• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.
A

autumn06

Guest
Nhưng edit trong registry chỗ nào bác vit?bỏ bớt Ramdisk đi để dành cho program và Storage nghe có lý hơn, RAMdisk thấy ko cần thiết

vit

Nhưng edit trong registry chỗ nào bác vit?bỏ bớt Ramdisk đi để dành cho program và Storage nghe có lý hơn, RAMdisk thấy ko cần thiết

Ở [HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RAMDisk] tớ thấy có key này SectorSize, nó hiển thị kích thước của Ramdisk, tớ không biết có thể sửa được ko?(có tác dụng như ý muốn hay ko?) Vì tớ chưa sửa thử nó! Bác nên hỏi bác logout ấy, bác ấy rõ về vấn đề này hơn.
Bạn phải hiểu thế này! Vì BA Program 128MB (RAM hơi nhiều) nên người ta tận dụng nó bằng cách tạo RamDisk (cũng là Storage nhưng ko phải là main). Nên việc xóa RamDisk như các bác muốn thì ko có khác biết gì lắm (ngoài việc bác mất đi RamDisk. Tớ thấy có một vào người lấy nó để tăng Pool lên và nghe nói là tốc độ máy có tăng lên thiệt (tớ thì ko biết vì ko thử). Cái vụ giảm RamDisk và tăng Pool này các bạn nên nhờ tác giả của ROM và bác Logout nhà mình tư vấn thêm.

Oxy

Các bác ơi, em vừa mới UP ROM mới xong! Nói em đang Test và thấy mọi thứ đều ổn cả.
Em thấy trong danh bạ có cả cá số trong SIM ngoài cách xóa sạch Contact trong SIM còn cách nào để các số trong SIM không hiển thị trong danh bạ không các bác? các bác giúp em với nhé!

@Vit:
Bác ơi, em vừa mới UP lại cái thằng này rùi! Gửi tin nhắn bình thường roài! Chắc lần UP trước em làm lỗi ở một bước nào đó nên không được, em vừa Donwnload lại và UP lại thì thấy mọi cái đều tốt cả rùi, em đang Test tiếp :)

Chỉnh sửa cuối:
A

autumn06

Guest
ai cao thủ cho hỏi thăm về Pool? Pool là sao?

vit

Các bác ơi, em vừa mới UP ROM mới xong! Nói em đang Test và thấy mọi thứ đều ổn cả.
Em thấy trong danh bạ có cả cá số trong SIM ngoài cách xóa sạch Contact trong SIM còn cách nào để các số trong SIM không hiển thị trong danh bạ không các bác? các bác giúp em với nhé!

@Vit:
Bác ơi, em vừa mới UP lại cái thằng này rùi! Gửi tin nhắn bình thường roài! Chắc lần UP trước em làm lỗi ở một bước nào đó nên không được, em vừa Donwnload lại và UP lại thì thấy mọi cái đều tốt cả rùi, em đang Test tiếp :)

Cậu sửa regedit đê
Cậu vào [HKCU\ControlPanel\Phone] tạo một DWord mới có tên là ShowSim lấy giá trị bằng 0. Đợi khoảng 15 giây rồi SReset lại (bằng phần mềm đấy) Nhưng cái này chỉ ẩn được trong Contact thôi, còn trong phần mềm Adress Book thì tớ chịu, chưa sửa được!

LUNGLU55

Đọc trong diễn đàn thấy các bác nói về Up rom có ROM hay Rom chán,vậy theo các bác nên dùng cái nào dùng ổn định cho O2s vậy.

Xin một vài ý kiến - thanks

cubo

Banned
Đọc trong diễn đàn thấy các bác nói về Up rom có ROM hay Rom chán,vậy theo các bác nên dùng cái nào dùng ổn định cho O2s vậy.

Theo tớ nghĩ chắc bác chưa urpom nhiều thì phải :D ROM nào ổn hay không thì theo ý thích của mổi người,urpom thật nhiều bản mới rút ra kết luận cái nào phù hợp với mình nhất!
Chúc bác tìm cho mình bản rom ưng ý nhất!

sutu

em dùng con o2s,sau khi up rom wm05 .04.09 của bác logout xong chạy ok ,nhưng có 1 điều là em ko xoay màng hình được (sử dụng chức năng trên bàn phím củng ko ).
Các bác cao thủ giúp em với ..
thank

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P

Em đã sử dụng BA qua 1 thời gian dài, đã từng up tất cả các bản ROM từ WM2003SE các loại cho đến WM5 các loại của các tác giả khác nhau, nhưng thực sự chỉ có các bản của Logout (tính đến tời điểm này thì bản 5.04.09) đều chạy rất tốt, ổn định dành cho dòng này, sử dụng bản ROM này thực tế chưa có điều gì đáng phàn nàn nếu anh đã từng bết up ROM & xử lý những tình huống thật chuẩn xác.
Mấy dòng trên chúc anh vui tìm được cái mình cần.;)
sutu nói:
em dùng con o2s,sau khi up rom wm05 .04.09 của bác logout xong chạy ok ,nhưng có 1 điều là em ko xoay màng hình được (sử dụng chức năng trên bàn phím củng ko ).
Các bác cao thủ giúp em với ..
thank
Bên topic hướng dẫn Hack Registry có nói về vấn đề này, bạn qua đó xem nhé.

