• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

phongred

hic bản Rom này T/Giả Zip bị hư rồi mình down 3 lần giải nén đều kg được

L

letuanhuk

Guest
Các bạn cho mình hỏi về ROM của bạn logout chút. Mình đã uprom này được vài ngày rồi. Nhưng có một điều là icon hình pda ở góc phải phía dưới không hoạt động được, nó như kiểu để xoay màn hình đó. Mình click vô thì nó hiện ra cửa sổ Scenarios "The file "Scenarios" cannot be opened. Either it is not sighed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. You might need to reinstall or restore this file"
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình nha. Thanks!

O2xdaIIs

Các bạn cho mình hỏi về ROM của bạn logout chút. Mình đã uprom này được vài ngày rồi. Nhưng có một điều là icon hình pda ở góc phải phía dưới không hoạt động được, nó như kiểu để xoay màn hình đó. Mình click vô thì nó hiện ra cửa sổ Scenarios "The file "Scenarios" cannot be opened. Either it is not sighed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. You might need to reinstall or restore this file"
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình nha. Thanks!

Bạn có để ý đến Ext_rom đi kèm không ? Ở trong đó có file cab Logout Scenarios_fix, khi up rom xong, nếu nó không autorun thì bạn nên chạy file cab này để fix lỗi trên. Chúc thành công.

baduy2004

Em lỡ làm mất 2 cái icon là Scenarios và bluetooth rồi, chỉ còn lại icon wifi thôi, có cách nào lấy lại kô ? (hình như em có xóa vài thư mục trong thẻ nhớ)

hcqp

MÌnh tải về bình thường mà ( file *.rar chứ đâu phải *.zip)

Tải về bình thường nhưng giải nén không được hoàn hảo anh Khôi ạ!!! Nhất là File nk.nbf đấy, bị hư mới tức chứ!b-)

khoi

Helmi BA WM2k5 AKU3.5 (v.1.4 beta)

Mới UP xong bản này Helmi phát triển trên bản 5.04.09 của logout mới đầu thấy tốc độ OK, đưa vài hình ảnh giới thiệu các bạn

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Hồi nảy, File.rar tải về chỉ có dung lượng 20Mb thôi! Làm mình và anh PhongRed tải 3, 4 lần về mà giải nén cứ bị báo lỗi!
Giờ kiểm tra lại dung lượng File.Rar là 31,5 Mb! Chắc là Helmi mới sửa lại ! Đã tải về thành công, giải nén ổn rồi! Cảm ơn anh Khôi nhé!

matrixblack84

nửa đêm ngồi rảnh up chơi bản AKU 3.5 1.4
tốc độ ổn,nhanh, icon đẹp , wifi bật tắt vẫn hơi có vấn đề
tạm thế, có gì mai test típ, nói chung cũng đáng để up đấy ạh

hcqp

nửa đêm ngồi rảnh up chơi bản AKU 3.5 1.4
tốc độ ổn,nhanh, icon đẹp , wifi bật tắt vẫn hơi có vấn đề
tạm thế, có gì mai test típ, nói chung cũng đáng để up đấy ạh

Bạn vào Comm Manager vào Settings vào WLAN Settings...Chọn Turn on WLAN một lần rồi thoát ra sẽ sử dụng WIFI bình thường!
Tuy vậy, nút xoay màn hình ở thanh Taskbar có vấn đề: Chỉ xoay ngang, ko xoay dọc lại được!

phongred

đúng là Tác giả đã nén lại rồi hôm chiều hom wa mình down 3 lần mà giai nén kg đc file rar chi có 20MB nó báo lỗi file nbf, bay gio đang down lại ne` hehehe, kg biết bluetooth cua nó thế nào vậy các bạn, mình đang sài bản RO kg gởi hay nhận BT đc heheh

quanghieutq

bác ơi..link bác die rồi hay sao ý em ko load đc về up thử.bản Helmi BA WM2k5 AKU3.5 (v.1.4 beta)
bác coi lại rồi cho em link mới với nhé.cảm ơn bác

Vitdao

Well-Known Member
Helmi BA WM2k5 AKU3.5 (v.1.4 beta)

Mới UP xong bản này Helmi phát triển trên bản 5.04.09 của logout mới đầu thấy tốc độ OK, đưa vài hình ảnh giới thiệu các bạn

mình cũng mới up thử rom này, nói chung cũng được, để test thêm xem sao,các bác cùng test với mình nha.

matrixblack84

Link từ trang chủ của XDA thì down hơi có vấn đề khi dùng IDM, nhưng em dùng trình duyệt Firefox down thủ công ko dùng hỗ trợ thì lại đựoc tuy tốc độ hơi chậm xíu xiu

Wifi bật ở trong setting chỉ đươc một lúc là lại out ra , phải reset lại mới được, còn Bluetooth test ổn ko thấy vấn đề gì cả
Còn về xoay màn hình đúng như bác hcpq nói, xoay ngang xong ko xoay dọc lại được
Nhận xét chung là nhanh và khá ổn định , đáng để Up đấy ạh

Status
Không mở trả lời sau này.