• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách dùng FULL vĩnh viễn phần mềm của hãng LCG = Sorcerer!!!

zidane89

Phù! Cuối cùng cũng làm xong Jukebox và smartmovie, cộng với Xplore làm lúc chiều của bác Thiện vậy là có 3 phần mềm "ngon" của LCG rồi. Chúc các bác sớm "làm việc" được với PhotoBook.

tuanloc1

Quả thật bái phục Vothien bội phần. Có sẵn mà mình phải mài mò cài-gỡ 3 lần mới làm được. Thế mà bạn vừa dịch vừa thử chắc phải tốn rất nhiều công sức. không biết nói sao, Thôi Thank một cái nữa nè, thưởng công cho bạn đó!

hvnh

Theo mìh mún crak thì nên cài bản full 2 icon rùi cài bản trial và làm theo cak trên

khanhdbp

Bạn hướng dẫn chi tiết hơn được hok bạn? Như bước chọn 0 hay -1 trong Socrer thì vào đâu để chọn bạn? Mình có đọc nhưng chả biết làm sao :D

bước 1: vào sorcer,chạy ẩn.
Bước 2; vào smartmovie, nhấn phím call (phím xanh) cho nó nhảy xang sorcer. (lúc này sm sẽ chạy ẩn)
Bước 3: trong sorcerer nhấn bên trái,chọn Exact search ( dòng đầu tiên ). Nhập 0 ( số 0 ) ấn ok, hiệ ra 4 dòng,chọn kái đầu tiên Auto matching. ( sau đó hiện ra 1 dòng 18000000 ) cứ kệ nó, lại chạy ẩn, sau đó vào smartmovie
Bước 4: vào sm, nhập key, do nó yêu cầu chek internet luôn, ta cứ kệ nó, để im đó, ko yes, mà cũng chả no :D ,mà ta nhấn nút xanh ( call)
Bước 5: lại ở trong socerer, ấn tiếp nhấn bên trái,chọn Exact search ( dòng đầu tiên ). Nhập -1. Sau đó nó hiện ra 4 dòng. Kệ đó, ta sẽ đến từng dòng, nhấn phím giữa ( ok ) sau đó hiện ra kái bảng, ta nhập -2, và nhấn ok. Cứ thế, từ 1 đến 4, hết 4 dòng, ta để im đấy. chạy ẩn sorcerer, và vào lại sm.
Bước 6: lúc này, trong sm, vẫn yêu cầu đòi chek internet, sau khi đã nhập key, ta nhấn yes, và nó tự động bung. ta vào lại sm, và thoát sorcerer , lúc này, em nó đã full, khỏi cần nói nữa. Dùng như đúng rồi.
Chúc bác thành công :))

Ruslana

ANH EM NÀO CHƯA LÀM ĐƯỢC VỚI Smart movie và jukebox cứ làm như hướng dẫn của dung129 ở trang 3.Với smartmovie,các bạn làm như bạn dũng nói,nhưng phải bật 1 phim lên trong suốt quá trình.Bước fuzzy search>became less nhiều bạn bị mất hết.Trứoc khi less ta phải switch ra SM de chay tiep video(mỗi lần bạn switch sang sỏcerer thi SM ko chay video nữa>và đay chính là nguyên nhân.).Lần less dầu tiên bạn sẽ thấy số kết quả giảm xuống.Bạn lại switch ra SM nhấn play tiếp video,rồi lai nhấn call đẻ switch vào socerer>fuzzy>less.Cứ lặp đi lặp lại cho đến khi còn 2 kết quả>Bạn cứ làm tiếp như dũng đã chỉ ^^\-/.Mình đã mất cả tiếng đòng hồ mới ngộ ra dc.^^

tttuyentinh

cái web tiếng Trung nó yêu cầu "tôn trọng nó" để ghi nhận thành quả lao động của nó kìa bác chủ thớt ơi!
bổ sung vài dòng vào bài viết để gọi là... đi bác!

