn thích có thể cài sử dụng thử.
Chúc vui,

hunter

sau một thời gian thử nghiệm bản : xplode_AKU3.3_R1, và bản AKU3.3explodebeta1 / mình cảm thấy nó ko được ổn định lắm, hơi kén phần mềm dễ xảy ra tranh chấp sys, càng dùng lâu càng chậm máy. vài lỗi lặt vặt hay xảy ra, ko biết khi nào có bản chính thức vậy mấy bác, chứ up lên up xuống hoài chán quá, ngày trước có 2 con thì còn vọc được, giờ hết tiền bán 1 con rùi nên mất công cài soft lại quá.

matrixblack84

Nếu bạn thích có thể cài sử dụng thử.
Chúc vui,

Hic em xài rom 5.04.08 thôi
đã cài file bác đưa mà vẫn giật linh đình, nhiêu lúc khựng hẳn ko chơi nổi :-??
có cách nào khắc phục ko nhỉ , khoái nhất game này mà

L

letuanhuk

Guest
mình đã up bản ROM của Logout ở trang 1 rồi, nhưng có một vấn đề đó là sử dụng bút cảm ứng không chính xác. Bạn nào gặp phải trường hợp này chưa ,có ai chỉ mình cách khắc phục được không vậy??? Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P
letuanhuk up lại Rom đi.Mình thấy có trường hợp kêu bị giống bạn sau đó Up lại rom là được đó.Bạn thử xem sao..!
Chúc vui...!

Status
Không mở trả lời sau này.