• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

vit

<<====em dùng con o2s,sau khi up rom wm05 xong chạy ok ,nhưng có 1 điều là em ko xoay màng hình được (sử dụng chức năng trên bàn phím củng ko ).

Nhấn vào chữ O2 nếu có chép thêm vào
Chọn Tools chọn View : sau đó chọn kiểu xoay mà bạn muốn
Còn nếu không muốn chọn nhiều thì hãy chỉ vào hình cái DT ở phí dưới màng hình đó
Bác B111 ơi giúp em thì giúp cho chót, em nhấn vào chữ O2 ko được. Bác chỉ chi tiết cách chép thêm như thế nào được ko?em ko biết tools ==> View ở đâu cả.còn cái DT ở dưới đấy MH thì con O2 em ko có.
cám ơn anh
Mấy anh pro thông cảm em là lính mới tò te

Không biết ý bác này như thế nào? Chắc là bác cài bản ROM mới của Helmi, nó khởi động lên màn hình ngang và bác muốn cho nó đứng lên?
Không biết bác làm như thế nào mà ko được nhỉ?
Nếu chỉ có thế thì bác chỉ cần nhấn vào: start->setting->screen, chọn potrait rồi nhấn ok thế là xong!
Nếu bác muốn tiện và có cài sbp plus (vì mỗi lần khởi động nó đều là màn hình ngang) thì bác có thể tạo một icon ở ngay today cho tiên.
Ở mục thêm items: bạn chọn mục system, rồi chọn rotate screen left/right. Thế là mỗi lần muốn xoay màn hình bác chỉ cần click vào nó.
Bác có cài O2 Active không đó! Nếu có cài thì ở dưới góc phải màn hình có cái icon màn hình, nhấn vào đó màn hình sẽ xoay. (cái này lâu ko dùng nên ko chắc lắm)
Chúc may mắn

sutu

cảm ơn anh Vit đã trả lời.
ý em là lúc trước cài W.03se em dùng phím O2 (ở bàn phím trượt)thì xoay MH được ,nhưng từ khi up Rom 5.4.09 của bác L.O thì phím này ko còn tác dụng nữa, em ko biết cách chỉnh sửa xin các bác giúp em
@ Vịt :em chưa có cài O2 active ạ bác có cho em xin ...thank bác

linhlk

chết rùi các bác ơi,kíu e với,E đang dùng bản xplode_AKU3.3_R1,vì thấy k bật dc BT,E up lại bản AKU3.3explodebeta1 lần 1 dc 57% thì nó báo lỗi ERROR100,lần 2 trở đi chỉ dc 4% nó báo lỗi ERROR101...làm thế nào bây h:((

Baoduyat

Bây giờ bạn có thể UP lại từ đầu một cách hệ thống xem sao !. Đầu tiên, bạn format Storage và Clean Registry, đợi cho máy khởi động đến Splash Screen, sau đó bạn đưa máy về BootLoader, rồi Up ROM lại từ đầu xem sao !?. Hoặc bạn cũng có thể thử Up một ROM khác, vì có thể file nk.nbf bạn đang Up đã bị lỗi !. Chúc bạn thành công !!!.

@sutu : Bạn có thể trích xuất O2 Active từ ExtROM gốc của ROM O2 !. Hoặc bạn có thể dùng Soft O2 Plus của O2, khá hay và tốt. Soft này bên Box Ứng dụng đã có bạn post lên rồi, bạn qua đó load về nha !. Chúc vui !.

linhlk

bây h màn hình tối thui rùi,làm sao mà format Storage và Clean Registry hả anh.E thử hết các bản rùi,bản nào cũng đến 4% là báo ERROR cả,E sợ máy die rùi quá

nguyenhoang2979

bây h màn hình tối thui rùi,làm sao mà format Storage và Clean Registry hả anh.E thử hết các bản rùi,bản nào cũng đến 4% là báo ERROR cả,E sợ máy die rùi quá
nếu bác thử làm thêm ấy lần nữa mà không được thì đem tới em, vì em cũng đã từng bị mấy lần nên có kinh nghiệm rồi, bác linhlk thử up lại bản Wm2003 xem có được không?