cái web tiếng Trung nó yêu cầu "tôn trọng nó" để ghi nhận thành quả lao động của nó kìa bác chủ thớt ơi!
bổ sung vài dòng vào bài viết để gọi là... đi bác!
Đã bổ sung nguồn vào bài đầu, các bạn Click vào mà xem nhé. Hiểu được chết liền á:-?

khanhdbp

ANH EM NÀO CHƯA LÀM ĐƯỢC VỚI Smart movie và jukebox cứ làm như hướng dẫn của dung129 ở trang 3.Với smartmovie,các bạn làm như bạn dũng nói,nhưng phải bật 1 phim lên trong suốt quá trình.Bước fuzzy search>became less nhiều bạn bị mất hết.Trứoc khi less ta phải switch ra SM de chay tiep video(mỗi lần bạn switch sang sỏcerer thi SM ko chay video nữa>và đay chính là nguyên nhân.).Lần less dầu tiên bạn sẽ thấy số kết quả giảm xuống.Bạn lại switch ra SM nhấn play tiếp video,rồi lai nhấn call đẻ switch vào socerer>fuzzy>less.Cứ lặp đi lặp lại cho đến khi còn 2 kết quả>Bạn cứ làm tiếp như dũng đã chỉ ^^\-/.Mình đã mất cả tiếng đòng hồ mới ngộ ra dc.^^

bác cho em hỏi câu hơi ngu, thế nếu sm of bác hết 60' xài trial rồi. Thỳ bác chạy clip bằng kái j ? Mà bác nói chạy clip trong hết quá trình làm, :(

nguyentanbinh

Well-Known Member
Lúc đầu e gà mờ bị dính chưởng vụ check internet Explore này, nhưk sau đó nhờ sự giúp đỡ của bác võ thiện và bác bình nên cúi cùng "xử" được e nó ngon lành rồi \-/

Giờ đến lượt e Smartmovies này thì e lại bị dính chưởng vụ check internet tiếp X_X Đúng là e quá gà phải k các bác, thịt SM hoài vẫn k được :((

Bác nào nhiệt tình hướng dẫn có ảnh như bác thiện thịt Explore thì những người gà mờ như e và bác 2356 mới có thể cờ cờ đc :( Em chỉ cần Exlpore và SM thôi chứ mấy cái kia e thấy mình k cần thiết lắm nên cũng k cần phải cờ rờ nữa, bác nào giúp với đc ko :((
- Nếu bị checkmail thì cài lại bản 2 icon sau đó vào SM để cho nó xác nhận là xem lại 60 phút. Sau đó Remove bản 2 icon cài bản trang web vào. làm lại tới chổ mà bạn bị vướng 2356. Lưu ý chổ này đây SM bắt buột là phải đang chiếu 1 phim nào đó Sau đó bấm phím Gọi trở lại Sorecer làm cho cho đến khi nào còn lại 2 dòng thế là mới chọn -2 từng dòng mới hết checkmail, Cài này thí khác Jukebox chỗ là ko được chạy nền nên bạn cần lưu ý là( Bấm Phím gọi qua sorcer và vào lại SM lập lại bước này cho đến khi còn 2 dòng mà mình nói nha). Chúc bạn thành công nhớ là xem kỹ bài hướng dẩn Bài 1 đâu tiên Topic nha.

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

huynhminhhung

theo hướng dẫn mình làm 1 phát là được ngay, làm bản tiếng Anh thành công rồi xóa đi cài bản tiếng Việt vào vẫn FULL mới đã chứ . sau đó mình xóa luôn X-plore_kg_3rd và socerer . khởi động lại máy vào vẫn Full . lần nữa cảm ơn vothien

longtyler

Sao cái chỗ nhập giá trị -2,e nhập vào rùi mà số nó vẫn trơ ra,bấm ok ko dc