• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenhoang2979

<==== Nhưng hình như Ramdisk có vai trò là nơi chứa các temp khi duyệt web thì phải, nếu thiếu nó thì khi chạy IE sẽ bị treo máy phải không ====>
Theo như mình biết thì ramdisk chỉ là có vai trò như Stogare ( đồng ý kiến với bác Vit )
Còn nó có hổ trợ IE hay không thì theo như mình biết xin thưa là không
Trong window của PPC có thư mục temp như thư mục temp của PC vậy
Khi chạy IE các web sẽ save vào đó
Mình thường làm như bác Vit nói là dồn Ramdick lại càng nhỏ càng tốt ( đỡ tốn Ram của máy là dư chổ để cài phần mềm --- Nhưng thật ra là mình cài những phần mềm yêu thích thôi còn lại gần như để trống để cho máy chay nhanh hơn) Nhắc lại phương pháp dồn ramdick lại

Xóa các KKK trong regedit
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RAMDisk]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\ RAMDisk]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\AutoLoad\ RAMDisk]

tiếp đến là xóa file ramdisk.dll trong thư mục Windows
Rồi cài file sau Default _temp_paths
Soft Reset để hoàn thành!

Nhưng thường thì nên để mặc định là 16 hoặc 32M theo như nhà sản xuất rom đi
Đừng nên vọc vào ( người ta làm gì cũng có lý do của nó tính toán kỹ lắm rồi )
Thương thì chọn 32M là đẹp trời nhất rồi đó
NẾU MUỐN TẢI file Default _temp_paths THÌ VÔ ĐÂU VẬY

Tom_codon

Super V.I.P
Đúng như lời của B11111111 đã nói việc để ứng dụng chạy trong máy sẽ làm tốc độ soft được bảo đảm và nhanh hơn rất nhiều so với để ở thẻ nhớ nhiều.Việc tạo Ram disk đơn thuần là tạo 1 khoảng trống chứa soft trong ram để phân vùng các soft việc này rất hiệu quả cho dòng BA vì ram của dòng này lên đến 128mb....!

mtvntn1702

mình định up lên bản room mới nhưng nghe các bác nói có nhiều lỗi wá nên kg biết có nên up kg đây:-?

vit

có bác nào Up EploxeAKU3.3 cho em hỏi với: tin nhắn SMS luc mới up thì ngon lành nhưng sau 1 lúc thì không gửi được nữa, có bác nào bít bệnh này không? giúp em với
Hì, đến lúc này SMS của tớ vẫn hoạt động rất tốt! Gởi nhận đều bình thường mà! Cậu coi lại nhà cung cấp dịch vụ thế nào đê?
k bít các bác thấy thế nào chứ e thấy bản xplobe_AKU3.3_R1 bật tắt wifi khó khăn quá,theo các bác bản nào khắc phuc dc điểm này tốt nhất???
Máy tớ thì có thể bật tắt WIFI rất dễ và nhanh ở cả Winncom và Wifi manager. Nhưng tớ chưa thử là có duyệt web được hay ko? Hồi trước tớ ko duyệt web được, hỏi bên cung cấp dịch vụ thì họ báo lỗi chưa sữa chữa. Không biết hiện giờ thế nào rồi
EM ĐÃ UPROM AKU3.3 VÀ xplobe_AKU3.3-R1 THẤY CÓ 1 SỐ NHƯỢC ĐIỂM SAU:
- KHI GỌI ĐT THÌ KHI CẦN TRỞ VỀ BÀN PHÍM SỐ KHÔNG ĐƯỢC.
- KẾT NỐ WIFI ĐƯỢC NHƯNG DUYỆT WEB KHÔNG ĐƯỢC.
- MÁY HAY BỊ RESET, KHI RESET THI KHÔNG NHẬN RA SIM CARD ĐƯỢC, PHẢI RESET LẠI MẤY LẦN HOẶC THÁO PIN RA MỚI HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG TRỜ LẠI.
CÒN ƯU ĐIỂM THÌ NHƯ CÁC PHIÊN BẢN KHÁC CHẠY NHANH. CÒN TIN NHẮN THÌ EM KHÔNG THƯỜNG XUYÊN SỬ DỤNG NÊN KHÔNG BIẾT.
EM THẤY TỐT NHẤT VẪN LÀ 4.06 HOẶC 4.09 CHO TỚI THỜI ĐIỂM NÀY.
Máy tớ không bị lỗi như bạn, hoàn toàn ko (ngoại trừ cái duyệt web chưa thử)
Hình như bạn nói nhầm thì phải! Ramdisk thì chức năng của nó cũng gần giống Stogare rồi mà!
Xóa các key trong regedit
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RAMDisk]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\ RAMDisk]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\AutoLoad\ RAMDisk]

tiếp đến là xóa file ramdisk.dll trong thư mục Windows
Rồi cài file sau Default _temp_paths
Soft Reset để hoàn thành!