linhlk

nếu bác thử làm thêm ấy lần nữa mà không được thì đem tới em, vì em cũng đã từng bị mấy lần nên có kinh nghiệm rồi, bác linhlk thử up lại bản Wm2003 xem có được không?
--------
-bác cho E D/c của bác dc k,E đang ở HN,có j E liên lạc (Tối mai e phải về quê rùi)?
-cho E trang web down wm2003 dc k?

hcqp

ý em là lúc trước cài W.03se em dùng phím O2 (ở bàn phím trượt)thì xoay MH được ,nhưng từ khi up Rom 5.4.09 của bác L.O thì phím này ko còn tác dụng nữa, em ko biết cách chỉnh sửa xin các bác giúp em

Về điều này...bác làm theo em nhé:
1. Vào Start => Settings => Buttons => Kéo thanh trượt đến Button 9 (hiện đang là <None>
2. Chọn vào Button 9, ở Ô Assign a program: <None>, bạn bấm sổ ra và tìm dòng <Rotate Screen> và bấm chọn nó, rồi OK.
... thế là bạn đã cài đặt thành công phím tắt cho Button số 9 với lệnh là Quay màn hình. Bạn có thể ứng dụng điều này vào việc cài đặt cho các phím khác. Ví dụ, mình cài phím số 2 (Button 2) là quay màn hình thay cho phím số 9 sẽ tiện hơn. Phím số 1 là dùng bàn phím toàn màn hình (FullScreen Keyboard),...phím số 8 cho việc ghi âm với chương trình ghi âm chuyên dụng khác...
Chúc bạn thành công!
Thân!

linhlk

chết rùi các bác ơi,kíu e với,E đang dùng bản xplode_AKU3.3_R1,vì thấy k bật dc BT,E up lại bản AKU3.3explodebeta1 lần 1 dc 57% thì nó báo lỗi ERROR100,lần 2 trở đi chỉ dc 4% nó báo lỗi ERROR101...làm thế nào bây h:(( :(( :((
--------
Các bác giúp E,nếu ai có kinh nghiệm thì cho E sdt để e liên lạc,E đang ở HN

nguyenhoang2979

chết rùi các bác ơi,kíu e với,E đang dùng bản xplode_AKU3.3_R1,vì thấy k bật dc BT,E up lại bản AKU3.3explodebeta1 lần 1 dc 57% thì nó báo lỗi ERROR100,lần 2 trở đi chỉ dc 4% nó báo lỗi ERROR101...làm thế nào bây h:(( :(( :((
--------
bác vao thienlong.org tai ban wm2003 về, em o TPHCM neu được thì bác gởi vào cho em, đt 0983868652

Oxy

Bạn thử sọc vào cái nút Reset xem nó có lên không? Nếu nó có lên thì bạn Format Storage + Clear Registry rùi Up lại bình thường! Nếu nó mà không lên chút gì thì em chịu không bít làm sao nhưng em nghĩ nếu bác Up Wm2k5 ko được thì 2k3se cũng không được...:(
chúc anh bạn sớm sửa đượng máy! :)

mtvntn1702

mình vừa mới up bản xplode_AKU3.3_R1, Nói chung bản chạy ổn định chỉ gập một số lỗi nhỏ như wifi khó vào lúc vào được lúc không, màn hình khi xay ngang thì vẫn hiên màn hình đứng nhưng cảm biến thì của màn hình ngang. nhưng bây giờ khắc phục được rồi. nói tóm lại là bản này nhanh và đẹp.

sao mình cài NETCF 2.0 không được vậy có ai cài được chỉ cho mình với.bản bản xplode_AKU3.3_R1

Last edited by a moderator:

vit

@ Vịt :em chưa có cài O2 active ạ bác có cho em xin ...thank bác
Cậu làm như hcqp hướng dẫn hoặc là làm theo cách tớ đã nói ở bài trước (dùng Spb đấy). Còn dùng O2 Active thì ko nên, vì ứng dụng đó rườm rà nên ít ai dùng lắm! (soft O2 thì bác gì đó đã đưa rồi đấy!)

