• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

phongred

tui thấy cũng tốt, nhưng bữa trước tui vào:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Controlpanel\\sim manager\ tạo 1 DWORD là ShowSim để nó hiển thị Contact trong Sim, nhưng bay giờ tui chọn nó là o hoặc thậm chí là xóa DWORD này luôn mà nó vẫn hiễn thị contact trong Sim bực ghê ai có cách gi hay help me voi thanks

Baoduyat

Ý của bạn có phải là hiện SIM trong Contacts không ?. Chứ nếu hiện Contacts trong SIM thì chỉ cần chép vào SIM là hiện thôi chứ sửa Registry làm gì :D!. Bạn tạo Registr sai khóa rồi. Bạn vào khóa sau : HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone , sau đó thay đổi giá trị ShowSIM thành 0 là xong !.

phongred

Ý của bạn có phải là hiện SIM trong Contacts không ?. Chứ nếu hiện Contacts trong SIM thì chỉ cần chép vào SIM là hiện thôi chứ sửa Registry làm gì :D!. Bạn tạo Registr sai khóa rồi. Bạn vào khóa sau : HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone , sau đó thay đổi giá trị ShowSIM thành 0 là xong !.

Thanks Mod nhieu lắm, lý do cuối cùng là e tạo sai Registry hehe, bây giờ dc rồi, nhưng sao lúc dầu kg hiển thị Sim e tạo key như vậy nó lại hiễu và hiển thị luôn số trong Sim luôn nhưng tắt đi lại kg dc, bây giờ tạo Registry mới dc rồi. hehee

Mod giỏi Registry we' vậy up lên 1 số Key cho anh e học đi, bên trang WiKi Deovelop no' chỉ it' we' kg ăn thua gì hết hehe

YingYu

Ủa ? chương trình rescoexorer cũng có hack registry mà.

soft đó tên là Resco Explorer bạn ui, khi cài có kèm theo cái Resco Registry Editor luôn...

Đã test thử cái rom AKU3.5 Beta tình hình vẫn hao hao bản trước, tuy giao diện có sửa đổi nhìn bắt mắt hơn trước nhiều ...
Còn EXROM thì cài có thể cài thêm vào mà :d như YingYu lấy EX của Helmi mà cài nè, có sao đâu ....

mới phát hiện 1 điều, Rom AKU3.5Beta làm cho cái button 5 Internet Explorer biến đâu mất tiêu ... có anh em nào bị trường hợp trên xin thông báo để YingYu biết... (nhiều khi máy hư cũng nên)

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
mới phát hiện 1 điều, Rom AKU3.5Beta làm cho cái button 5 Internet Explorer biến đâu mất tiêu ... có anh em nào bị trường hợp trên xin thông báo để YingYu biết... (nhiều khi máy hư cũng nên)

Đa số các ROM build thường thiếu các driver cho máy, trường hợp này không phải ngoại lệ, dù với 1 số nút button, chỉ còn cách vào set button thử thôi :D

vit

soft đó tên là Resco Explorer bạn ui, khi cài có kèm theo cái Resco Registry Editor luôn...

Đã test thử cái rom AKU3.5 Beta tình hình vẫn hao hao bản trước, tuy giao diện có sửa đổi nhìn bắt mắt hơn trước nhiều ...
Còn EXROM thì cài có thể cài thêm vào mà :d như YingYu lấy EX của Helmi mà cài nè, có sao đâu ....

Chưa có ai ngoài cậu bị như thế cả. Chắc là máy cậu bị....:)):)):))

phongred

Máy của mình cũng kg bị cái lỗi giống bạn hehe,chác máy bạn bị gì oi` hêh,hay là chua xóa Registry

mtvntn1702

Mình vừa năng cấp bản rom mới . nói chung mọi thứ điều tốt như Pin xài lâu hơn, máy chạy nhanh hơn xoay màn hình không bị gì hết, button số 5 cũng không có gì bình thường đặc biệt là wifi dùng rất tốt và IE rất thú vị có thể mở cùng lúc nhiều trang wed. Từ lúc up tới giờ chưa phát hiện lỗi nào.

babieanh

mình đã up lên BA WWE5.0.9 rồi , tất cả đều tốt ngoại trừ ko on được wifi, mình đã thử enabled trong wifi manager rồi mới on lần 2 trong comp manager nữa mà wifi vẫn báo dấu x ko mở được ! các bro có bản fix nào ko !

YingYu

mình đã up lên BA WWE5.0.9 rồi , tất cả đều tốt ngoại trừ ko on được wifi, mình đã thử enabled trong wifi manager rồi mới on lần 2 trong comp manager nữa mà wifi vẫn báo dấu x ko mở được ! các bro có bản fix nào ko !

bản rom Logout 5.04.09 không bị lổi Wi-fi đâu bạn.Không cần fix lổi.
bạn thử làm cách sau : nhấn vào biểu tượng Wifi góc phải phía dưới màn hình, vào Turn on Wireless , sau đó ra ngoài chờ môt chút wifi sẽ tự động bật . Nếu không được, bạn SR lại thì chắc chắn được thôi..

bản rom của bác Logout cho đến giờ là ổn định nhất...

các bác có ai có cái skin cho DialPad như của bác logout cho em xin với, các dialpad của bản AKU 3.5 na`y xấu quá! test mấy ngày nay thấy vẫn ổn, chưa fát hiện lỗi gì thêm!

VUNHATVAN

bản rom Logout 5.04.09 không bị lổi Wi-fi đâu bạn.Không cần fix lổi.
bạn thử làm cách sau : nhấn vào biểu tượng Wifi góc phải phía dưới màn hình, vào Turn on Wireless , sau đó ra ngoài chờ môt chút wifi sẽ tự động bật . Nếu không được, bạn SR lại thì chắc chắn được thôi..

bản rom của bác Logout cho đến giờ là ổn định nhất...

Mình đang dùng bản Rom Logout 5.04.09 và cũng bị lỗi Wi_Fi đã làm như bạn hướng dẫn và thử bằng nhiều cách nhưng đến nay vẫn chịu. Không biết tại sao nữa. Các bản Rom khác mình sử dụng tốt.

babieanh

Mình đang dùng bản Rom Logout 5.04.09 và cũng bị lỗi Wi_Fi đã làm như bạn hướng dẫn và thử bằng nhiều cách nhưng đến nay vẫn chịu. Không biết tại sao nữa. Các bản Rom khác mình sử dụng tốt.
---
đúng rồi mình làm như hình minh hoạ !
hình 1 .

hình 2

nhưng trong option đó ko có enabled lên được wi-fi ! ko có check để on wifi ,mình nhớ là có 1 check box để on Wifi trong hình 2!

:-??

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

---
đúng rồi mình làm như hình minh hoạ !
hình 1 .

hình 2

nhưng trong option đó ko có enabled lên được wi-fi ! ko có check để on wifi ,mình nhớ là có 1 check box để on Wifi trong hình 2!

:-??

Nhắp vào một trong 2 biểu tượng góc trái bên dưới cái hình thứ 2 của bác sẽ có chỗ để kích hoạt Wifi. Mình cài ROM mới nên không có giao diện như trên...

Cho mình hỏi: Làm sao bỏ cái biểu tượng Xoay màn hình trên thanh TaskBar ở ROM AKU 3.5 vậy các bác?! Em chịu thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.