Nó sẽ dồn vào Program (hoặc là tăng Pool nếu bạn muốn).
To NguyênHoang: click vào đây nè
mình định up lên bản room mới nhưng nghe các bác nói có nhiều lỗi wá nên kg biết có nên up kg đây:-?
Nên chứ! Up lên mới biết có lỗi....rồi mới fix lỗi ...rồi mới hoàn thiện được chứ :p:p

To all: Đêm qua tớ mới biết có 02 lỗi ở máy tớ (cài AKU3.3 XPlope phiên bản đầu tiên). Camera của tớ nó bị xoay 90 độ, nếu chụp hình ở chế độ 640*480 thì không capture được. Ở Microphone tớ không enable được tính năng đó, cứ disable dù đã chọn nhiều lần, và ghi âm cũng hơi rè. Không biết có ai bị như tớ ko?Chắc là do ROM vì tớ cũng chỉ cài những phần mềm thường như các ROM trước :(:(
Mấy bác kĩ thuật ơi! Các bác có thể fix giùm lỗi đó được ko? Help me!

magiamsat

-máy mình up 2005 xong mình chay các sorf này thì máy 02s chạy ổn định
thấy không vấn đề gì---
nếu up xong mà vẫn hỏng linh tinh thì bạn thử xem có thiếu máy cái sorf cơ bản này ko.lần nào HR xong là mình đều phải chạy mấy cái nè trước.
bây giờ thấy ôn định mà.

không biết mấy cái này đã post lên chưa nữa---nếu mod thấy có rùi thì bỏ đi giúp---nếu mình còn thiếu thì cho thêm nhưng đừng cho nó xung nhau nhé :D

có 2.1 m mà ko úp lên dc

Chỉnh sửa cuối:

magiamsat

1234567890

2)
có 3 file ko up lên đc.trưa mình up lại vậy---lớn quá hay sao mà mãi ko đc
là:
Camera2K5.cab 1.474kb
Default_Album_BA_AKU26_RC20_Midi.CAB 1.838kb
systemupd.CAB 1.157kb

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Ở bản ROM mới của Logout (5.04.09) hầu hết đều đã được tích hợp vào sẵn ROM, nên có thể không cần sử dụng đến, sử dụng đến có thể gây lỗi registry, chỉ nên sử dụng các file fix lỗi ở trong chính bản ROM đó, ngoại trừ bạn thật thông hiểu về file fix mà bạn cài đặt.

hcqp

Có thể nào?! Dùng phần mềm hay thủ thuật nào?! ...để có thể thay đổi các biểu tượng chương trình trong ROM của 5.04.09 (LogOut) bằng các biểu tượng đẹp như mơ ở ROM mới 5.04.06 (AKU3.3-R1) không?!?!?!
Mình vẫn thích Rom của LogOut với giao diện của AKU3.3-R1... Các bác nào có cao kiến giúp đở nhé! Cảm ơn!

magiamsat

co phai mình nên up lại cái mới đó không-nó đã có dủ hết và không bị lỗi nữa a?mình ko rõ lắm---vì bản mình up bị thiếu---nếu không có mấy cái đó thì nó bị lỗi hoài

sothichppc

Ở bản ROM mới của Logout (5.04.09) hầu hết đều đã được tích hợp vào sẵn ROM, nên có thể không cần sử dụng đến, sử dụng đến có thể gây lỗi registry, chỉ nên sử dụng các file fix lỗi ở trong chính bản ROM đó, ngoại trừ bạn thật thông hiểu về file fix mà bạn cài đặt.
sao có pác bảo bản mới vẫn bị lỗi---chẳng biết minh nên theo cái nào vậy nhỉ

hcqp

co phai mình nên up lại cái mới đó không-nó đã có dủ hết và không bị lỗi nữa a?mình ko rõ lắm---vì bản mình up bị thiếu---nếu không có mấy cái đó thì nó bị lỗi hoài