Về điều này...bác làm theo em nhé:
1. Vào Start => Settings => Buttons => Kéo thanh trượt đến Button 9 (hiện đang là <None>
2. Chọn vào Button 9, ở Ô Assign a program: <None>, bạn bấm sổ ra và tìm dòng <Rotate Screen> và bấm chọn nó, rồi OK.
... thế là bạn đã cài đặt thành công phím tắt cho Button số 9 với lệnh là Quay màn hình. Bạn có thể ứng dụng điều này vào việc cài đặt cho các phím khác. Ví dụ, mình cài phím số 2 (Button 2) là quay màn hình thay cho phím số 9 sẽ tiện hơn. Phím số 1 là dùng bàn phím toàn màn hình (FullScreen Keyboard),...phím số 8 cho việc ghi âm với chương trình ghi âm chuyên dụng khác...
Chúc bạn thành công!
Thân!
Bác ơi, cho hỏi button 9 là button nào trên bàn phím vậy?

--------

Bạn nên bình tĩnh để kiểm tra! Đầu tiên bạn nên kiểm tra máy tính của mình (virus và cổng USB), down lại bản ROM! Rồi tiến hành Up như bài đã học!
1/Đưa PPC về BootLoader (Power+Camera+Record và chọc Reset)
2/ Cắm cáp vào
3/ Tiến hành UP-->Finish
4/ Đưa PPC vào Boot Option (Clean Rege + Format Storage)
Chúc bạn may mắn!

TO mtvntn: Bạn nên vào trang chủ của Microsoft để down NETCF2 về (gần 20Mb) rồi cài đặt. Bản này cài NetCF nhanh lắm mà!
Bạn cài thêm file fix WIfi dưới đây để Wifi được ổn định hơn!

Last edited by a moderator:

phongred

hix mình đang dùng bản 3.3 B1, sao trong danh bạ nó vừa hiện số ĐT trong Sim vừa số Đt trong phone là sao làm cho nó chỉ hiện số trong Phone thôi có đc không. còn cái vụ khi mình bấm số trong Call nó sẽ hiện ra những người có số tương tự để tìm nhanh cài thêm cái gi vô để có vậy,thanks

Chỉnh sửa cuối:

vit

hix mình đang dùng bản 3.3 B1, sao trong danh bạ nó vừa hiện số ĐT trong Sim vừa số Đt trong phone là sao làm cho nó chỉ hiện số trong Phone thôi có đc không. còn cái vụ khi mình bấm số trong Call nó sẽ hiện ra những người có số tương tự để tìm nhanh cài thêm cái gi vô để có vậy,thanks
Bạn xem lại mấy trang trước đi nhé! Tớ đã nói cách xử lí rồi đó!
Còn cái vụ hiện số tương tự thì bạn cài Smart Dialer. Có bên box ứng dụng đấy! CHịu khó tìm kiếm nha!

hcqp

Cậu làm như hcqp hướng dẫn hoặc là làm theo cách tớ đã nói ở bài trước (dùng Spb đấy). Còn dùng O2 Active thì ko nên, vì ứng dụng đó rườm rà nên ít ai dùng lắm! (soft O2 thì bác gì đó đã đưa rồi đấy!)

Bác ơi, cho hỏi button 9 là button nào trên bàn phím vậy?

Button 9 tức là cái nút mà bác thường nhấn ở WM3 để xoay ngang, dọc màn hình đó! ;) (Cái nút có chữ O2 ở bàn phím trượt ra)
Bác có thể nhìn vào biểu tượng có sẵn ở từng Button để suy đoán ra phím 1, phím 2,...là gì nhé!
Thân!

mtvntn1702

TO mtvntn: Bạn nên vào trang chủ của Microsoft để down NETCF2 về (gần 20Mb) rồi cài đặt. Bản này cài NetCF nhanh lắm mà!
Bạn cài thêm file fix WIfi dưới đây để Wifi được ổn định hơn!

Bạn có cho mình đường dẫn đến đó được không( NETCF 2)

vit

Button 9 tức là cái nút mà bác thường nhấn ở WM3 để xoay ngang, dọc màn hình đó! ;) (Cái nút có chữ O2 ở bàn phím trượt ra)
Bác có thể nhìn vào biểu tượng có sẵn ở từng Button để suy đoán ra phím 1, phím 2,...là gì nhé!
Thân!
Hì, tại chẳng bao giờ dùng bàn phím trượt (đến nỗi một vài nút bi đơ lun rồi) nên ko để ý! Hẹn gì cứ lạ lạ ko hiểu cái nút số 9 nó làm gì ở đâu cả.

mtvntn: down ở đây nè --> http://www.microsoft.com/downloads/...88-59E2-4EBA-A70E-4CD851C5FCC4&displaylang=en

Status
Không mở trả lời sau này.