• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách dùng FULL vĩnh viễn phần mềm của hãng LCG = Sorcerer!!!

anhchanbonmat

Mình làm nhiều lần ko được, JukeBox nó ko cho trail nữa, ko phát được nhạc, giờ phải làm sao như lúc đầu mới cài nó cho trail để c a c k lại bây giờ hả các bạn, còn cái x-plore mình chỉ làm được ver 1.43, trong thư mục c:\system\data của mình chỉ có 1 file devlist.dat thôi, còn file thứ 2 ko có, bạn nào có kinh nghiệm rồi chỉ mình với. Thanks

Mà bạn xử Xplorer bằng cách này thì thì cần gì tới file evlist.dat vậy bạn

banlc

Mình làm nhiều lần ko được, JukeBox nó ko cho trail nữa, ko phát được nhạc, giờ phải làm sao như lúc đầu mới cài nó cho trail để c a c k lại bây giờ hả các bạn, còn cái x-plore mình chỉ làm được ver 1.43, trong thư mục c:\system\data của mình chỉ có 1 file devlist.dat thôi, còn file thứ 2 ko có, bạn nào có kinh nghiệm rồi chỉ mình với. Thanks

Kiếm bản 2.17 cài vào rồi gỡ bỏ + sau đó cài lại bản này và làm fool theo hướng dẫn nhé. Mình đã test rồi, kết quả good.

tjenvjnh

Mà bạn xử Xplorer bằng cách này thì thì cần gì tới file evlist.dat vậy bạn

Ý mình nói là làm x-plore 1.45 full đó,
phải copy 2 file từ C:\system\data\ và sao lưu 2 tập tin sau vào đĩa E: (nên tạo thư mục riêng và cho 2 tệp này vào đây)
devlist.dat
NdpServ.hal
Không hiểu sao máy mình chỉ có 1 file devlist.dat

nguyentanbinh

Well-Known Member
Ý mình nói là làm x-plore 1.45 full đó,
Không hiểu sao máy mình chỉ có 1 file devlist.dat

- trước tiên cài 1.43 sau đó làm Full trước
- Tiếp đó vào C:/system/data sửa lại thành data0
- Tiếp theo thoát 1.43 ra và vào lại 1.43 thì trong phần C:/system/data0/ sẽ có những file này chép lại toàn bộ các file này lại.
- Tiếp theo remove 1.43 và cài 1.45 làm y như 1.43 cho đến khi chép những tập tin đó ra ngoài sau đó đổi tên của những tập tin 1.43 thành tên của 1.45 sau đó chép vào C:/system/data sau đó bấm phím gọi vào phần contems để xóa các Strings sau đó vào lại 1.45 thế là ok. Xem Clip cho ki và thức hiện. Chúc bạn thành công.

tjenvjnh

Kiếm bản 2.17 cài vào rồi gỡ bỏ + sau đó cài lại bản này và làm fool theo hướng dẫn nhé. Mình đã test rồi, kết quả good.

Cách này cũng ko được luôn, hay là do mình dùng file 2.17 C R A C K nhỉ ? Bạn có thể cho mình xin ver 2.17 gốc ko ? Làm sai nó cứ bắt kết nối internet rồi kiểm tra C O D E, ko được rồi ko cho chạy nhạc thử luôn, trong bài hướng dẫn thì phải cho phát 1 đoạn nhạc thì mới C R A C H full được. ...hic

- trước tiên cài 1.43 sau đó làm Full trước
- Tiếp đó vào C:/system/data sửa lại thành data0
- Tiếp theo thoát 1.43 ra và vào lại 1.43 thì trong phần C:/system/data0/ sẽ có những file này chép lại toàn bộ các file này lại.
- Tiếp theo remove 1.43 và cài 1.45 làm y như 1.43 cho đến khi chép những tập tin đó ra ngoài sau đó đổi tên của những tập tin 1.43 thành tên của 1.45 sau đó chép vào C:/system/data sau đó bấm phím gọi vào phần contems để xóa các Strings sau đó vào lại 1.45 thế là ok. Xem Clip cho ki và thức hiện. Chúc bạn thành công.