linhlk

em dùng con o2s,sau khi up rom wm05 xong chạy ok ,nhưng có 1 điều là em ko xoay màng hình được (sử dụng chức năng trên bàn phím củng ko ).
-----
Bác vào Settings/System/Screen ý,bác thích xoay màn hình bên nào thì tích vào đấy,bấm ok là dc

Chỉnh sửa cuối:
B

B11111111

Guest
<<====em dùng con o2s,sau khi up rom wm05 xong chạy ok ,nhưng có 1 điều là em ko xoay màng hình được (sử dụng chức năng trên bàn phím củng ko ).
-----
Bác vào Settings/System/Screen ý,bác thích xoay màn hình bên nào thì tích vào đấy,bấm ok là dc ===>>
Một cách khác
Nhấn vào chữ O2 nếu có chép thêm vào
Chọn Tools chọn View : sau đó chọn kiểu xoay mà bạn muốn
Còn nếu không muốn chọn nhiều thì hãy chỉ vào hình cái DT ở phí dưới màng hình đó
Bây giờ bạn đã thấy sức mạnh của chương trình O2 chưa
Ngoài ra còn nhiều chức năng của máy ở trong đó nữa đó
Up rom mới thì up nhưng phải biết các chương trình mà mình thường hay dùng để khi up xong rom mới nếu trong rom không có thì phải chép thêm vào

LUNGLU55

Em đã sử dụng BA qua 1 thời gian dài, đã từng up tất cả các bản ROM từ WM2003SE các loại cho đến WM5 các loại của các tác giả khác nhau, nhưng thực sự chỉ có các bản của Logout (tính đến tời điểm này thì bản 5.04.09) đều chạy rất tốt, ổn định dành cho dòng này, sử dụng bản ROM này thực tế chưa có điều gì đáng phàn nàn nếu anh đã từng bết up ROM & xử lý những tình huống thật chuẩn xác.
Mấy dòng trên chúc anh vui tìm được cái mình cần.;)

Bên topic hướng dẫn Hack Registry có nói về vấn đề này, bạn qua đó xem nhé.

Cảm ơn ANHTU nhé, đã cho lời khuyên.
Có gì thắc mình sẽ hỏi thêm.

YingYu

nói thêm nữa, ExRom của bản EploxeAKU3.3 phải chọn " View all file" mới thấy để cài nhé. Có nhiều bạn cài xong do không thấy nên nói không có nhiều ứng dụng kèm theo .... haev fun :)

Oxy

có bác nào Up EploxeAKU3.3 cho em hỏi với: tin nhắn SMS luc mới up thì ngon lành nhưng sau 1 lúc thì không gửi được nữa, có bác nào bít bệnh này không? giúp em với

linhlk

k bít các bác thấy thế nào chứ e thấy bản xplobe_AKU3.3_R1 bật tắt wifi khó khăn quá,theo các bác bản nào khắc phuc dc điểm này tốt nhất???

nguyenhoang2979

EM ĐÃ UPROM AKU3.3 VÀ xplobe_AKU3.3-R1 THẤY CÓ 1 SỐ NHƯỢC ĐIỂM SAU:
- KHI GỌI ĐT THÌ KHI CẦN TRỞ VỀ BÀN PHÍM SỐ KHÔNG ĐƯỢC.
- KẾT NỐ WIFI ĐƯỢC NHƯNG DUYỆT WEB KHÔNG ĐƯỢC.
- MÁY HAY BỊ RESET, KHI RESET THI KHÔNG NHẬN RA SIM CARD ĐƯỢC, PHẢI RESET LẠI MẤY LẦN HOẶC THÁO PIN RA MỚI HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG TRỜ LẠI.
CÒN ƯU ĐIỂM THÌ NHƯ CÁC PHIÊN BẢN KHÁC CHẠY NHANH. CÒN TIN NHẮN THÌ EM KHÔNG THƯỜNG XUYÊN SỬ DỤNG NÊN KHÔNG BIẾT.
EM THẤY TỐT NHẤT VẪN LÀ 4.06 HOẶC 4.09 CHO TỚI THỜI ĐIỂM NÀY.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình cũng thấy có nhiều phản ảnh về bản này không tốt.Tốt nhất các bạn vẫn nên dùng Rom của logout bản 09..!
Chúc vui...!

Namnet

Mình chẳng thấy có bản rom nào ưng ý cả kể cả bản của logout bản 09..! mình chẳng thích tí nào cả! có lẽ ngựa quen đường cũ

Tom_codon

Super V.I.P
Nếu ai thích tốc độ và tính ổn định của Rom logout nhưng lại cảm thấy tiếc nuối với những icon của bản Rom mới thì có thế lấy file của tôi gửi dưới đây.Dùng resco copy vào Windows rồi reset máy là máy có giao diện vista như bản Rom Aku3.3 rồi..!
Chúc vui....!

Status
Không mở trả lời sau này.