• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Skin-Splash- Hiệu ứng cho PM TTPod v4.x [Cập nhật liên tục ]

anhhung105

Trước giờ chỉ xài skin tự tạo thôi, giờ thấy cái này tự nhiên...ghiền :) (ko phải chỉ vì nó có...động). Mà cái này là pác Kien mod lại hay tụi CN mà sao vẫn còn China zậy:). Mình cũng đã mod lại: bỏ CN, chỉnh hiển thị play/pause ko đúng, nút menu,... nhưng chưa có máy tính để share cho anh em :)

bạn chia sẻ với mọi người skin này đi. làm mình thấy sốt ruột quá . cảm ơn trước nha

congkhoi3

làm thế nào để cài được vào máy vậy mình mới dùng ttpod nên gà lám giúp mình với

Chỉ Skin nào có đuôi .sis mới phải cài( như Skin Azenis ), còn ở đây hầu hết là khi bạn dow về có 2 file .xml và .ttb.
Bạn copy 2 file này vào thư mục X:\TTPOD\Skin là được.
X: là ổ bạn cài TTPOD

tuanvu202

Trước giờ chỉ xài skin tự tạo thôi, giờ thấy cái này tự nhiên...ghiền :) (ko phải chỉ vì nó có...động). Mà cái này là pác Kien mod lại hay tụi CN mà sao vẫn còn China zậy:). Mình cũng đã mod lại: bỏ CN, chỉnh hiển thị play/pause ko đúng, nút menu,... nhưng chưa có máy tính để share cho anh em :)

bác này lâu was vậy hjj chờ sốt ruột quá:(:(

kienvp

gakho209

Skin động fix lại

Loay hoay mãi mới kết nối được Internet (bằng Mobile, hic hic).
Bản Skin động đã sửa một số chỗ:
Bỏ tiếng China, chỉnh 2 nút menu cho đẹp hơn, nút pause/play đúng, cô bé chỉ nhảy tại vị trí có hình album,...
Nếu các bạn muốn cô bé nhảy mọi nơi như cũ thì...hú nhé. ;;)

Ấy cha, quên xin phép pác Kien: pác Kien oi, cho em post ké skin với nhe. :D

Mình lập topic tổng hợp skin cho mọi người mà .bạn có skin gì đẹp cứ post thoải mái .

Last edited by a moderator:

JohnyNguyen

mở hàng ủng hộ cho anh "gà khô" nào \-/ thanks anh rất nhiều,a làm ae xôn xao mấy bữa nay rồi đấy :p Anh cố gắng phát huy nhé,ủng hộ anh hết mình =D> =D> =D> Super Ttpod's SkinEditor :)) khi nào anh tung ra bộ anh "độc quyền" sẽ là "Creator" Vote cho anh 100 phát luôn :))

gakho209

mở hàng ủng hộ cho anh "gà khô" nào \-/ thanks anh rất nhiều,a làm ae xôn xao mấy bữa nay rồi đấy :p Anh cố gắng phát huy nhé,ủng hộ anh hết mình =D> =D> =D> Super Ttpod's SkinEditor :)) khi nào anh tung ra bộ anh "độc quyền" sẽ là "Creator" Vote cho anh 100 phát luôn :))

Đưa mình lên cao quá, có khi nào thả xuống cái bẹp không đây trời. :-??

JohnyNguyen

Đưa mình lên cao quá, có khi nào thả xuống cái bẹp không đây trời. :-??

ko ko,anh cứ nói vậy :p anh Kiên cũng ủng hộ anh đấy còn gì :D a cứ chờ xem mai ae pda download rất nhiều cho mà xem :) em chắc đấy ;;)

tuanvu202

Bỏ tiếng China, chỉnh 2 nút menu cho đẹp hơn, nút pause/play đúng, cô bé chỉ nhảy tại vị trí có hình album,...