Bạn hướng dẫn bằng lời giống như thế này với JukeBox đi bạn, rõ ràng tí tí..hihi, cám ơn bạn, mình nhìn video nó nhảy nhảy thấy nhức mắt quá, làm ko được gì hết...hic, đọc bài của bác tí xíu là làm full x-plore 1.45 ngay, còn xem hình làm tới làm lui 2 lần chưa được..hic

nguyentanbinh

Well-Known Member
Cách này cũng ko được luôn, hay là do mình dùng file 2.17 C R A C K nhỉ ? Bạn có thể cho mình xin ver 2.17 gốc ko ? Làm sai nó cứ bắt kết nối internet rồi kiểm tra C O D E, ko được rồi ko cho chạy nhạc thử luôn, trong bài hướng dẫn thì phải cho phát 1 đoạn nhạc thì mới C R A C H full được. ...hic

Bạn hướng dẫn bằng lời giống như thế này với JukeBox đi bạn, rõ ràng tí tí..hihi, cám ơn bạn, mình nhìn video nó nhảy nhảy thấy nhức mắt quá, làm ko được gì hết...hic, đọc bài của bác tí xíu là làm full x-plore 1.45 ngay, còn xem hình làm tới làm lui 2 lần chưa được..hic

- Trước tiên nếu bạn bị check mail thì bạn tìm lại bản F#l 2 icon sau đó cài vào kích hoạt lại demo sau đó Remove và làm theo hướng để được vĩnh viễn.
Link 2 icon : http://www.mediafire.com/?mrytbjm2t5z

Lưu ý cách cài cho Jukebox 2.70 Vĩnh viễn
1/ Cài đặt jukebox 2.70 demo. Sau đó vào chương trình bình thường.
2/ Sau khi vào 2.70 xong thoát ra, Mở phần socerer lên Bấm Phím menu để chương trình này treo ngoài Ram.
3/ Sau khi bấm menu xong thì bạn vào Jukebox 2.70 và bấm nút phím gọi để vào lại phần mềm Socerer.
4/ Sau khi vào Socrer thì bấm option thì chọn Fuzzy search/DWORD.
5/ Sau khi chọn xong Fuzzy search/DWORD thì nó sẽ cập nhật HEX Found **** item
6/ Sau bước này bấm menu giữ luôn chọn lại jukebox 2.70 chọn thư mục nghe nhạc bình thường. Sau đó bấm nút phím gọi để vào lại Socrer.
7/ Tới bước này thì bạn chọn option/chọn Fuzzy search/Became less cho đến khi nào mà nó tìm HEx chỉ còn 2 dòng Hex.
8/ Sau bước này thì bạn bấm giữ phím Menu để vào lại jukebox 2.70 điền mã đăng ký bấm ok một lần báo ( đăng ký thành công ). Sau đó bấm nút phím gọi để vào lại Socrer. Bấm vào 2 Hex đó chọn là -2 cho mỗi dòng. Sau đó bấm giữ Phím Menu vào lại jukebox 2.70 bấm tùy chọn / trở lại và bấm thoát ra và vào lại jukebox 2.70 và hưởng thức. Chúc bạn thành công vừa xem Clip của mình và xem lời văn mình hướng dẫn.

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

nlphong75

mình cài 1.43 đc rồi.nhưng giờ muốn cài qua bản tiếng việt.phải làm lại từ đầu hay sao.với lại cho mình xin link 1.45 để mình up lên.phiên bản việt hóa nha.mình tìm trong forum mà bản có thuốc k ag

Chỉnh sửa cuối:

happytoon

nói cụ thể ra bạn nhé. chứ thế này thì ai bít mà trả lời cho bạn.

e click vô link để down rùi nó hiện lên trang my opera rùi e click vô chữ download rùi nó hiện
Not Found

The requested URL /vothienpda/..._For N73.sis was not found on this server.
e thử down hết rùi nó vẫn hện Not Found ah..hic..

econovan

e click vô link để down rùi nó hiện lên trang my opera rùi e click vô chữ download rùi nó hiện
Not Found

The requested URL /vothienpda/..._For N73.sis was not found on this server.
e thử down hết rùi nó vẫn hện Not Found ah..hic..