Theo mình, mỗi ROM đều có phần EXT_Rom mà tác giả đã dự liệu được các lỗi của tùy từng đứa con mình để Fix hoặc bổ sung tính năng.
Ví dụ, đối với ROm 5.04.09 (LogOut) các phần phải cài thêm để Fix hoặc bổ sung là:
1. BA_SMS_Alert_fix.cab
2. BA_WModem.cab
3. Logout Scenarios_fix.cab
4. PPCContactsMgr.cab
Trong khi đó, đối với bản 5.04.06 (AKU3.3_R1) thì cần phải Fix hoặc bổ sung là:
1. HTC_BT_Sim_Access.cab
2. HTC_X-Button.cab
3. Intent_MIDlet_Manager.cab
4. wm5torage1.60.cab
5. CoolApps.cab
6. Extrom_version.CAB
7. DeviceLock.CAB
.......
Có thể mình sưu tầm những cái hay của ROM này để ứng dụng vào ROM khác cũng rất tốt...nhưng nếu không rành lắm như bác Anh Tú nói ở trên thì coi chừng dễ xung đột lắm bác ạ!
Vài lời cùng việc xây dựng ROM..!

vit

Có thể nào?! Dùng phần mềm hay thủ thuật nào?! ...để có thể thay đổi các biểu tượng chương trình trong ROM của 5.04.09 (LogOut) bằng các biểu tượng đẹp như mơ ở ROM mới 5.04.06 (AKU3.3-R1) không?!?!?!
Mình vẫn thích Rom của LogOut với giao diện của AKU3.3-R1... Các bác nào có cao kiến giúp đở nhé! Cảm ơn!

Đây nè ---> http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=4722&d=1166028545
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=4722&d=1166028545

vit

sao có pác bảo bản mới vẫn bị lỗi---chẳng biết minh nên theo cái nào vậy nhỉ
Bác đã từng nghe câu "cuộc đời là một chương trình, viết xong rồi lại" sửa chưa. Cuộc đời không có gì là hoàn thiện cả bác ạh. Và ROM cũng vậy! Không có cái nào hoàn thiện. Hiện nay đang có 3 tác giả phát triên ROM cho BA chúng ta. Tùy theo sở thích mà mỗi người chọn bản ROM cho riêng mình! Bạn có thể chọn bản ROM mới nhất của một trong 3 tác giả để Up, thưởng thức và ....fix :)):)):)).
ROM Logout thì có ở trang 1 Topic này
ROM của Helmi + Xplope thì bạn tìm ở những trang từ 20-30.
Down về và đọc kĩ hướng dẫn trước khi UP
Chúc bạn may mắn và tìm được bản ROM ưng ý của mình!
magiamsat .của bác là phiên bản gì?down bộ đầy đủ ở đâu nhỉ
Theo như những bài viết của cậu ấy thì tớ nghĩ là bản ROM đó rất cũ nên mới cần cài nhiều fix thế!

sutu

Tải về rồi...(File.mui) nên ko biết cài đặt sao ...?! Nhớ có chỗ nào để làm chuyện này nè...Hình như có Topic về vấn đề này ...nhưng ko biết ở đâu nữa...
Bác nào biết chỉ dùm nghen!

bác dùng resco explorer chép 2 file đó vào vào windows là ok.em làm theo bác tom_codom dược rồi đó

Chỉnh sửa cuối:

khoavetccty

Các bác có thể giúp em làm sao cho nó hiện đuợc cái chữ G ở kế bên cột báo sóng đuợc không ah. Em cài bản 5.04.09, nhưng sau khi cài xong thì không thấy chữ G mà chỉ thấy dấu chéo gạch gạch màu trắng thôi. Giúp em với. Thks

sutu

<<====em dùng con o2s,sau khi up rom wm05 xong chạy ok ,nhưng có 1 điều là em ko xoay màng hình được (sử dụng chức năng trên bàn phím củng ko ).

Nhấn vào chữ O2 nếu có chép thêm vào
Chọn Tools chọn View : sau đó chọn kiểu xoay mà bạn muốn
Còn nếu không muốn chọn nhiều thì hãy chỉ vào hình cái DT ở phí dưới màng hình đó

Bác B111 ơi giúp em thì giúp cho chót, em nhấn vào chữ O2 ko được. Bác chỉ chi tiết cách chép thêm như thế nào được ko?em ko biết tools ==> View ở đâu cả.còn cái DT ở dưới đấy MH thì con O2 em ko có.
cám ơn anh
Mấy anh pro thông cảm em là lính mới tò te

Status
Không mở trả lời sau này.