Mình lập topic tổng hợp skin cho mọi người mà .bạn có skin gì đẹp cứ post thoải mái .

bạn cho hình cô bé nhảy ở tất kả 3 giao diện dc ko. Nhìn nó hay hay hjhj

vuson

hèm hèm,hơi đòi hỏi bác gakho một tí nha :p
1.bác cho cô bé nhảy ở cả 3 vị trí có dk ko :D
2 là bản skin này,khi mà mình thoÁT ra ngoài màn hình chính thì cô bé và mấy nút play/pause hơi bị mờ. bản nguyên gốc thì ko bi mờ như vậy
hehehebebebe,mong bác sửa sớm :D

Chỉnh sửa cuối:

avencast

help me, e xài soft sửa theme, sao hư lun =-=, có ai bik convert từ 24 bit/pixel sang 16 ko, e nghĩ 24 nên mới có lỗi này!:(:)((

gakho209

Anh em chờ tí, sẽ sửa theo yêu cầu anh em. Mới sửa xong đường truyền Internet, mấy hôm nay tốn cả mớ 3G, hic hic:(.
@ Vuson: cái miniplayer ở màn hình chính cái gốc cũng mờ như vậy nhé, mình chưa đụng tới nó đâu à.:-?? Để coi lại đã.
@all: tác giả skin này mà biết ae sốt vì skin này chắc cũng...an giấc nhỉ. :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

help me, e xài soft sửa theme, sao hư lun =-=, có ai bik convert từ 24 bit/pixel sang 16 ko, e nghĩ 24 nên mới có lỗi này!:(:)((

Hình ảnh (đặc biệt là hình mask) nếu bạn copy ra khỏi file ttb rồi insert vào lại thì dễ bị "hư" lắm, vì hình ảnh khi thiết kế (gốc) và sau khi đã insert và chọn colour trong ttb sẽ khác nhau (nhưng mình thì ko rành đồ họa đâu nha :(). Ko biết bạn muốn sửa chỗ nào, gửi skin gốc mình xem thử coi có giúp bạn được ko.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

Xong rồi. Cho "Xèo mí mí" nhảy mệt nghỉ luôn :D. Miniplayer rõ như ban ngày luôn :p. (Trước nó bị mờ là ý đồ tác giả đó, ko phải lỗi đâu)

Skin này tới đây là ok rồi nhé, vọc hoài cũng chán chứ nhỉ. Kiếm cái khác ngâm kứu típ thôi anh em ơi.;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

vuson

cái miniplayer ở màn hình chính cái gốc cũng mờ như vậy nhé, mình chưa đụng tới nó đâu à. Để coi lại đã.

hehehe,bác coi lại hộ em nghe,đây là bản của bác nè :D

còn bản nguyên gốc :p

tuanvu202

Anh em chờ tí, sẽ sửa theo yêu cầu anh em. Mới sửa xong đường truyền Internet, mấy hôm nay tốn cả mớ 3G, hic hic:(.
@ Vuson: cái miniplayer ở màn hình chính cái gốc cũng mờ như vậy nhé, mình chưa đụng tới nó đâu à.:-?? Để coi lại đã.
@all: tác giả skin này mà biết ae sốt vì skin này chắc cũng...an giấc nhỉ. :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Hình ảnh (đặc biệt là hình mask) nếu bạn copy ra khỏi file ttb rồi insert vào lại thì dễ bị "hư" lắm, vì hình ảnh khi thiết kế (gốc) và sau khi đã insert và chọn colour trong ttb sẽ khác nhau (nhưng mình thì ko rành đồ họa đâu nha :(). Ko biết bạn muốn sửa chỗ nào, gửi skin gốc mình xem thử coi có giúp bạn được ko.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

Xong rồi. Cho "Xèo mí mí" nhảy mệt nghỉ luôn :D. Miniplayer rõ như ban ngày luôn :p. (Trước nó bị mờ là ý đồ tác giả đó, ko phải lỗi đâu)

Skin này tới đây là ok rồi nhé, vọc hoài cũng chán chứ nhỉ. Kiếm cái khác ngâm kứu típ thôi anh em ơi.;;);;);;)

bạn ơj. Hiệu ứng vs hình ảng ko full ak. Bạn chỉnh cho full đi nhìn đẹp hơn đấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

hehehe,bác coi lại hộ em nghe,đây là bản của bác nè :D

còn bản nguyên gốc :p

bạn này có qủa hình nền hay ghe nhỉ hjhj share cho m dc hem

Chỉnh sửa cuối:

anhtang

Mấy pửa nay 2topic skin va tpod v40.x rộn hẳn lên.thế mà pửa dừ không biết mà tham gia tiếc thật.

vuson

bạn này có qủa hình nền hay ghe nhỉ hjhj share cho m dc hem

hehehe. here

and HERE
HTML:
     http://dailymobile.se/2010/01/01/nokia-5800-n97-x6-satio-i8910hd-5530-wallpapers/

Chỉnh sửa cuối:

elkun2610

Có ai rảnh share cho mấy cái hiệu ứng không nhỉ?:D Mình ngại seach google quá àX_X