Mình vẫn down được mà bro . Thử lại xem sao .

tjenvjnh

@nguyentanbinh : Mình làm theo cách của bạn vẫn ko được..hic, chắc sài luôn cái version 2 icon. Thanks

banlc

Lưu ý trong hướng dẫn của nguyentanbinh: bạn phải mở nhạc xuyên suốt quá trình làm fool nhé.
Nói thật là dễ làm lắm. Bạn chỉ cần đọc kỹ, hoặc xem kỹ là làm được ngay.
Trong việc làm fool thì Jukebox 2.7 và Smartmovie 4.15 là dễ nhất, làm nhanh chỉ 1 phút.
Xplore 4.15 làm lâu hơn nhưng cũng xong ngay.
Nếu bạn chưa làm được thì nên download file video hướng dẫn về mở bằng Core: vừa xem vừa tạm dừng và làm theo là được.

tjenvjnh

@banlc : Mình ko cách nào mở nhạc xuyên suốt được, lúc trước mình làm sao nó bảo check internet, sau lần đó bây giờ mỗi lần cài là ko bao giờ mở nhạc xuyên suốt được, mở được chừng 1 giây là nó bảo nhập code, cài cái version 2 icon của bạn nguyentanbinh rồi remove, cài lại ver 2.7 vẫn bị kêu check internet..

2356

@banlc : Mình ko cách nào mở nhạc xuyên suốt được, lúc trước mình làm sao nó bảo check internet, sau lần đó bây giờ mỗi lần cài là ko bao giờ mở nhạc xuyên suốt được, mở được chừng 1 giây là nó bảo nhập code, cài cái version 2 icon của bạn nguyentanbinh rồi remove, cài lại ver 2.7 vẫn bị kêu check internet..

Kiếm bản Cr 1 Icon cài vào. Sau đó vào bản Cr đó 1 lần >> thoát ra >> gỡ bản đó đi >> cài bản gốc thì nó sẽ hok bắt check mạng nữa :D

anhxike

@vothien12345 có thể upload lại hình ảnh đc ko vậy. Mình ko thấy ảnh gì nên ko bít làm thế nào. Thanks

tjenvjnh

Giờ nản với cái vụ Jukebox full rồi, mình đã format thẻ nhớ, *#7370# máy rồi, làm lại y chang như hướng dẫn, ko hiểu sao làm lại xong nó cứ bảo check internet, chắc lúc trước bấm ok, nó load cái gì về máy, nên giờ hoàn toàn ko active được, giờ chỉ còn cách dùng version 2 icon..hichic

nguyentanbinh

Well-Known Member
Giờ nản với cái vụ Jukebox full rồi, mình đã format thẻ nhớ, *#7370# máy rồi, làm lại y chang như hướng dẫn, ko hiểu sao làm lại xong nó cứ bảo check internet, chắc lúc trước bấm ok, nó load cái gì về máy, nên giờ hoàn toàn ko active được, giờ chỉ còn cách dùng version 2 icon..hichic

đã bảo cài bản 2 icon vào bấm kích hoạt để nó trở lại 60 phút sau đo ko dc vào icon kia và remvove đi cài bản 2.70 mà trang chu ko fix thì mới được

tjenvjnh

@nguyentanbinh : Bạn có cái file jukebox & smartmovie mà trang chủ lonelycatgames chưa fix ko ? Mình bữa giờ cài toàn load trên trang chủ của nó xuống,rất có thể mình bị trường hợp như bạn nói.Thanks

Chỉnh sửa cuối: